Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

Haxen

Well-Known Member
Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày 26/8/2012 tới

Chắc chắn là có một đơn vị bảo trợ cho chương trình này rồi bác, hãng tv nào thì chỉ cần suy luận tí là ra ngay.
Thương hiệu nào hay mạnh tay tung tiền vào các chiến dịch PR nhiều nhất, thương hiệu nào bỏ tiền lập cả một forum để tung hô cho các sản phẩm của mình, thương hiệu nào hay thuê các khách sạn hạng sang để tổ chức sự kiện...
Mời các bác đoán trong vòng hai nốt nhạc \:D/

Phải SS đúng bạn nhỉ

Hanh

Member
Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

mình cũng nghĩ là sony rồi

Còn bác nào đoán là sony tài trợ nữa không ạ? Ai là người tài trợ thì chắc các bác đều biết rùi mà...Càng nhiều người muốn tài trợ thì càng tốt các bác nhỉ? ha

H 9999

Active Member
Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày 26/8/2012 tới

Bác ơi em không phải là fan Sony nhé, trước đây có dùng, cái W400 gì đó, đợt rồi có dùng HX925 đôi tháng rồi lại lướt...
Ở VN thì dư này : Giá SS các dòng phổ thông và trung cấp thì luôn thấp hơn Sony, có khi đến 1/3. Em vẫn thấy Sam sung quá đắt so với chất lượng. Còn hàng cao cấp của SS thì nói thật với bác, rất ít bán được luôn, vì tầm tiền ấy đa phần dân Việt vẫn chọn hàng Nhật vì tin tưởng lâu năm, và thực sự hàng Nhật chất nó vẫn hơn bác ạ. Em rất chịu đổi mới, mỗi hãng em đều cố sắm một cái tiêu biểu, nhưng vẫn đánh giá SS kém mới lạ ! Hình như 5 năm nay em chưa viết một đánh giá nào về LG, vì em chưa chơi hãng này, chỉ quan sát qua tại siêu thị, nhưng chủ quan thấy LG còn chất hơn SS ở mặt hiệu năng/giá
em cũng giống bác thôi ! chả là fan của hãng nào ! cứ hãng nào ngon bổ rẻ thì quất và phù hợp túi tiền ! 1 đến 2 năm là lại thay tivi chứ có dùng nó đến lúc hỏng đâu ! nhưng mỗi thị trường 1 khác ! thị trường khó tính nó có chất lượng phù hợp với thị trường đó! thị trường dễ tính thì nó có hàng với cho thị trường đó ! giá cả đi đôi với chất lượng ! gía cả được ủy ban vật giá và ủy ban bảo vệ chất lượng sản phẩm và quyền lợi của người tiêu dùng quyết định ! ko phải tự nhiên mà hãng thích bán giá này giá kia....giảm thì được chứ ko phải tự nhiên sx ra cái này rồi phát giá 1 ngàn 2 ngàn hay 3 ngàn ! nó được tính từ chi phí sản xuất.....cuối cùng đến tay người tiêu dùng là bao nhiêu !
giá cả nó thể hiện chất lượng và đc thế giới công nhận ! hãng này có lợi thế này thì hãng kia có lợi thế khác ! nhưng 1 điều ko thể phủ nhận đc là trong những năm gần đây SAMSUNG đã cố gắng và đã khẳng định được tên tuổi trên thị trường thế giới nhiều lĩnh vực nói chung và riêng lĩnh vực các thiết bị di dộng và vô tuyến ! các bác cứ nhìn vào cái bảng đánh giá ngay tại trang WEB này khi vào phần diễn đàn ...thì ít nhiều các vạch hiển thị bình bầu cho từng hãng các bác sẽ thấy mọi người nghĩ gì ! và trên thế giới thì ss hiện đang giữ thị phần thứ 2 sau apple vượt xa sony !
còn trong ngay topic này các bác ấy lấy 2 con tivi cao cấp của 2 hãng này thi đấu thì cặp lệch ! sony thua là chắc vì giá con samsung kia vượt xa con sony và ứng dụng cũng hơn hẳn sony !

Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày 26/8/2012 tới

còn trong ngay topic này các bác ấy lấy 2 con tivi cao cấp của 2 hãng này thi đấu thì cặp lệch ! sony thua là chắc vì giá con samsung kia vượt xa con sony và ứng dụng cũng hơn hẳn sony !

TV người ta quan trọng là hình ảnh + âm thanh chứ bác, mấy cái tính năng smart/stupid gì đó cho vào để màu mè thôi, chứ có thấy ai báo lại là dùng mấy tính năng ấy vui quá đâu!

