Điểm yếu chết người của TV 4K đời đầu

hd6850

Member
Ðề: Điểm yếu chết người của TV 4K đời đầu

hiện tại thì chuẩn hdmi 1.4a vẫn hỗ trợ 4k ngon lành ấy chứ nhưng nghe nói chỉ ở mức 24fps . 4k chắc khoảng 3 năm nữa mới có giá mềm và kích thước phổ biến có thể chỉ trên 65" ,khi đó thì chuẩn hdmi mới ra luôn rồi nên ko cần DP làm gì cho rắc rối

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Điểm yếu chết người của TV 4K đời đầu

sao TV 4K ko thiết kế luôn cổng Display Port vào nhỉ, bớt 1 cổng HDMI và thay vào đó là 1 cổng DP thì vấn đề trở nên đơn giản hơn nhiều

Em cũng thắc mắc là sao ko có tivi nào có cổng DP ạ ?

vupicaso

Member

TV 4K e nghĩ chắc cũng tầm 5 năm nữa mới phổ biến

Chém kinh thật...
GPU tầm trung lại còn dư sức xuất 4k...
Đó là cái màn hình 30 inch của Dell, Apple ó :D, xuất chơi xem ;)

manhtran71

Well-Known Member

Hóa ra càng giàu càng "ngu" công nghệ à, vì tại thời điểm này chỉ có đại gia mới chơi nỗi :( .

TR0JAN

Chúng ta đang nói đến một việc quá còn quá xa với thực tế mặc dù Sp đó bắt đầu xuất hiện nhưng để đi vào cuộc sống đc như HD 1080 như hiện nay thì ko dưới 10 năm nữa đâu ạ

4K đang xuất hiện ở những chiếc TV đang có bán trên thị trường hiện nay chỉ là một chiêu trò của nhà SX để ngụy biện cho cái việc tại sao màn hình lại to thế :D

trochoivui

Cứ tình hình thế này thì sao mà chạy theo được công nghệ đây :((

binhkt508hcm

Hóa ra càng giàu càng "ngu" công nghệ à, vì tại thời điểm này chỉ có đại gia mới chơi nỗi :( .

Đồng ý với bác.
Em dự là bác đang sở hữu một, hai, and more.... cái 720p hoặc 1080p hoặc cả hai. Và theo em được biết với óc hạt đậu rằng. Tại nước ta thông dụng: Truyền hình số sd được khoảng 570i, hd được khoảng 1080i. Pro như anh em mình thì mua một cái 1080p và nguồn phát full hd để xem phim. Còn TV thì mua cái ctr để xem cho đỡ ngu nhỉ. Bò không đáng răng vẫn tự trắng, mình có nên lo xa thế không.

cứ biết thế đã,
có tiền mua đau mà lo

Bên trên