Đố các bác loa này là loa gì????

training

Well-Known Member
Ðề: Đố các bác loa này là loa gì????

Nếu đây là loa KEF thì nhờ Sơn tìm hộ anh xem là dòng nào nhé?
Xấu hơn thì hy vọng đây là loa DIY (chứ đừng có là loa fake) - đó là do 1 ông anh celebrity cho anh nên rất có giá trị về kỷ niệm

training

Well-Known Member

Mình không biết cặp loa này là loa gì....:)
Chỉ có hơi thắc mắc là khi nghe em loa này hót thì ngồi nghe hay đứng nghe........:)

Cả bác Linh cũng ko biết loa này à, vậy thì buồn nhỉ :(
Các củ loa treble, mid, bass này có chất lượng thế nào bác?
Em nghe nhạc 2 kênh kiểu Lệ Quyên, Bằng Kiều thì ko bằng M35i, nghe dance thì bass hơi nông (công suất ghi là 250w 8Ohm), có thể là pow Onkyo chưa đủ lực. Nhưng khi nghe PBN hoặc xem phim thì em cảm giác (với cái tai trâu của mình) là âm hình rộng hơn hẳn M35i

HD_Master Audio

bác muốn biết cũng dễ thôi, mai em qua nhà bác giải phẫu em nó ra xem sẽ rõ đực cái thôi mà!!!

lehoang40

Mình đoán bừa thôi nhé bác: đây là loa DIY. Hình như chủ nhân của nó đang ghép nhiều cái loa vào làm một, nhìn từ trên xuống thấy
- 1 củ loa super treble trên đầu.
- Kế đến là một loa bookshielf hoàn chỉnh gồm 2 driver: 1 treble dome và 1 mid-bass có luôn lổ thông hơi nhằm cho âm bass xuống sâu hơn và 4 cọc ecran riêng.
- Dưới cùng là một loa floorstanding, cũng gốm 1 treble và 2 midbass, cũng có lổ hơi riêng và 4 cọc ecran riêng.

Nếu tách loa cao nghều này ra ta có thể có được 1 bookshelf speaker 2 drivers, 1 floorstanding speaker 3 drivers và 1 cái super treble riêng. Lưu ý là với cái super treble này chủ yếu để cho đẹp thôi chứ không phục vụ cho việc nghe được, vì quá cao so với tai người nghe (nên nhớ là âm thanh có tần số cao góc đi rất hẹp so với mid và bass)

training

Well-Known Member

Để cuối tuần đc ko bác? Trong tuần em đi làm về cũng muộn, nhà lại có trẻ nhỏ nên cũng hơi khó

training

Well-Known Member

Mình đoán bừa thôi nhé bác: đây là loa DIY. Hình như chủ nhân của nó đang ghép nhiều cái loa vào làm một, nhìn từ trên xuống thấy
- 1 củ loa super treble trên đầu.
- Kế đến là một loa bookshielf hoàn chỉnh gồm 2 driver: 1 treble dome và 1 mid-bass có luôn lổ thông hơi nhằm cho âm bass xuống sâu hơn và 4 cọc ecran riêng.
- Dưới cùng là một loa floorstanding, cũng gốm 1 treble và 2 midbass, cũng có lổ hơi riêng và 4 cọc ecran riêng.

Nếu tách loa cao nghều này ra ta có thể có được 1 bookshelf speaker 2 drivers, 1 floorstanding speaker 3 drivers và 1 cái super treble riêng. Lưu ý là với cái super treble này chủ yếu để cho đẹp thôi chứ không phục vụ cho việc nghe được, vì quá cao so với tai người nghe (nên nhớ là âm thanh có tần số cao góc đi rất hẹp so với mid và bass)
Như vậy theo bác chất âm của em nó thế nào, vì xem PBN em thấy âm hình rộng lắm
Có lẽ em này sẽ bị dư bass phải ko bác, và nếu muốn đánh em nó ra hết chất âm cần phải cần 1 pow khủng hơn?

Và 1 thắc mắc nhỏ nữa, liệu mang em nó ra kok thì sẽ thế nào nhỉ?????