Hanh

Member
Nhiều tiêu chí được đưa ra quá theo số hóa: Màn đối đầu 'nảy lửa' giữa 9 TV LED - Số Hóa VnExpress

"thi đấu nảy lửa về chất lượng hình ảnh 2D-3D, độ hở sáng, màu da, nhiễu, góc nhìn, phản chiếu bề mặt... "

Tiêu chí ... là tiêu chí gì ạ?
Em chỉ có mỗi tiêu chí là "giá cả + chất lượng hình ảnh + độ mượt mà" thôi mà cũng đau hết cả đầu. Ở đây có những n tiêu chí như thế thì có tác dụng gì đối với người tiêu dùng ạ? em thấy cứ ảo ảo thế nào í ạ.

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày 26/8/2012 tới

TV người ta quan trọng là hình ảnh + âm thanh chứ bác, mấy cái tính năng smart/stupid gì đó cho vào để màu mè thôi, chứ có thấy ai báo lại là dùng mấy tính năng ấy vui quá đâu!

thì đương nhiên với mua tivi thì chất lượng hình ảnh phải đặt lên hàng đầu..và ngoài ra nó còn có các ứng dụng khác cũng khá tiện dụng ! nhưng so giữa 2 con ss es seri 8 và con sony HX 855 thì sony gọi SS bằng cụ ! giá con ss kia nó đắt gần 1 nửa của con sony nữa ! phấn bì với vôi thì so sánh sao ngang tài ngang sức đc ! em thì xem thực tế 2 con này quá nhiều...giờ để cho người khác đánh giá tiếp ! cái sự khác nhau về chất lượng nó đã đc thể hiện qua giá cả quốc tế rồi !

palinhd

Member

thì đương nhiên với mua tivi thì chất lượng hình ảnh phải đặt lên hàng đầu..và ngoài ra nó còn có các ứng dụng khác cũng khá tiện dụng ! nhưng so giữa 2 con ss es seri 8 và con sony HX 855 thì sony gọi SS bằng cụ ! giá con ss kia nó đắt gần 1 nửa của con sony nữa ! phấn bì với vôi thì so sánh sao ngang tài ngang sức đc ! em thì xem thực tế 2 con này quá nhiều...giờ để cho người khác đánh giá tiếp ! cái sự khác nhau về chất lượng nó đã đc thể hiện qua giá cả quốc tế rồi !
Em ko fan của ai hết,
es8090 của bác chất lượng theo em hơn es8000 hàng cho đông nam á, châu phi là tất yếu ( theo em nghĩ).
Cái gì cho Đông nam á cũng tệ nhất trong trường hợp nhà sản xuất phân vùng sản phẩm.
es8000 tại VN nó khác của bác, em xin nhắc lại.
==================
Mà bác làm review = hình ảnh đi cho AE xem chút, thấy bác ca ngợi hết lời em cũng thấy quan điểm lung lay vì luôn cho rằng SS màu sắc cứ rợ rợ thái quá.

H 9999

Active Member

Em ko fan của ai hết,
es8090 của bác chất lượng theo em hơn es8000 hàng cho đông nam á, châu phi là tất yếu ( theo em nghĩ).
Cái gì cho Đông nam á cũng tệ nhất trong trường hợp nhà sản xuất phân vùng sản phẩm.
es8000 tại VN nó khác của bác, em xin nhắc lại.
==================
Mà bác làm review = hình ảnh đi cho AE xem chút, thấy bác ca ngợi hết lời em cũng thấy quan điểm lung lay vì luôn cho rằng SS màu sắc cứ rợ rợ thái quá.
em cũng chả phải hết lời hay gì cả ! em thì cũng so sánh 2 con hx 855 với es 8090 mãi...tại triển lãm và cả ở mấy siêu thị điên máy.... nhưng quả thật khác nhau quá nhiều ! em thì thấy một số bác bảo là ua 55 es 8000 nó như con UE 55 ES 8090 ! cùng dòng cùng đời...nhưng em chả tin vì kích cỡ thì đúng rồi !
còn ruột nó cũng khac nhau với các ứng dụng riêng cho thị trường thụy sỹ áo và đức ! ..... em chả biết post anh lên đây đâu các bác cứ xem trong youtube đi chắc là có ! còn cái của em đây em quay bằng điên thoại nên ko đc chuẩn lắm mời bác xem tạm !
H 9999 be ca va Khu vuc giao Tri 3D voi 13 Dan loa Tong 4 ngan watts - YouTube

GÓC GIẢI TRÍ 3 D VÀ KOK | Flickr - Photo Sharing!

