Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

Có kết quả quả rồi nha các bác, Samsung thắng 2, LG thắng 1, Sony thua cả ba trận. Mời các bác đối chiếu với dự đoán của Daniel trước khi diễn ra sự kiện.

Anh em HD ở đây xem phim nhiều chắc đã nắm rõ nguyên tắc căn bản nhất của suy đoán sự việc, với những vấn đề trong việc lựa chọn các sản phẩm đưa ra so sánh mà nhiều người đã đề cập, cùng với kết quả đánh giá sau cùng sẽ chỉ rõ thương hiệu nào có lợi nhất trong chuỗi sự kiện này.
Tôi quả là khâm phục bác, những suy luận của bác rất chính xác về việc các dòng TV được đưa ra test, cộng thêm, nếu xem kỹ các tiêu chí chấm điểm thì rõ ràng nhiều lợi thế của samsung được đưa vào rất khéo léo
Đây quả là một kịch bản PR hoàn hảo
Tôi không quan tâm nhà tài trợ là ai, nhưng gần đây diễn đàn này quá nhiều chiến dịch PR cho samsung làm tôi phát ngán, nào là Điện thoại, máy tính bảng bây giờ là TV... đôi khi tôi tưởng đây là Forum My-Samsung Vietnam thứ hai chứ không chứ không còn là HDVN nữa

dungcoi

Hôm mới đưa ra ý tưởng cuộc thi, tôi đã có một bài viết rất nhã nhặn và khách quan nêu ra các yếu tố có thể gây thiên vị và đề nghị ban tổ chức lưu ý, không hiểu sao lời góp ý rất chân thành của tôi bị anh Chip xóa sau một đêm ???
Thật là buồn khi diễn dàn không rộng mở thực sự với tất cả mọi người.
Tôi trước đây gốc kỹ thuật, sau lại đi làm chuyên gia cho một cơ quan nghiên cứu về kinh tế. Không đại diện cho một hãng TV nào.

H 9999

Active Member

Xin lỗi. Ý mình trái ngược với ý của bạn. Mình là Fans của sự trung thực, cao thượng, minh bạch và công bằng.

mình thì chả là FAN của hãng nào ! nhưng rõ ràng là nếu so sánh trong các hãng các dòng trong đó lấy samsung es serie 8 đi so với sony hx 855 thì SONY thua là chắc chắn ! ko phải bây giờ các bác ở đây mới so ! mà nó đc so sánh đánh giá từ lâu lắm rồi ! nhìn cái giá là biết cần gì phải cãi nhau nhiều...cái giá nó thể hiện chất lượng đc cơ quan quản lý thị trường, ủy ban vật giá , hội bảo vệ người tiêu dùng ,.... khi đi triển lãm IFA nó đc các tổ chức và hội chợ uy tín nhất thế giới này kiểm tra và đánh giá cấp hạng ấn định giá cả cho từng loại ! ko phải tự nhiên SONY lại phải bị chịu giá rẻ hơn nhiều như thế...nói để bạn tự so sánh đến cái giá của 2 hãng giữa 2 dòng này ! ES SERIE 8 BẢN 55 IN ĐC BÁN VỚI GIÁ 2800 EURO ! còn SONY HX855 bản 55 in được bán với giá 1890 euro ! ...mình chả là FAN của hãng nào..cứ cái nào tốt mà hợp túi tiền là mình chơi ! cuộc chơi đánh giá ở diễn đàn này chẳng qua cũng chỉ là bài BÌNH CŨ RƯỢU MỚI thôi ! bạn nhìn lại sự bình bầu ngay từ khi bước vào diễn đàn nhìn lại cái vạch SS với vạch SONY thì cũng đã biết...mình ko tham gia bình bầu đó là sự bình bầu của công chúng ! còn trên thế giới thì hiện ss chỉ đứng sau apple VỀ THỊ PHẦN...CÒN SONY THÌ SAO ?

Hanh

Member
Vậy là khi mua tv thì còn phải quan tâm đến quan điểm của "cơ quan quản lý thị trường, ủy ban vật giá , hội bảo vệ người tiêu dùng ,...." nữa đấy. Cái này thì em còn thiếu sót đây.

Haxen

Well-Known Member
Nói gì thì nói đi chỗ nào cũng thấy SS, ngay cả sân bay của Nhật còn có TV SS treo đó thì còn nói gì nữa.

