Định dạng Divx để xem qua USB trên LG LH50 là gì nhỉ

oixanh2007

Em mới tậu được con LCD LG 37LH50 thấy nó quảng cáo xem được film divx qua cổng USB mà em thử mãi chả được.
Em đã convert mấy file Mkv về dạng avi (codec là divx4 và divx5) mà vẫn không xem được. Nó toàn báo là File not support.

Có bác nào biết là thằng này nó play định dạng file gì không ?

Cám ơn các bác trước

myquartz

Ðề: Định dạng Divx để xem qua USB trên LG LH50 là gì nhỉ

Em mới tậu được con LCD LG 37LH50 thấy nó quảng cáo xem được film divx qua cổng USB mà em thử mãi chả được.
Em đã convert mấy file Mkv về dạng avi (codec là divx4 và divx5) mà vẫn không xem được. Nó toàn báo là File not support.

Có bác nào biết là thằng này nó play định dạng file gì không ?

Cám ơn các bác trước

Chú ý độ phân giải. Vì đầu DVD chỉ hỗ trợ độ phân giải từ bao nhiêu đấy trở xuống (khoảng 578p gì đó). Half HD chắc chắc ko thể xem nổi đâu.

oixanh2007

cám ơn bác để em thử lại xem thế nào

manhthang

Huyền Thoại

Chỉ đọc được MPEG2, MPEG4 thôi, file AVI và WMV.

tungdesign

Active Member

Chú ý độ phân giải. Vì đầu DVD chỉ hỗ trợ độ phân giải từ bao nhiêu đấy trở xuống (khoảng 578p gì đó). Half HD chắc chắc ko thể xem nổi đâu.

bác ấy hỏi xem phim định dạng Divx qua USB của LCD mà bác, ko phải xem qua đầu DVD...

tiện đây chủ thớt cho hỏi, bác mua con LH50 ở đâu vậy? rổ rá ra sao vậy bác,. cám ơn bác nhiều

thanhliemac

Member

bác ấy hỏi xem phim định dạng Divx qua USB của LCD mà bác, ko phải xem qua đầu DVD...

tiện đây chủ thớt cho hỏi, bác mua con LH50 ở đâu vậy? rổ rá ra sao vậy bác,. cám ơn bác nhiều

Mình nói thế này xem có đúng ý bác khong nhe:

- Đầu DVD của bác có cổng USB.
- Bác chép phim .KMV vào USB rồi cắm vào DVD.
--------> không xem được do đầu DVD không hỗ trợ.
P/s vụ này mình có cái DVD hiệu Philips hôm trước cũng bị y chang. Tưởng do firw up friw >>>>> coi không được đem đ bảo hành tốn 100k:)

oixanh2007

Báo cáo các bác ý em là lấy 1 cái file film copy vào cái thẻ nhớ USB rồi cắm vào cổng USB của LCD để nó play luôn cho mình.
Đúng như bác myquartz và dichtv nói em convert 1 file .MKV sang AVI codec là Divx nhưng hạ độ phân giải xuống thấp nhất là 320x240 thì xem ngon lành. Em cũng đang đinh thử độ phân giải mức trung bình (720x480) xem nó thế nào. Nếu được em sẽ thông báo kết quả với các bác

@tungdesign : Em mua con LG LCD LH50 37' ở MediaMart Hai bà trưng giá là 14.490.000 đ (vừa mua hôm 13/05/2010 vừa rồi).

DAIYOU

Active Member

Xem qua USB không tiện như bạn nghĩ đâu,mình bị 2 hỏng cả 2 cái USB rồi không biết tại LCD hay do cái USB,nhưng bạn thử kiểm tra lại xem khi bạn dùng USB để chiếu phim, cái USB nó nóng dã man luôn, mà xem phim không đã hình mờ tịt à ,mình copy phim từ đĩa DVD nén 1,1 đĩa có 4-5 phim gì đó.
Bạn nên đầu tư vào đầu HD thì hay hơn .Bây giờ đầu HD cũng rẻ mà .Trang chủ có đưa 1 bài viết về đầu HD max H1073 của Kaiboer mới giá có 2,5 triệu.

oixanh2007

Em đã thử file codec Divx độ phân giải 720x576 rồi, cắm trực tiếp qua USB. Tivi play ok luôn.

@DAIYOU : Đúng là sau khi xem xong 1 file film thì thấy cái USB nó nóng thật (như vậy chắc chắn là xem nhiều sẽ hỏng rồi). Em ở đây chỉ là test thử cái tính năng mà bọn LG nó quảng cáo có đúng là play được file Divx hay ko thôi (đợt trước thử mấy file ko được, nghĩ là nó quảng cáo láo). Còn nếu xem phim thường xuyên chắc em cũng phải làm con đầu HD thôi. Cám ơn bác nhé

lavangmuathu

mấy anh ơi cho em hỏi ,em vừa lấy 1 em dvd usb oppo ,xem phim trên usb rất ngon lành ,hình ảnh đẹp + âm thanh chuẩn ,nhưng em không biết xem phim nhiều trên usb có làm chết usb không ,thank các anh :D

lavangmuathu

các anh ơi cho em hỏi ,em mơi lấy 1 em dvd usb hiệu oppo ,xem phim trên usb rất ổn ,hình ảnh đẹp âm thanh chuẩn ,nhưng cho em hỏi nếu xem phim nhiều trên usb có làm chết usb không ,thnak các anh

Bên trên