điều khiển cho smart tv lg

anh em cho mình hỏi
1) cái điều khiển magic của nhà mình nó ăn pin nhanh quá, được 2-3 hôm là hết rồi. Anh em nào có biết chỗ sửa ở Hà Nội bảo mình với, mình mang qua hãng BH nhưng mấy đồng chí bên đó cũng bảo đúng là loại này nhanh hết pin thật và ko làm ăn được gì.
2) Mình định mua cái đk cho androi box dùng ko biết có được không nhỉ vì mình thấy cắm chuột laptop vào cũng nhận.

điều khiển hình như này:
http://www.lg.com/us/tv-accessories/lg-AN-MR400

manhhuy8x

Active Member
Ðề: điều khiển cho smart tv lg

Sao bác không thử điều khiển trên thiết bị thông minh như điện thoại hay máy tính bảng xem.

fbbk

Member

Nhà mình dùng cả tháng mới hết pin. Chắc có vấn đề về nguồn rồi.

langtu27

Well-Known Member

ban đầu dùng cũng lâu thật nhưng sau đó nó hết nhanh quá
thế mới đau chứ
Đk LG mới đầu dùng thì thấy nhạy vs thông minh thật. nhưng mình vô tình đánh rơi 1 lần, vs từ đó nó hơi bị delay + ăn pin. Chuyển qua xài keyboard liền mouse luôn.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Magic remote này hơn tháng là hết pin,do cơ chế của nó khác remote thường nên nó hơi ăn điện.Theo mình hay nhất là cứ chuột k dây với phím rời,như dùng pc vậy.Mấy con Sony 2013 k có đk cảm ứng cắm chuột và phím còn k nhận có mà khóc thét.Magic remote hình như chỉ tầm 700k 1 chiếc thì phải

Sao của em dùng từ tháng 2 đến giờ có thấy hết pin đâu nhỉ? (Dùng khá nhiều)

tớ mua 1 con chuột bay loại 290k thay cho con chuột magic này rồi, pin đang dùng chắc là cũng khá ok, chỉ tiếc không có chuyển kênh như đk của tivi thôi còn lại dùng ok

ahatuananh

Well-Known Member

Magic remote mà dùng pin 2-3 ngày thì nhanh quá, chắc con bác bị lỗi :D.
Mấy ông bảo hành đó từ chối bảo hành là vớ vẩn rồi bác, bác vác sang đòi lại cái mới đi.

vanlinh2905

Well-Known Member

thế mà bác kock123 bảo cả diễn đàn chẳng ai la nhanh hết pin cả. vào mà xem này cóc ơi. có cả topic luôn nhé. khỏi xoắn

DigiCity Group

Well-Known Member

Magic remote mà dùng pin 2-3 ngày thì nhanh quá, chắc con bác bị lỗi :D.
Mấy ông bảo hành đó từ chối bảo hành là vớ vẩn rồi bác, bác vác sang đòi lại cái mới đi.
Em đang đợi xem bác dùng cái này pin được bao lâu nhiều ý kiến a e , chắc cũng nhiều a e đợi chờ như mình :D

Tớ phải chế thêm một cái công tắc nguồn cho nó đấy,bình thường pin tốt chỉ 3 tháng là thay.Bây giờ pin đểu từ tết đến giờ vẫn ổn.

ndchieu22

Well-Known Member

Tớ phải chế thêm một cái công tắc nguồn cho nó đấy,bình thường pin tốt chỉ 3 tháng là thay.Bây giờ pin đểu từ tết đến giờ vẫn ổn.

Hi bác!

Bác thêm công tắc vào chỗ lắp Pin để ON/OFF khi không sử dụng a?

KinhBui

Thật ra khi kô sd thì remote sẽ trở về trạng thái "ngủ". Cái của bạn chắc bị "lổi" nên nó kô ngủ được thành ra hao pin. Mình cũng vừa tậu 1 em 42LB631T để xem được bao nhiêu ngày dùng pin nhe. Đang định mua thêm 1 remote LG thông thường ( giá 100k-160k tuỳ loại ) để sử dụng thêm, xài remote smart này "hơi" khó chịu.

ahatuananh

Well-Known Member

Thật ra khi kô sd thì remote sẽ trở về trạng thái "ngủ". Cái của bạn chắc bị "lổi" nên nó kô ngủ được thành ra hao pin. Mình cũng vừa tậu 1 em 42LB631T để xem được bao nhiêu ngày dùng pin nhe. Đang định mua thêm 1 remote LG thông thường ( giá 100k-160k tuỳ loại ) để sử dụng thêm, xài remote smart này "hơi" khó chịu.
Bác thương gia nào trên này có bán Remote thông thường cho LB650 ko nhỉ ? (đừng bảo e ra chợ trời nhé - vì đang muốn mua hàng chính hãng :D)

kook123

Sao của em dùng từ tháng 2 đến giờ có thấy hết pin đâu nhỉ? (Dùng khá nhiều)

Chắc con bác chủ bị lỗi hay có cái gì đó đằng sau mà anh em không biết, 1 trường hợp lạ. Bình thường thì còn lâu mới hết pin :D

P/S: đề nghị anh em dùng Energizer, không dùng pin con Ó :D

DigiCity Group

Well-Known Member

Bác thương gia nào trên này có bán Remote thông thường cho LB650 ko nhỉ ? (đừng bảo e ra chợ trời nhé - vì đang muốn mua hàng chính hãng :D)
hi bác, dùng điều khiển thông minh không thoải mái à bác mà phải kiếm đk thường vậy :D

Re: Ðề: điều khiển cho smart tv lg

Bác tậu 42LB631 ở đâu và giá bao nhiu thế bác, em inbox cho các thương gia toàn báo ko có hàng. Ai có báo giá em với nhé

ahatuananh

Well-Known Member

hi bác, dùng điều khiển thông minh không thoải mái à bác mà phải kiếm đk thường vậy :D
Đúng đó bác, nông dân nó quen rồi, đi lên hiện đại gấp quá nó ngộp thở :)):)).
Chủ quan của e nhận thấy cái Magic remote nó mà cong ngược thì tốt, chứ cong xuôi bấm phím ko tiện - Cha nào ở LG thiết kế cái Magic này chả hợp với mình tí nào - chỉ được cái cong cong giống chuột ko dây - nhưng quên mất là chuột nó đặt trên mặt phẳng tựa còn Remote thì cầm tay ...

Ðề: Re: Ðề: điều khiển cho smart tv lg

Nếu bác ở HCM thì 42LB631T còn đầy ra mà bác.

Bên trên