Điều gì xảy ra với Plasma nếu để 2 sọc đen?

Đang tính mua màn hình Plasma, tuy nhiên nghe nói là nếu xem phim 16:9 liên tục hoặc xem tivi ở chế độ 4:3 lâu ngày thì sẽ để lại 2 vệt đen mờ mờ vĩnh viễn trên màn hình luôn (Cháy hình gì đó). Cái đó có đúng không mấy bác??

:-B

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Điều gì xảy ra với Plasma nếu để 2 sọc đen?

cái này còn hên xui nữa... công nghệ mới giảm được phần nào nhưng theo bản thân tui thì tốt hết cứ zoom nó lên toàn Mh rùi chỉnh màu và tạm xem , cho nó qua thời gian burn in đã... sau đ1o muốn làm j thì làm

conan0402

Member

cái này còn hên xui nữa... công nghệ mới giảm được phần nào nhưng theo bản thân tui thì tốt hết cứ zoom nó lên toàn Mh rùi chỉnh màu và tạm xem , cho nó qua thời gian burn in đã... sau đ1o muốn làm j thì làm

Bác nói rõ cho em được không....thời gian burn là j`...
Burn trong bao lâu thì được bro...
Mình tính lụm con LG 42PQ60R đó.. pro thấy ok chưa..

Chỉnh sửa lần cuối:

zoom hết lên thì mất đầu mất chân.

Đang tính mua màn hình Plasma, tuy nhiên nghe nói là nếu xem phim 16:9 liên tục hoặc xem tivi ở chế độ 4:3 lâu ngày thì sẽ để lại 2 vệt đen mờ mờ vĩnh viễn trên màn hình luôn (Cháy hình gì đó). Cái đó có đúng không mấy bác??

:-B
Em đố bác ngày nào cũng xem phim 7-8 tiếng phim đấy.
Lại nghe nói.
Em chỉ băn khoăn mỗi vụ điện. Tháng này mà kết hợp với điều hoà nữa , cuối tháng cầm hoá đơn mà nước mắt rớt ào ào.

conan0402

Member

bác duonguyen nói rõ em hiễu được không....có cần brun không...burn trong 100h thit ha~

Bên trên