Vando

Well-Known Member

mình thì chả là FAN của hãng nào ! nhưng rõ ràng là nếu so sánh trong các hãng các dòng trong đó lấy samsung es serie 8 đi so với sony hx 855 thì SONY thua là chắc chắn ! ko phải bây giờ các bác ở đây mới so ! mà nó đc so sánh đánh giá từ lâu lắm rồi ! nhìn cái giá là biết cần gì phải cãi nhau nhiều...cái giá nó thể hiện chất lượng đc cơ quan quản lý thị trường, ủy ban vật giá , hội bảo vệ người tiêu dùng ,.... khi đi triển lãm IFA nó đc các tổ chức và hội chợ uy tín nhất thế giới này kiểm tra và đánh giá cấp hạng ấn định giá cả cho từng loại ! ko phải tự nhiên SONY lại phải bị chịu giá rẻ hơn nhiều như thế...nói để bạn tự so sánh đến cái giá của 2 hãng giữa 2 dòng này ! ES SERIE 8 BẢN 55 IN ĐC BÁN VỚI GIÁ 2800 EURO ! còn SONY HX855 bản 55 in được bán với giá 1890 euro ! ...mình chả là FAN của hãng nào..cứ cái nào tốt mà hợp túi tiền là mình chơi ! cuộc chơi đánh giá ở diễn đàn này chẳng qua cũng chỉ là bài BÌNH CŨ RƯỢU MỚI thôi ! bạn nhìn lại sự bình bầu ngay từ khi bước vào diễn đàn nhìn lại cái vạch SS với vạch SONY thì cũng đã biết...mình ko tham gia bình bầu đó là sự bình bầu của công chúng ! còn trên thế giới thì hiện ss chỉ đứng sau apple VỀ THỊ PHẦN...CÒN SONY THÌ SAO ?
Ở nước ngoài giá SS Es8 = 1.48 giá SN HX855
Ở VN giá SS Es8 = 1.1 giá SN HX855
Vậy Sony bán ở Việt Nam HX855 giá quá đắt?
Các bác kiểm chứng lại với.

minhhuub

Active Member

Ở nước ngoài giá SS Es8 = 1.48 giá SN HX855
Ở VN giá SS Es8 = 1.1 giá SN HX855
Vậy Sony bán ở Việt Nam HX855 giá quá đắt?
Các bác kiểm chứng lại với.

Bình thường như cân đường hộp sữa vì Sam Sung sản xuất tại VN trong khi Sony là hàng nhập từ Malay hoặc 1 nước Đông Nam Á nào đó nên bị thêm 10% thuế nhập khẩu :D

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

Cám ơn thông tin của bạn đã cung cấp! Nhưng có một điều lạ, tôi không hiểu là các cơ quan đã định giá kỹ lưỡng như vậy mà thằng Samsung (Cùng có một số thằng khác nữa nhưng không có Pana trong đấy) vẫn có thể qua mặt được để ghìm giá LCD trong một thời gian dài, mãi sau này toàn án Mỹ mới phát hiện ra và phạt cho lòi... kèn. Sao lại vậy nhỉ?
Đồng thời, tôi cũng có suy nghĩ thế này. Cứ hễ bác nào muốn lời nói của mình có ký lô, thường cứ hay đem cái bọn Tây - Mỹ ra làm chứng. Theo tôi ấy mà, tụi nó cũng như mình thôi, có thằng thông minh cũng có một đống thằng ngu bỏ mẹ. Bỏ một đống tiền ra mua một sp, rồi sau đó mới té ngửa là mình bị hố giá rồi lại vác đơn đi kiện đòi lại tiền. Vớ vẫn!

