Định mua Samsung 55es8000, nhờ AE tư vấn giúp gấp, xin cảm ơn AE trước.

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Định mua Samsung 55es8000, nhờ AE tư vấn giúp gấp, xin cảm ơn AE trước.

Chắc em cũng phải gạ ông già đổi cái Sharp LE830 để lấy cái siêu phẩm này qua'! Nhìn "chất" quá bác ạ!
Tôi mà như bác, chả đổi chác gì sất! Lấy con Sharp LE830 làm mặt bàn để kê con ES8000 này lên, thế mới là " chất "

Minhsur

Banned

Tôi mà như bác, chả đổi chác gì sất! Lấy con Sharp LE830 làm mặt bàn để kê con ES8000 này lên, thế mới là " chất "

Mình lại đang mơ cái cảnh có người dùng SS bị lỗi, điên lên quăng em nó ra đường và mình cướp được ngay em nó... mang về làm mặt bàn kê con Pana 55VT50.

lahabentin

Well-Known Member

Mình lại đang mơ cái cảnh có người dùng SS bị lỗi, điên lên quăng em nó ra đường và mình cướp được ngay em nó... mang về làm mặt bàn kê con Pana 55VT50.
Bác muốn cướp được phải bước qua xác tôi nhé!

Minhsur

Banned

Bác thật vui tính. Từ vĩ tuyến 17 trở vào là của bác. Từ đó trở ra là của tôi. Ok nhé?

Nói vậy thôi, ae mình cũng phải giữ mồm miệng tý cho nó lành. Thôi, mất dữ liệu cũng là cách chữa cháy tốt. Mấy hôm rồi SS làm lửa cháy to quá.

quytocxxx

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Định mua Samsung 55es8000, nhờ AE tư vấn giúp gấp, xin cảm ơn AE trước.

Es8000 khủng thế thì làm sao làm mặt bàn được! Làm đồ trang trí trong phòng khách mới xứng bác ah! Nhà em co con ss slimfit 29' nếu bác không chê thì em biếu bác mang về làm kệ cho tivi nhà bác cũng ổn đấy!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member
Ðề: Định mua Samsung 55es8000, nhờ AE tư vấn giúp gấp, xin cảm ơn AE trước.

Nếu bác đang tìm kiếm một chiếc TV phong cách, trong quan điểm của tôi, không có nhiều ứng cử viên so với dòng 2012 của LG. Chân dạng nơ và viền bezels mỏng được sử dụng trên series LM6 trở lên thực sự giúp LG nổi bật.

LM9600 trông tương tự như LM6700, nhưng thay vì chỉ có viền bezel bạc phối màu đen trông rất bắt mắt. Bề mặt khung viền là một dải nhôm mỏng, đó là cái ngăn cách duy nhất giữa màn hình với bức tường sau lưng của phòng của bác, và lằn ranh đó mỏng ở mức 5 mm. Nhìn từ 1 bên, chiếc TV này cực kỳ mỏng, và rất thích hợp treo tường do tất cả các cổng kết nối đều hướng xuống.

Đi kèm là remote Magic Motion đã nâng cấp từ dòng 2011, bao gồm một bánh xe lăn và vài nút mở rộng giống như một điều khiển 3D chuyên dụng, mặc dù thật đáng buồn không có phím Cài đặt. Các bánh xe di chuyển hoạt động trong một số màn hình trang web - nhưng không hoạt động trên các menu hiển thị trên màn hình và Netflix.

Đặt Điểm
LG LM9600 là model LED đầu bảng của cty, cùng với 2 model sắp ra là OLED 55EM9600 và 84-inch 84LM9600 có cùng số hiệu 9600 nhưng khác nhau hoàn toàn. Không giống như đối thủ cạnh tranh hào nhoáng Samsung với các gói tiện ích Tương tác thông minh, LG LM9600 có những thay đổi tích cực.

Sử dụng công nghệ đèn nền LED làm mờ cục bộ (full-array LED backlight with local dimming) là lý do khiến giá thành LM9600 quá cao. Làm mờ cục bộ được thiết kế để tăng cường độ tương phản bằng cách kiểm soát đầu ra ánh sáng của nhiều khu vực trên màn hình TV, và full-array LED phía sau màn hình cho phép kiểm soát nhiều hơn và chính xác hơn so với hầu hết những chiếc TV LED edge lit ( LED viền). Hệ thống nano Full LED của LG được sử dụng để phân phối ánh sáng đồng đều trên toàn màn hình.