Chỉnh sửa lần cuối:

NHÂN_JBL

Bác ah` đố vui mà không có thưởng thì mình hơi buồn . cha đẻ của cặp loa này là MR _ĐỊNH . Mẫu mã và lắp ráp tại xưởng của bác này luôn . cặp này bác ấy sản xuất năm 2007 và nó có cái hiệu xuất xưởng là DNT . Các bác mua về rồi tháo hiệu người ta ra dán hiệu xịn vào :)) xưởng bác ĐỊNH này nằm ở đường bình long .p tân sơn nhì .tân phú . bác muốn diện kiến cha đẻ của cặp loa này thì alo mình cho số dt :)):))

training

Well-Known Member

hu hu oa oa :(( :((
Vậy là em nó thuần Việt hả bác? Vậy bác Nhân đánh giá chất âm và giá trị của em nó giùm em đc ko???

NHÂN_JBL

Chất âm trong tầm giá thì không tệ . Những củ loa điều được bác ĐỊNH nhập từ taiwan . bác thấy cái mix vàng giống B&W không ( bây giờ thì có nhiều loại mix này nhưng cái mà gắn trong loa của bác được đặt hàng theo mẫu ) . Nhìn chung bác đang sở hữu đôi loa lì mi tịt đó chứ . 8-}8-} . toàn quốc mình nhớ sản xuất chưa được 20 cặp . Bác ra nhật tảo mua bộ tem xịn gắn vào cho nó gấu :D

training

Well-Known Member

Hì hì, tức là loa DIY của bác Định rồi :))
Cơ mà ko biết giá sách em nó năm 2007 là bao nhiêu bác nhỉ?
Em này chắc kok là chuẩn đấy, để em chuyển đổi công năng thử xem sao :))

tungdinh

E là thấp thủ thôi nhưng cũng xin đoán mò 1 câu: loa focal phải không bác

training

Well-Known Member

hì hì, focal còn phải ngước nhìn em này bác nhé (em này cao 1m7 mà) :)) :))

anbinhdo

Well-Known Member

Thế Bác Chủ chưa bật mí cho anh em biết à :))
Em thấy Bác dư cái miss i35 , Bác không dùng đưa lại cho em nhé ;)

training

Well-Known Member

haaaaaaaaaaaaaaaa, em tưởng bác Bình múc m35i rồi chứ
em này nghe nhạc em thấy ko bằng m35i đâu, giờ em chuyên để xem phim, nghe PBN và đang tính chuyển công năng thành kok nếu hay hơn đôi Boston em đang dùng (Boston cho làm front height). Còn tệ hơn nữa thì em để ra bên cạnh làm surround thay cho Jamo S406 :)) :))

Còn việc bật mí là loa gì á, em cũng ko biết nó là loa gì, logo (đểu) thì là của B&W, đời loa ghi trên tem (đểu) là model MD 804S6 made in Malaysia, công suất 250W 8Ohm ạ

NHÂN_JBL

Giá cả thì mình xin ko nói . nhƯng mẫu này bác Định thiết kế theo copy cả 3 series của b&w . bác nhìn kỉ ở phần ở trên giống B&w 602s3 _dưới giống 703 . cái micro trên cùng là hàng 88-} . cho nên tạm gọi cho cặp loa này là B3W :-j:-j . Như vậy là bác chủ đang sỡ hữu cặp loa sunsilk 3 in 1 rồi . =))=)) .

Bác cứ lột đồ em nó ra xem bên trong nó củ loa hiệu gì, phân tầng như thế lào biết ngay ý mà

onggia_diehard

Loa này ko phải loa đồ hãng và nếu e có nhầm thì cái hãng này nó cũng phải rất lạ. Loa cao to kiểu này ko biết có phải là Dunlavy ko nhỉ?????

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đọc cả thớt thấy bác lehoang40 tỉnh táo và đoán trúng nhất, bác Nhân-JBL biết xuất xứ rồi thì không kể.

training

Well-Known Member

He he, bác Sơn cũng đoán sai rồi. Xem phim bằng em này sướng hơn M35i (nhiều loa hơn mà) :))
để mai em thử kok bằng nó xem, bác Nhân đã bảo kok em này hơi bị khoái
Anh Chip có muốn hát thử ko, đợi bác An Bình về SG rồi qua nhà em hò hét nhá :))

Bên trên