Định trả lời một đề tài của noob gửi tv không dấu

Định reply nhưng admin đã nhanh hơn xoá mất bài của người ta rồi, nên copy lại dán wa đây cho anh em thảo luận.

bài sắp bị del do không gõ tiếng việt có dấu,

Tuy nhiên cũng nên lập topic để chia sẻ với anh em trên forum này. Số là đa số các anh em đọc bài này đều thấy hả hê vì lại thêm một em noob, ti toe mà bầy đặt chơi HD, nhưng ngẫm lại thì thấy lỗi không phải từ phía người mua. Đa số các thằng bán HD player không có DTS downmix không bao giờ tư vấn cho khách hàng là sẽ không nghe được tiếng khi không có RCV, mà cứ im im để bán đươc hàng cái đã. Cái này gọi đúng tên theo tiếng việt là LỪA ĐẢO. anh em nên góp tiếng nói để ngăn chặn hiện tượng lừa đảo này

Meg2k

Ðề: Định trả lời một đề tài của noob gửi tv không dấu

Sao chẳng thấy đề cập gì cụ thể hết vậy bro? :) bài gốc có copy lại được hay không?

seishiro

ờ ngoài minh vừa ghi lại tiếng việt, nhưng đừng dùng tu noob nói mình, vì wen chat nên bỏ dấu không quen!

tieuthieugia

Well-Known Member

ờ ngoài minh vừa ghi lại tiếng việt, nhưng đừng dùng tu noob nói mình, vì wen chat nên bỏ dấu không quen!

sống nhà nào quen nhà đó
nhập gia tùy tục... k áp dụng lung tung với tư cách cá nhân: ''quen'' =D>=D>=D>

Sao chẳng thấy đề cập gì cụ thể hết vậy bro? :) bài gốc có copy lại được hay không?

Không kịp copy, đại khái là bác ấy mua con HD player WD, về nhà mở phim lên coi thì có hình mà không có tiếng, đem ra chỗ bán bảo hành thì tụi nó nói là phải convert fim sang AC3 mới nghe được tiếng hoặc mua RCV ==> lên đây nhờ các anh tài chỉ bảo >:)

seishiro

mấy bác giúp dùm em cái link coventer audio ! em kiếm hoài không ra! em đã rõ từ đây về sau : em sẽ tập viết tiếng việt có dấu vậy!

mấy bác giúp dùm em cái link coventer audio ! em kiếm hoài không ra! em đã rõ từ đây về sau : em sẽ tập viết tiếng việt có dấu vậy!

Lên đây đi bro http://forum.soncamedia.com/default.aspx?g=posts&t=70

phần tiếng, mất khoảng 20-30p / phim, phần sub chắc cũng cỡ đó. Một ổ 1TB chắc mất khoảng 2 ngày đêm nếu không gặp phải lỗi gì...

seishiro

Anh tris ở đây la em muốn anh chỉ em cách khắc phục chứ ai mới chơi HD ma lại có Kinh nghiệm bao giờ ,anh giúp thì em cảm ơn, còn không giúp xin đừng nói lời cay đắng!

tieuthieugia

Well-Known Member

Anh tris ở đây la em muốn anh chỉ em cách khắc phục chứ ai mới chơi HD ma lại có Kinh nghiệm bao giờ ,anh giúp thì em cảm ơn, còn không giúp xin đừng nói lời cay đắng!

muốn cảm ơn thì nhấn nút Thanks nhé

HDSaiGon

Super Moderators

Convert là tương lại gần. Tương lai xa phải mua giàn loa DTS thôi bạn à, hoặc đổi chiếc HDMedia khác.

Uhm, mình lập topic này là để giúp những người sắp mua HD player không có DTS downmix thôi, còn bác lỡ mua rồi muốn "khắc phục" cũng còn hơi bị khó. [-(

chipheo83

Mình cũng từng bị giống bạn, may mà mua con K200 thông dụng nên khắc phục được rồi. Mất gần 1 tuần bực bội.

seishiro

em thì giờ đã sắm con itap 4chai8 tại halo sài rất good,hiaz.... chứ cái WD vứt vào sọt rác cho đỡ ức chế !

Bên trên