Vando

Well-Known Member

Bình thường như cân đường hộp sữa vì Sam Sung sản xuất tại VN trong khi Sony là hàng nhập từ Malay hoặc 1 nước Đông Nam Á nào đó nên bị thêm 10% thuế nhập khẩu :D

thế thì SS ES thắng lớn là đúng rồi.

cmkazan1

Banned

khong cong bang cho sony, dung ra la so sanh dong cao cap voi sam sung phai lay sony hx925 so voi dong cao cap nhat cua sam sung, sony hx 855 khong phai cao cap nhat cua sony

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

Cám ơn thông tin của bạn đã cung cấp! Nhưng có một điều lạ, tôi không hiểu là các cơ quan đã định giá kỹ lưỡng như vậy mà thằng Samsung (Cùng có một số thằng khác nữa nhưng không có Pana trong đấy) vẫn có thể qua mặt được để ghìm giá LCD trong một thời gian dài, mãi sau này toàn án Mỹ mới phát hiện ra và phạt cho lòi... kèn. Sao lại vậy nhỉ?
Đồng thời, tôi cũng có suy nghĩ thế này. Cứ hễ bác nào muốn lời nói của mình có ký lô, thường cứ hay đem cái bọn Tây - Mỹ ra làm chứng. Theo tôi ấy mà, tụi nó cũng như mình thôi, có thằng thông minh cũng có một đống thằng ngu bỏ mẹ. Bỏ một đống tiền ra mua một sp, rồi sau đó mới té ngửa là mình bị hố giá rồi lại vác đơn đi kiện đòi lại tiền. Vớ vẫn!

viêt nam khôn nhất bác nhở ? chả phải nghĩ chả phải đau đầu ..cho chúng mày sx đem đến bán mình dùng...mình cứ trồng lúa trồng ca phê rồi mang thương hiệu của chúng nó cho chúng nó muốn làm gì thì làm ! còn bên này mua sp trong 2 tuần đc phép đem trả ko mất gì ! ko cần phải lý do gì ! ..còn trong 2 năm thì bảo hành thay mới ko mất tiền và trong vòng 3 tuần là ok ! hết model lấy cái mới thừa thiếu tiền thì bù vào hoặc lấy về ! còn đóng thêm 1 khoản phí cực nhỏ khoảng bằng 1/ 50 trị giá sp thì được bảo hành đến 5 năm ! bên này ko có sửa chỉ có thay mới ! nên mua sp gì cũng đc uy tín..... k phải kiện tụng như bác nói đâu ! đã bán ra thị trường thì phải đảm bao uy tín về dịch vụ và chất lương các sp ! có nhiều mặt hàng bảo hành tự động 5 năm mà ko phải đóng khoản phí nào ! như em mua LOA của các hãng như JBL. QUADRAL, BOSE .... nó bảo hành toàn 5 năm ! nói chung là có cơ quan quản lý thị trường bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng...ko sợ ! người tiêu dùng chỉ ngồi lựa chọn thương hiệu nào sp nào phù hợp với túi tiền của mình thôi !

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

viêt nam khôn nhất bác nhở ? chả phải nghĩ chả phải đau đầu ..cho chúng mày sx đem đến bán mình dùng...mình cứ trồng lúa trồng ca phê rồi mang thương hiệu của chúng nó cho chúng nó muốn làm gì thì làm ! còn bên này mua sp trong 2 tuần đc phép đem trả ko mất gì ! ko cần phải lý do gì ! ..còn trong 2 năm thì bảo hành thay mới ko mất tiền và trong vòng 3 tuần là ok ! hết model lấy cái mới thừa thiếu tiền thì bù vào hoặc lấy về ! còn đóng thêm 1 khoản phí cực nhỏ khoảng bằng 1/ 50 trị giá sp thì được bảo hành đến 5 năm ! bên này ko có sửa chỉ có thay mới ! nên mua sp gì cũng đc uy tín..... k phải kiện tụng như bác nói đâu ! đã bán ra thị trường thì phải đảm bao uy tín về dịch vụ và chất lương các sp ! có nhiều mặt hàng bảo hành tự động 5 năm mà ko phải đóng khoản phí nào ! như em mua LOA của các hãng như JBL. QUADRAL, BOSE .... nó bảo hành toàn 5 năm ! nói chung là có cơ quan quản lý thị trường bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng...ko sợ ! người tiêu dùng chỉ ngồi lựa chọn thương hiệu nào sp nào phù hợp với túi tiền của mình thôi !

Bên EU chưa có vụ nào chứ bên US bị kiện rồi đền tiền lòi kèn ra rồi =))

Toshiba thua kiện 87 triệu USD vì tội thông đồng làm giá LCD
Sharp và Samsung phải nộp phạt gần 200 triệu USD tại Mỹ

Bên trên