[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Dạo này thấy vắng bác nhiều quá. Hôm qua đến bác C_Phạm nghe LL bằng bộ OPPO 103D/LM502/CS600/HECO về đắng miệng quá bác H ạ.

Em nghĩ đợt tới chạy rà xong nghe chắc còn hay hơn nữa bác ạ.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bác nào cần gì liên quan đến hdd và phụ kiện qua em đủ cả nhé

Bác có phải cùng chỗ bác xuandatpt không? Bác PM cho em HDD WD 2T Green và Dock Orico đơn loại nằm ngang nhé. Em tranh thủ hỏi và chiếm post #2,000 của topic luôn.

do_long_khach

Well-Known Member

Có1 bác bên vnav dẫn ra rất nhiều trải nghiệm và phân tích của các bạn Tây nói là nghe nhạc trên oppo từ ổ cứng di động 2.5 inch (lấy nguồn từ usb) hay hơn so với từ ổ cứng cắm nguồn ngoài đấy anh.

C_Pham

Well-Known Member

Có1 bác bên vnav dẫn ra rất nhiều trải nghiệm và phân tích của các bạn Tây nói là nghe nhạc trên oppo từ ổ cứng di động 2.5 inch (lấy nguồn từ usb) hay hơn so với từ ổ cứng cắm nguồn ngoài đấy anh.

Cám ơn Bác, vậy thì em sẽ chọn ổ cứng di động vậy. Hôm vừa rồi đứng ở Trần Anh cứ lăn tăn mãi nên lấy loại nào. Bây giờ thì đã có câu trả lời rồi.

tuyenquang999

Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Các Bác cho hỏi e có amly pione d8ex bị mất tiếng loa bên phải giờ sửa ở đâu tốt nhất ? Bac nào biết nơi uy tín chỉ giúp e với

do_long_khach

Well-Known Member

Cám ơn Bác, vậy thì em sẽ chọn ổ cứng di động vậy. Hôm vừa rồi đứng ở Trần Anh cứ lăn tăn mãi nên lấy loại nào. Bây giờ thì đã có câu trả lời rồi.

có điều là ổ cứng di động 2,5 inch bây giờ chỉ có dung lượng tối đa 2tb thôi. Hô trc em bỏ cả tiếng ra search khắp nơi thì chỉ thấy có đúng 1 cái ổ WD 2,5 inch dung lượng 4tb nhưng giá hơn 10 triệu lận.

C_Pham

Well-Known Member

có điều là ổ cứng di động 2,5 inch bây giờ chỉ có dung lượng tối đa 2tb thôi. Hô trc em bỏ cả tiếng ra search khắp nơi thì chỉ thấy có đúng 1 cái ổ WD 2,5 inch dung lượng 4tb nhưng giá hơn 10 triệu lận.

Em dùng HDD cho lossless thôi, không chơi phim nên 2T là đủ rồi ạ.

tuyenquang999

Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Em có cái amly Pione D8ex bị mất một bên loa nhờ các Bác sửa ở đâu?

Mr Audio

Banned
Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Em có cái amly Pione D8ex bị mất một bên loa nhờ các Bác sửa ở đâu?

Bác nhầm chuồng rồi :)) Bác phải vào mục " Thiết bị âm thanh" hỏi nhé ? Đây là chỗ hỏi mua hàng.
Và lại bác phải cho mọi người biết bác sống ở đâu thì mới chỉ chỗ sửa được.Không là họ chỉ lên Play- cu đấy :))

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Kính mời các bác ghé NP trải nghiệm đồ âm thanh mới về.
Loa CANTON CHRONO CL590.2, giá 52,000,000VNĐ

Một số sản phẩm giá tốt đang có tại Nam Phú:

C_Pham

Well-Known Member

Hôm vừa rồi nghe bác Soibienmotmat25 lý giải là HDD di động dùng nguồn của OPPO nên không bị nhiễu điện như HDD dùng nguồn điện ngoài + tư vấn của bác nữa nên em đã làm ổ di động 1T rồi.

Chỉ dùng để phát nhạc cho OPPO thì 1T em thấy cũng quá đủ rồi. Ngay cả cái Music Server của Wadia nó cũng chỉ có ổ cứng 1T để lưu trữ lossless.

Minhsur

Banned

Hôm vừa rồi nghe bác Soibienmotmat25 lý giải là HDD di động dùng nguồn của OPPO nên không bị nhiễu điện như HDD dùng nguồn điện ngoài + tư vấn của bác nữa nên em đã làm ổ di động 1T rồi.

Chỉ dùng để phát nhạc cho OPPO thì 1T em thấy cũng quá đủ rồi. Ngay cả cái Music Server của Wadia nó cũng chỉ có ổ cứng 1T để lưu trữ lossless.

Đợt này em có luôn 4 cái HDD 1TB, tha hồ lưu trữ nhạc.

C_Pham

Well-Known Member

Đợt này em có luôn 4 cái HDD 1TB, tha hồ lưu trữ nhạc.

Em bây giờ chỉ chơi lossless định dạng Wav thôi, nên chọn lọc những album hay nghe cho vào HDD mới này nên dung lượng còn dư nhiều lắm.

Đợt tới em sẽ thử convert Flac sang Wav xem nó có khác nhau không.

Minhsur

Banned

Em bây giờ chỉ chơi lossless định dạng Wav thôi, nên chọn lọc những album hay nghe cho vào HDD mới này nên dung lượng còn dư nhiều lắm.

Vâng, thế thì em cố lười chờ bác chọn lọc xong em xin vậy nhé.

Minhsur

Banned

Các bác dạo này bận nhỉ, chẳng thấy ai ghé thăm nhà em.

C_Pham

Well-Known Member

Tin vui cho các fan Leben: sắp có đợt hàng mới CS600 và 300x về trong tuần tới.

Minhsur

Banned

Khả năng phải 1 tuần nữa Leben mới về, sáng em qua NP có cặp loa CANTON khủng long quá bác ạ.

C_Pham

Well-Known Member

Khả năng phải 1 tuần nữa Leben mới về, sáng em qua NP có cặp loa CANTON khủng long quá bác ạ.

Cặp đó là cặp đầu bảng của Canton, nhưng đồ đánh chắc cũng phải khủng hơn bác ạ. Dàn Mcintosh đang ghép đó đánh vẫn hơi bị non so với loa.

12o0n3y

Member

Em đang có nhu cầu mua 1 bộ Onkyo S4505 để xem phim. Các bác tư vấn em chỗ mua ở Hà Nội với. Và với tầm tiền như thế thì còn lựa chọn nào khác không các bác?

Minhsur

Banned

Bây giờ thì bác đâu cần convert nhiều nữa rồi. Mua đĩa và Accu DP410 chiên thôi. Chúc mừng bác!

Bên trên