Có tần số quét là (Refresh) 480Hz, tuy nhiên theo LG, tần số quét thật là 240hz. Không giống như LM6700, chế độ này không có bộ sử lý chuyển động mịn (soothing processing).

3D thụ động đi kèm với sáu cặp kính so với các đối thủ cạnh tranh chỉ có 1. Ngoài ra nếu bác cần nhiều hơn, thì mua bất cứ chiếc kính phân cực giá rẻ nhất nào cũng hoạt động được với nó.

Bác chủ topic có thể lựa chọn model này cho chị gái của bác, mỏng nhẹ treo ở phòng rất hợp.

palinhd

Member

Trân trọng cảm ơn tất cả AE, Đúng là đây là mái nhà cho các thành viên.
Mọi người tốt quá, xin được lắng nghe.
--------------------
Chuyện mua TV để tôi theo dõi xem kết quả trường hợp bạn Huy xem thế nào rồi đưa ra quyết định.
Chân thành!

NHUANKHOM

Member

Còn một cách pro hơn mua tivi đó là mua một máy chiếu giá 30tr và một màn chiếu 25tr về xem còn sướng hơn tivi gắp 100 lần,đặc biệt đang đến giải vô địch đông nam á mà xem trên màn hình 120" của máy chiếu xịn thì đã phải biết

quytocxxx

Active Member

Trân trọng cảm ơn tất cả AE, Đúng là đây là mái nhà cho các thành viên.
Mọi người tốt quá, xin được lắng nghe.
--------------------
Chuyện mua TV để tôi theo dõi xem kết quả trường hợp bạn Huy xem thế nào rồi đưa ra quyết định.
Chân thành!
Nếu đợi tiếp thì đợi HX955 đi bạn! Cũng là hàng đỉnh mà lại LED nền nữa!

kronnyx

Sharp le830 là ông hoàng hở sáng nhưng khi gặp cái này thì gọi là master,em đã đi bảo hành sharp le830 rồi khổ lắm

Sharp LE830 nếu ko bị lỗi thì ko hở sáng đâu bạn à. Trước đây mình có mua 1 em về, xem 1 vài cảnh thấy 2 bên hông hở sáng, thế là chụp hình tung lên 4rum, xong đem đi đổi cái khác, cũng y như vậy. Nói thật một thời gian mới nhận ra là mình sai lầm, nói chung cũng ngại ngại. Thực ra thì chỉ cần tinh chỉnh 1 chút là ko thấy được hở sáng ở nền đen (có điều lâu lâu 1 vài cảnh sáng - cảnh sáng ở đây là sáng nguyên màn hình lun nhé - thì mới thấy hơi có 2 dải sáng bên hông thôi. Tuy nhiên ko thấy khó chịu bằng so với nền đen). Bởi vậy bây giờ sau khi mình đã mua thêm 1 cái LG về thì so về độ hở sáng của 2 cái thì đúng là 1 trời 1 vực, chẳng trách sao 1 cái tv lớn hơn, tính năng hiện đại hơn, mà giá lại rẻ hơn nên hở sáng cũng phải hơn là vì vậy.

Tóm lại, sau này có mua thêm tv sẽ chọn lại Sharp.

grassco

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Định mua Samsung 55es8000, nhờ AE tư vấn giúp gấp, xin cảm ơn AE trước.

Bác thật vui tính. Từ vĩ tuyến 17 trở vào là của bác. Từ đó trở ra là của tôi. Ok nhé?

Nói vậy thôi, ae mình cũng phải giữ mồm miệng tý cho nó lành. Thôi, mất dữ liệu cũng là cách chữa cháy tốt. Mấy hôm rồi SS làm lửa cháy to quá.
2 cái ông này, ai cho mấy ông dành mà chia "khu vực" ra thế, kê thế thì sao chiệu nổi con pana nhà tui !!! Mà lưu ý em ấy còn "có ích" nhất là làm tấm gương đó nha !!! Em ấy mỏng manh thế mà đòi làm miếng kê Pana, bậy quá bậy quá !!!

hvcvuong

Member

Thời điểm này Sony hay Sharp đi bác. Các bác cứ tạo thread thế này là Mod lại bận rộn đóa.

lehuytrinh

Well-Known Member

Mua của hãng nào cũng thế thôi 5 ăn 5 thua

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Định mua Samsung 55es8000, nhờ AE tư vấn giúp gấp, xin cảm ơn AE trước.

