Điều kiện để xem phim 3D = PC

smhoa

Hiện tại mình có màn hình LCD LG W2053 20inch (1600*900) và 1 chiếc PC cũ kĩ (Pentium 4 rồi, nhưng chạy Win 8 vẫn đc). Sắp tới mình sẽ mua 1 máy mới với cấu hình Mainboard ASUS H77, Corei3 Ivy, GTX560Ti (mà hình có cổng DVI và cắm thông qua cổng này, ko có HDMI), RAM 4GB, PSU FSP 600W, ASUS Blu-Ray. Mình sài sound onboard vì mình chỉ muốn thưởng thức âm HD, ko cần 3D hay 5.1, 7.1 gì cả (vì mình để máy tại bàn học :d). Vậy thì mình mua thêm kính 3D thôi (NVIDIA 3D Vision) là có thể xem đc phim 3D không? Hay cần phải thêm thiết bị gì nữa (vì mình muốn xem tại nhà, ko ra rạp ^^). Nhờ các bạn tư vấn

Chỉnh sửa lần cuối:

vanmanh41

Member
Ðề: Điều kiện để xem phim 3D = PC

mình chưa chơi tới 3d nhưng mình thấy cấu hình của bro có 1 vấn đề nữa là bộ loa 5.1 nữa xem cho đã; tiện đây cho mình hỏi monitor dell in1930 có xem 3d được không nhỉ

HTPC Supporter

Hiện tại mình có màn hình LCD LG W2053 20inch (1600*900) và 1 chiếc PC cũ kĩ (Pentium 4 rồi, nhưng chạy Win 8 vẫn đc). Sắp tới mình sẽ mua 1 máy mới với cấu hình Mainboard ASUS H77, Corei3 Ivy, GTX560Ti (mà hình có cổng DVI và cắm thông qua cổng này, ko có HDMI), RAM 4GB, PSU FSP 600W, ASUS Blu-Ray. Mình sài sound onboard vì mình chỉ muốn thưởng thức âm HD, ko cần 3D hay 5.1, 7.1 gì cả (vì mình để máy tại bàn học :d). Vậy thì mình mua thêm kính 3D thôi (NVIDIA 3D Vision) là có thể xem đc phim 3D không? Hay cần phải thêm thiết bị gì nữa (vì mình muốn xem tại nhà, ko ra rạp ^^). Nhờ các bạn tư vấn

Giải pháp 3D trên PC

Lợi:

Chỉ cần PC và Monitor của PC

Chơi được Game 3D

Nhược

+ Mang tính cá nhân, ko phù hợp cho giải trí cả gia đình

+ Không xem được truyền hình, truyền hình cáp, và các nguồn khác (Muốn có phải lắm thêm Card trên PC)

+ Hiệu ứng 3D và cả xem phim thường không cao. Do LCD Monitor chỉ tối đa tới 23"

+Số Game 3D ít

+ Kính 3D đắt, khó mua

+ Monitor 3D đắt, khó mua

+ PC phải cấu hình mạnh, cả CPU và VGA đều phải ngon. VGA phải rất ngon

Giải pháp 3D bằng TV 3D

Lợi:

+ Phù hợp giải trí cho cả gia đình

+ Vẫn xem được truyền hình, truyền hình cáp, và các nguồn khác

+ Có thể dùng PC hoặc HDP đều được

+ PC ko cần cấu hình mạnh, chỉ cần hoặc CPU hoặc VGA trung bình là được

+ TV 3D giá rẻ hơn, dễ mua hơn Monitor 3D

+ Hiệu ứng 3D hoành tráng trên màn hình 42" trở lên

Nhược

+ Không chơi được Game 3D

BẠN CÂN NHẮC LỰA CHỌN HAI GIẢI PHÁP NHÉ. CÁI DỞ CỦA XEM 3D VỚI MÀN HÌNH MÁY TÍNH LÀ MANG TÍNH CÁ NHÂN, CẤU HÌNH LẰNG NHẰNG VÀ GIÁ ĐẮT, KHÓ MUA ĐÓ BẠN

smhoa

Giải pháp 3D trên PC

Lợi:

Chỉ cần PC và Monitor của PC

Chơi được Game 3D

Nhược

+ Mang tính cá nhân, ko phù hợp cho giải trí cả gia đình

+ Không xem được truyền hình, truyền hình cáp, và các nguồn khác (Muốn có phải lắm thêm Card trên PC)

+ Hiệu ứng 3D và cả xem phim thường không cao. Do LCD Monitor chỉ tối đa tới 23"

+Số Game 3D ít

+ Kính 3D đắt, khó mua

+ Monitor 3D đắt, khó mua

+ PC phải cấu hình mạnh, cả CPU và VGA đều phải ngon. VGA phải rất ngon

Giải pháp 3D bằng TV 3D

Lợi:

+ Phù hợp giải trí cho cả gia đình

+ Vẫn xem được truyền hình, truyền hình cáp, và các nguồn khác

+ Có thể dùng PC hoặc HDP đều được

+ PC ko cần cấu hình mạnh, chỉ cần hoặc CPU hoặc VGA trung bình là được

+ TV 3D giá rẻ hơn, dễ mua hơn Monitor 3D

+ Hiệu ứng 3D hoành tráng trên màn hình 42" trở lên

Nhược

+ Không chơi được Game 3D

BẠN CÂN NHẮC LỰA CHỌN HAI GIẢI PHÁP NHÉ. CÁI DỞ CỦA XEM 3D VỚI MÀN HÌNH MÁY TÍNH LÀ MANG TÍNH CÁ NHÂN, CẤU HÌNH LẰNG NHẰNG VÀ GIÁ ĐẮT, KHÓ MUA ĐÓ BẠN

Mình xem cá nhân thôi (tại chỉ có mình sử dụng PC), còn cấu hình máy, theo mình là good rồi (i3-i5 Ivy, GTX560Ti, Blu-Ray), mình chỉ xem 1 số phim 3D (và chơi 1 game 3D là batman city), thêm kính 3D Vision, chứ mình ko xem truyền hình/ cáp gì hết đó. Dĩ nhiên không = 3D ngoài rạp :D

outnick

Member

Cấu hình mới êm rồi ông ạ, kiếm souce phim thui.À máy pentium 4 chạy Win 8 là sao nhỉ, âm thanh HD,3D là sao bạn hỉ.

Bên trên