Diễn đàn hội Audio PIJAMA

tieuthieugia

Well-Known Member

hns

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Diễn đàn hội Audio PIJAMA

Moá quá trời...... Nghe nói 1 cục tương đương 1 con 805D đấy. :))

duongdinhlai

Well-Known Member

chào anh em pjm cái nè.
trưa mai 11h chủ nhật, mình có làm cái off chui nho nhỏ tại nhà thân mời các anh em pjm ghé qua tệ xá của mình giao lưu trà xanh nhé.
116/9 đường D9 p.tây thạnh, q.tân phú. (khu công nghiệp tân bình)

hns

Móa, cái tủ nặng gần hoặc hơn 1 tấn chứ có ít đâu, đã ngã 1 lần, nhân viên củ làm quen tay chân nhanh nhạy, khi ngã thì buông cho nó ngã luôn, còn ku này thấy ngã lấy tay giử lại mới ghê, mịa bà đưa tay vô là mất tay đưa chân vô là mất chân chứ có đùa đâu, sáng đang tính cho nghĩ việc vì lười quá, chưa kịp cho nghĩ thì chiều nó bị rồi, giờ phải cho về kho dưỡng thương phát lương, phải gọi điện về quê nói chuyện với ba nó, hôm qua tay nó sưng lên phải lo chở đi gấp, mỗi ngày phải có người lo cơm cho ăn, móa hên là chỉ mẻ xương, tháo khớp là nuôi luôn suốt đời

Dung nhan anh ấy đây

Kho Quận 8 của Hiền Nguyễn Shop dot com, trên Flickr

Kho Quận 8 của Hiền Nguyễn Shop dot com, trên Flickr

Sinh viên ĐHSP Kỹ Thuật mới năm thứ 2 học không nỗi nghĩ học đi làm, sợ ảnh quá rồi, giờ chờ ảnh dưỡng thương lành lặn xong phát lương cho nghĩ ngay, theo mình có ngày bị điện giật chết luôn quá

Không có tựa của Hiền Nguyễn Shop dot com, trên Flickr

tieuthieugia

Well-Known Member
Sinh viên ĐHSP Kỹ Thuật mới năm thứ 2 học không nỗi nghĩ học đi làm, sợ ảnh quá rồi, giờ chờ ảnh dưỡng thương lành lặn xong phát lương cho nghĩ ngay, theo mình có ngày bị điện giật chết luôn quá

đừng có kêu nó lấy sợi dây điện, 1 đầu ngậm, 1 đầu cắm vào socket là được rồi., lão toàn xúi bậy, giỏi thì xúi bậy em nè..

minhtuan-tkh

Ngoài bán than ra bác hns còn bán gì khác nữa ko ạ? Đổi món đi em ngán qúa rồi. Tối ngày gặp khóc hoài :((

hns

đừng có kêu nó lấy sợi dây điện, 1 đầu ngậm, 1 đầu cắm vào socket là được rồi., lão toàn xúi bậy, giỏi thì xúi bậy em nè..

Thằng lính củ khờ quá đứa em trai mình cũng kêu làm vụ đó rồi : kêu nó lấy cọng dây điện ra, một tay cầm vô cái kẹp tay kia cắm vô ổ cắm, nó quay qua hỏi : để làm gì vậy ??? Cũng may mà nó còn biết hỏi lại chứ không thì ......

Ngoài bán than ra bác hns còn bán gì khác nữa ko ạ? Đổi món đi em ngán qúa rồi. Tối ngày gặp khóc hoài :((

Hic, em có khóc gì đâu bác, khổ thân em, có sao nói vậy thôi mà, giờ phải cử người chờ chở đi thay băng mỗi ngày, đến giờ cóm phải có người mang từ của hàng qua bên Quận 8 cho anh ấy ăn, nói chung là anh ấy xui còn em thì may mắn, may mắn vì chỉ băng bột và nẹp 2 ngón chứ anh ấy mà đưa nguyên bàn tay vô thì em phải đi lấy vé số cho anh ấy đi bán còn chết nữa , rút kinh nghiệm lần sau ông nào vô xin thì nhìn tướng tá nhanh nhẹn tí thì nhận, làm vừa có điện vừa dầu nhớt và gas kiểu này có ngày oan mạng chứ không giởn được

minhtuan-tkh

Cách nay 2 năm mình cũng có thằng lính đút nguyên bàn tay vào cái máy cắt Tole, khi đạp cần dập xuống may nó phản xạ kịp nên chỉ đi có 4 ngón. Hồi đó nuôi nó cũng khổ nhưng cái tiếc nhất là không nối ngón lại cho nó được. Còn tai nạn bị máy cắt gỗ, cắt sắt chém 1, 2 đốt thì cứ vài ba tháng lại có. Nghĩ sao mà xui vậy, nhưng khi đi chơi ở mấy XN cơ khí khác họ nói còn bị nhiều và nặng hơn mình. Vậy là chẳng day dứt gì nữa, ngẫm lại thấy mình cũng dã man hơn con ngan. Âu cai số làm nghề sản xuất nó khốn nạn vậy đấy.

Nghia_PMT

Well-Known Member

mưa dầm quá, phải chi bây h có cái lẩu + mấy xị rượu thuốc thì hay nhỉ ;))

hns

Hồi trước làm cơ khí cũng có 1 em. May mắn là không sao, bể đá cắt bay xé luôn tấm tôn và cắt đứt cọng cáp 3 phase mà cọng cáp không kịp ngắn mạch để nổ, nó ngồi cắt theo phản xạ tự nhiên nó ngã người qua 1 bên, xong lần đó nó tự xin nghĩ việc và chuyển làm nghề khác luôn tới giờ không gặp lại, còn thằng bạn chơi chung, chủ cơ sở Sơn Tùng bên Quận 7, khách đến đặt hàng, nghĩ ta đây chủ cả nên mang bao tay vải vào tiện, kết quả là bàn tay phải mất 3 ngón, còn 1 ngón cái và 1 ngón út, làm nghề mà cứ chủ quan hoặc khù khờ như nhân viên mới vô làm thì mất mạng oan uổng có ngày, thấy xin việc nói nghe ngọt lắm, sơ ý 1 cái chết có ngay chứ phải chơi đâu. Giờ thấy mấy ông mới vô em sợ quá sợ đi

Nghia_PMT

Well-Known Member

Trua e cung an chay ma toi 3h chieu doi wa nen h chieu an man luon hehe

nghia303

Well-Known Member

Ăn chay khả năng là kiếm thêm đứa em gái cho bé nu nữa cho có chị có em phải không bác hns !!!!

Bên trên