điên đầu nhiều ngày với MKV.

nhangheo182

minh đang điên đầu mấy bữa nay với file mkv này.phần lớn phim Hd minh down về điều có đuôi là MKV,nhưng ps3 của mình thì ko đọc được file này.AVI với m2ts thì ps3 nhai ngon lành.xinh các bạn rành về HD chỉ giúp mình cách nào chuyển đinh dạng mà vẫn giữ được chất lượng,em có dùng phần mềm tsMuxerGUI nhưng chuyển sang đuôi m2ts ko có tiếng.có gì các bạn chỉ rõ dùm mình.
THANKS

nvmy

Well-Known Member
Ðề: điên đầu nhiều ngày với MKV.

Chắc bác đã nghiên cứu cái này rồi:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=74
Làm theo đúng hướng dẫn là ngon mà bác.
Vấn đề âm thanh em thấy vướng mỗi cái đổi level thôi.
Nhưng nói chung em dùng Pc có shader 0-255 quen rồi xem trên PS3 không chỉnh được, hình ảnh cứ nhàn nhạt, không đậm đà bằng PC :)

Chỉnh sửa lần cuối:

nhangheo182

link bạn đưa mình nghiên cứu kỹ lắm rồi nhưng vẫn ko được,dù gì củng cám ơn sự quan tâm của bạn.còn bạn nào biết cách giúp mình k?
THANKS

analysis

Em đầu tiên cũng mua PS3 về để xem HD. PS3 xem khá đẹp, mỗi tội màu cứ đậm đà và hơi tối. Sau đó em dùng WD HD Media Player về dùng, âm thanh DTS nghe cực sướng, chất lượng hình ảnh cực ngon mà màu sắc lại tươi tắn sắc nét hơn em PS3. Em chỉ muốn chia sẻ với bác là nếu có điều kiện, nên đầu tư một con WD HD Media Player, giá cả cũng hợp lý mà khi xem không bị ức chế. Chỗ bán WD HD Media Player thì nhiều lắm, công ty Tấn Thành em thấy bán hàng là khá chuyên nghiệp.

Kluan

Em đầu tiên cũng mua PS3 về để xem HD. PS3 xem khá đẹp, mỗi tội màu cứ đậm đà và hơi tối. Sau đó em dùng WD HD Media Player về dùng, âm thanh DTS nghe cực sướng, chất lượng hình ảnh cực ngon mà màu sắc lại tươi tắn sắc nét hơn em PS3. Em chỉ muốn chia sẻ với bác là nếu có điều kiện, nên đầu tư một con WD HD Media Player, giá cả cũng hợp lý mà khi xem không bị ức chế. Chỗ bán WD HD Media Player thì nhiều lắm, công ty Tấn Thành em thấy bán hàng là khá chuyên nghiệp.
Hiện trên diễn dàn có bạn Phan Thanh Tùng - Lawrency27 cellphone : 098260917 số nhà : 6/25 Phú Lộc Q. Tân Bình đang bán WDTVHD M Player giá 150USD ( Giá tốt ! )

dai_fuji

Bác tìm và down 1 cái soft có tên là: mkv2vob232, hoặc cho địc chỉ email em mail cho.

Bên trên