em quay bằng dt với lại đĩa đểu copy ! chứ xem bluray mà 3 D nữa thì chuẩn lắm !

palinhd

Member

em cũng chả phải hết lời hay gì cả ! em thì cũng so sánh 2 con hx 855 với es 8090 mãi...tại triển lãm và cả ở mấy siêu thị điên máy.... nhưng quả thật khác nhau quá nhiều ! em thì thấy một số bác bảo là ua 55 es 8000 nó như con UE 55 ES 8090 ! cùng dòng cùng đời...nhưng em chả tin vì kích cỡ thì đúng rồi !
còn ruột nó cũng khac nhau với các ứng dụng riêng cho thị trường thụy sỹ áo và đức ! ..... em chả biết post anh lên đây đâu các bác cứ xem trong youtube đi chắc là có ! còn cái của em đây em quay bằng điên thoại nên ko đc chuẩn lắm mời bác xem tạm !
H 9999 be ca va Khu vuc giao Tri 3D voi 13 Dan loa Tong 4 ngan watts - YouTube

GÓC GIẢI TRÍ 3 D VÀ KOK | Flickr - Photo Sharing!

em quay bằng dt với lại đĩa đểu copy ! chứ xem bluray mà 3 D nữa thì chuẩn lắm !
Nội tạng 8090 (EURO) khác 8000 ASEAN chứ.
Em phỏng đoán thế này:
-es8090 hơn es 8000
-hx855 euro = hx855 asean
==> es8090 hơn hx855, giá hơn là xứng đáng, và em cùng quan điểm: xã hội đâu có mù tất, đa phần biết trả tiền cho cái gì.
Mà bác ơi, es8090 đỉnh nhất của ss dòng TV gia đình đại trà
sony hx855 là trung cấp khá thôi, bác muốn so thì phải chờ hx 9xx sắp ra cơ.
ko phải tự nhiên mà sony nó ra dòng 8xx thời điểm vừa qua, vì nó chưa hoàn thiện kịp dòng đỉnh 9xx bác ạ
===============
Màu sắc xem phim của em này thì thế nào? có chỉnh xuống dịu dàng được ko bác.??

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

Các cụ nói chống lưng mà em mắc cười quá :)) Những ai có đi buổi này đều biết rằng rất nhiều người đoán sai các nhãn hiệu TV, các bác tưởng dễ phân biệt àh

anhtriet

Sao vụ này không có Panasonic vậy? Có phải Pana không có Led nền không? Mình sài con 37DT30V của Pana thấy quá hài lòng về màu sắc của em nó.

H 9999

Active Member

Nội tạng 8090 (EURO) khác 8000 ASEAN chứ.
Em phỏng đoán thế này:
-es8090 hơn es 8000
-hx855 euro = hx855 asean
==> es8090 hơn hx855, giá hơn là xứng đáng, và em cùng quan điểm: xã hội đâu có mù tất, đa phần biết trả tiền cho cái gì.
Mà bác ơi, es8090 đỉnh nhất của ss dòng TV gia đình đại trà
sony hx855 là trung cấp khá thôi, bác muốn so thì phải chờ hx 9xx sắp ra cơ.
ko phải tự nhiên mà sony nó ra dòng 8xx thời điểm vừa qua, vì nó chưa hoàn thiện kịp dòng đỉnh 9xx bác ạ
===============
Màu sắc xem phim của em này thì thế nào? có chỉnh xuống dịu dàng được ko bác.??

thế nên em mới nói vụ này so sánh thế thì cặp lệch quá ! sony thua là chắc ! còn màu sắc thì khỏi phải chê bác à ! chỉnh chọt đc các kiểu màu mè chứ bác ! chỗ em thì bán con SONY HX 855 loại 55 in có 1890 euro còn con SAMSUNG ES 8090 kia loại 55 in thì 2800 euro ! giá cả hơn nhau nhiều thế thì đương nhiên chất lượng phải khác nhau ! giá trị đi đôi với chất lượng !

DanielTran

Well-Known Member

Ai đứng sau tài trợ cho hoạt động quảng bá này đây nhỉ? E rằng đó lại là Samsung.

Ở dòng sơ cấp chọn 1 chiếc Sony FullHD với giá tiền gần gấp đôi 2 chiếc kia ở kích thước 32", thực ra không phải Sony có lợi thế, mà chính là bất lợi nhất, vì lợi thế hình ảnh FullHD sẽ không thể nổi trội ở kích thước này, trong khi ai cũng thấy cái giá của nó như thế nào! Trong khi đó Sony hoàn toàn có sản phẩm ở độ phân giải HD ready với tầm tiền xấp xỉ hai chiếc kia, tại sao không được chọn để so sánh tương ứng?