2 cái ông này, ai cho mấy ông dành mà chia "khu vực" ra thế, kê thế thì sao chiệu nổi con pana nhà tui !!! Mà lưu ý em ấy còn "có ích" nhất là làm tấm gương đó nha !!! Em ấy mỏng manh thế mà đòi làm miếng kê Pana, bậy quá bậy quá !!!

Chết chết, tếu táo tý cho đỡ căng thẳng thôi bác ơi. Bác cmt lại thế này có người hiểu nhầm oánh quan điểm chết bọn em!

remsouth

Member

Vote cho Samsung, 1 siu SP với công nghệ hở sáng mới...

tuyen2068

Active Member

Em cũng thích Panasonic lắm. Nhưng không hiểu vì sao LCD/LED của Pana bán không chạy, lên mạng thấy người ta xếp hạng thua xa SS hay Sony, LG. Còn plasma Pana thì số 1 rồi, chất lượng hình ảnh tuyệt vời cộng với giá cả khá mềm, mà design cũng không thua kém mấy hãng khác, nhất là dòng 2012. Có điều các mẫu 2011 hay bị lỗi panel (bom đã nổ vang trời) cộng với bảo hành có 1 năm, mua về nhiều khi xài hơn năm treo tường để làm gương soi hơi phí. Do đó cũng lăn tăn, dù đang xài 1 em plasma Pana mấy năm nay rất hài lòng.

tuyen2068

Active Member

Ái chà, dạo trên mạng lạc vào trang "pcmag.com"
The 10 Best HDTVs | PCMag.com
"The 10 Best HDTVs"
thấy họ đánh giá rất cao (đóng dấu EC : Editors' choice) em Samsung plasma PN51E490 (hình như Vietnam có bán), giá rẻ, màn hình 51", entry level, đúng khẩu vị ngon bổ rẻ. SS lại bảo hành 2 năm, có gì cũng đỡ tiếc. Bước vào phòng khách thấy 1 em to đùng (với số đông nhà thành phố), hình ảnh không tệ là thấy hài lòng rồi. Ai hơi đâu ra phía sau xem tivi model nào mà lo.
Thời điểm này kiếm tiền chân chính lương thiện cũng khó mà dư nhiều để mua sắm đồ công nghệ, chơi tạm em này (model 2012) rồi sau này dư dả tính tiếp. Em không thiên vị SS nhưng vì SN giá cao quá.

manhtran71

Well-Known Member

Ái chà, dạo trên mạng lạc vào trang "pcmag.com"
The 10 Best HDTVs | PCMag.com
"The 10 Best HDTVs"
thấy họ đánh giá rất cao (đóng dấu EC : Editors' choice) em Samsung plasma PN51E490 (hình như Vietnam có bán), giá rẻ, màn hình 51", entry level, đúng khẩu vị ngon bổ rẻ. SS lại bảo hành 2 năm, có gì cũng đỡ tiếc. Bước vào phòng khách thấy 1 em to đùng (với số đông nhà thành phố), hình ảnh không tệ là thấy hài lòng rồi. Ai hơi đâu ra phía sau xem tivi model nào mà lo.
Thời điểm này kiếm tiền chân chính lương thiện cũng khó mà dư nhiều để mua sắm đồ công nghệ, chơi tạm em này (model 2012) rồi sau này dư dả tính tiếp. Em không thiên vị SS nhưng vì SN giá cao quá.
Chẳng biết bác muốn nói gì, đang plasma ss tự nhiên đem Sony vào còn phán giá cao quá, Sony có plasma đâu mà so sánh giá. tâng bốc SS dìm hàng Sony à?. #-o

hdd-hdp

Đúng là nếu mua LED SS hay SN thì mua xừ nó mấy dòng Plasma của SS hay Pana còn chất hơn, khỏi đau đầu rách việc. Chất lượng hình lại tốt hơn hẳn, chả lo bóng ma, giá thì mềm hơn nhiều là điều chắc chắn. :D

Bên trên