Ở dòng trung cấp với kích thước nhỉnh hơn 2 inches, ngay cả khi đưa vào khung ngụy trang thì cũng không thể bảo đảm là test mù, vì kể cả che hết các logo với kích thước phần nhìn thấy như nhau là 40", thì cái nào có hình ảnh có vẻ bị mất chi tiết ở rìa thì đó chính là cái 42" của LG.

Xét vì Sony chẳng bao giờ phải chứng minh về chất lượng sản phẩm của mình, nên Daniel mạnh dạn dự đoán kết quả đánh giá sẽ có tỷ số là 2-1-0 theo thứ tự cho Samsung - LG - Sony.

Có kết quả quả rồi nha các bác, Samsung thắng 2, LG thắng 1, Sony thua cả ba trận. Mời các bác đối chiếu với dự đoán của Daniel trước khi diễn ra sự kiện.

Anh em HD ở đây xem phim nhiều chắc đã nắm rõ nguyên tắc căn bản nhất của suy đoán sự việc, với những vấn đề trong việc lựa chọn các sản phẩm đưa ra so sánh mà nhiều người đã đề cập, cùng với kết quả đánh giá sau cùng sẽ chỉ rõ thương hiệu nào có lợi nhất trong chuỗi sự kiện này.

H 9999

Active Member

Có kết quả quả rồi nha các bác, Samsung thắng 2, LG thắng 1, Sony thua cả ba trận. Mời các bác đối chiếu với dự đoán của Daniel trước khi diễn ra sự kiện.

Anh em HD ở đây xem phim nhiều chắc đã nắm rõ nguyên tắc căn bản nhất của suy đoán sự việc, với những vấn đề trong việc lựa chọn các sản phẩm đưa ra so sánh mà nhiều người đã đề cập, cùng với kết quả đánh giá sau cùng sẽ chỉ rõ thương hiệu nào có lợi nhất trong chuỗi sự kiện này.
chửa theo dõi em đã biết kết quả rồi nhưng để cho các FANS sony chút niềm tự hào chứ bác ! nhiều người vẫn NÉT NHƯ SONY đấy bác

Angus_Bert

Film critic

5 vị giám khảo không liên quan, tự tay tinh chỉnh và dưới sự giám sát của chục người tham dự mà bác nói vầy thì cũng chẳng biết nói sao đây. Còn bác nghĩ bác đã xem các TV nhiều nên nghĩ chất lượng nó không phải bàn? Vậy cuối cùng thì BTC phải tinh chỉnh làm gì, để nguyên màu mà test chả phải nhẹ nhàng hơn sao.

Quả là chính xác như bác dự đoán luôn :D Em thì chỉ tin vào mấy trang Review HDTV có uy tín thôi, người ta có máy đo đạc cụ thể, nhận xét bằng kinh nghiệm qua nhiều năm review các loại TV và không thiên về hãng nào hết!

DanielTran

Well-Known Member

chửa theo dõi em đã biết kết quả rồi nhưng để cho các FANS sony chút niềm tự hào chứ bác ! nhiều người vẫn NÉT NHƯ SONY đấy bác

Xin lỗi. Ý mình trái ngược với ý của bạn. Mình là Fans của sự trung thực, cao thượng, minh bạch và công bằng.

Perabyte

Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

Quả là chính xác như bác dự đoán luôn :D Em thì chỉ tin vào mấy trang Review HDTV có uy tín thôi, người ta có máy đo đạc cụ thể, nhận xét bằng kinh nghiệm khách quan không thiên về hãng nào hết!

Bác biết trang nào không cho em xin

Ðề: Re: Ðề: Điểm mặt các "anh tài" sẽ thi đấu vào ngày ngày 26/8/2012 tới

Bác biết trang nào không cho em xin
Em thường theo dõi trang này TV Reviews: LCD TVs, flat-screen TVs, plasma TVs, 3D TVs - CNET Reviews và trang ValueElectronics - Plasma/LCD/LED TVs, Audio Systems and Custom A/V Install nơi mà có loạt đấu Shoot-out HDTV mỗi năm 1 lần, riêng năm nay là 2 lần. Lần đầu tiên đã được tổ chức vào tháng 5/2012, bác có thể theo dõi trên YouTube, kết quả là VT50 lên ngôi vương. Còn 1 trận nữa sẽ được tổ chức vào cuối năm nay khi mà Oled TV đã được thương mại hoá.

Bên trên