[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

marble3D

Member
Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Vậy là bác đã đóng góp kha khá vào sự phát triển của HH rồi, 10 năm qua những người như bác đã góp phần giúp ông chủ có thú vui là bày chiếc Harley Davision ở cửa để ngày ngày mấy anh bảo vệ lau sáng bóng lên. Em cũng mua ở đó mấy lần nào là amp 2 kênh, đa kênh, CDP, loa nhưng đóng góp của em chắc cũng đủ mua cái mắt xích của xe HD thôi (à quên xe đó không chạy xích .. thì chân van vậy)

Cách đây 2 năm mình toàn rước tivi ở đây... lâu lắm rồi không qua HH chỉ vì lý do: Lần định mua 2 cái tivi (hđ khoảng 50t) chở về quê, "thôi em tính cước phí có 1500k anh nhé" với thái độ qua điện thoại của cậu lái xe kiểu đi thì đi, không đi thì thôi, trong khi taxi hết báo giá có 800k. Cũng may mình tức khí không mua ở đó, ông bạn lấy cho 2 cái sony 46hx750 với giá quá ngon. Thừa tiền taxi lại được 3 con gà quê chia nhau./.

Tổng cộng mình mua ở đó 4 cái sony, 2 dàn sony - tổng giá trị có hơn 120t thôi, chắc không đóng góp được gì.

Các bác nói vụ này lại làm tôi nhớ câu phát biểu từ những 1995 của một thằng cha ở Kim Mã. Nó lừa khách hàng, khách hàng bảo từ mặt nó, nó bảo: "Dân VN có trên 80 triệu người, chỉ cần mỗi ngày tao lừa được một người là đủ sống trọng đời rồi". Chẳng lẽ sau gần 20 năm, xã hội ngày càng tiên tiến và văn minh hơn nhưng câu nói của thằng cha đó vẫn còn giá trị hay sao Haizz ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Minhsur

Banned
Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Việt KTV Vĩnh Phúc - Đáp ứng mọi nhu cầu của khách hàng
VŨ TRUNG HIẾU - Cung cấp, sửa chữa, nâng cấp đầu karaoke VIETKTV,
Cập nhật bài hát mới, video nhạc sàn, lời chào, bắn tên cửa hàng lên màn hình chờ......
Địa thoại: 0989003198
Địa chỉ : Cổng Bệnh Viện Huyện Tam Đảo - Hồ Sơn - Tam Đảo - Vĩnh Phúc
Địa bàn có thể đến update cho khách: Toàn Tỉnh Vĩnh Phúc Nhận đi các tỉnh với số lượng trên 10 đầu
Giá update : update tận nơi cho khách. 150.000/1đầu. Khác hàng mang đầu đến cửa hàng 100.000/1 đầu.
Sửa chữa lỗi đầu, nâng cấp ổ cứng…

Chà bác quảng cáo xa thế.

redtiger_hl

Member
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Checked giá của ông Nam Phú rẻ hơn chỗ khác khá nhiều, không biết chất lượng thế nào? nhà mình cách nhà ông này khoảng hơn một dặm thôi.

Em cũng đợi tin cuả bác , nhiều người khen Nam Phú lắm rồi đó bác .

galaxyttb

em chào các bác, em là Mem mới chưa đủ tuổi lên em mượn tạm thread để nhờ tư vấn. Là 1 người mới ai cũng như em đều có chung câu hỏi là: với mức budge 20 củ thì sắm bộ nào coi phim/nhạc ổn ạ? nhu cầu của em chủ yếu phim, thi thoảng cuối tuần mới nhạc nhẽo + KOK chút. Em cũng ngắm và chốt thấy bộ Loa Jamo S606HCS3 và S718 nhìn trông đẹp và cũng sang, ko biết bộ này coi phim thế nào + KOK với amply Jaguar 203N ổn chứ? Receiver thì xem 1 loạt Onkyo 616, denon 1713, Pi 822....giờ ko biết em nào hợp nhất với bộ loa kia. Phiền các bác giúp. Tks

p/s: phòng em (3m x 4m) ạ + chỉ em chỗ mua nào "khỏe" mà lại "rẻ" :D

pinochio

Active Member

Hôm qua vừa làm bộ Denon AVR 3300 và Pioneer S-HF9 của bác Quân ở Đội Cấn, thấy bác này tư vấn cũng nhiệt tình

Minhsur

Banned

Chiều chủ nhật mình qua Nam Phú. Thực sự là hàng họ khác nhiều.
Đến cái denon 4520 cũng có sẵn hàng cho khách xem.

Chiều chủ nhật mình qua Nam Phú. Thực sự là hàng họ khác nhiều.
Đến cái denon 4520 cũng có sẵn hàng cho khách xem.

Giá ở NPhu cũng rẻ kha khá so với các chỗ khác nữa bác ạ. Nếu chất lượng phục vụ tốt thì lần sau mua gì em sẽ đi nghe thử ở cửa hàng gần nhà, rồi alo cho Nam phú bê đến, hihi.

Le Vinh

Em thì hay mua đồ ở cửa hàng điện tử nam phú, tư vấn rất nhiệt tình và giá cả rất ngon, có một số modem còn rẻ hơn ở trong miền nam, em ở quảng ninh mua hàng toàn là ship về, rất hài lòng với cung cách phục vụ ở đấy, có điều em tìm thông tin cửa hàng trên trang hdvietnam thì không có, trước đây thì có, bây giờ tìm không thấy, không hiểu lý do vì sao, muốn chia sẻ với mọi người để mọi người biết thêm thông tin, ai muốn tìm hiểu về nam phú thì tìm trên vặt giá nhé

Bác Tuan_ipad2 ở Q.Ninh thì ở Hạ Long hay ở đâu; em cũng ở QN (ở MC, nếu bác ở MC thì chỗ nào để em làm quen và nghe thử đồ của bác mới lấy, em mới bắt đầu tập tọe vào lĩnh vực này nên còn kém lắm). Bác cho em hỏi, bác mua hàng ở điện tử Nam Phú thì lên tận của hàng chọn hay điện thoại đặt hàng rồi họ ship về. Em chưa có điều kiện lên tận cửa hàng để mua, vậy nếu em chọn được rồi điện thoại cho họ dặt hàng thì họ ship hàng về có chuẩn không (hàng đúng chủng loại, chất lượng, mới 100%, chế độ bảo hành,...). Về khoản vận chuyển thì em k lo vì có người nhà lái xe khách tuyến MC - HN. bác giúp em nhé. Thanks bác trước

Minhsur

Banned

Hôm chủ nhật cũng có bác ở Quảng Ninh rước 1 em gì đó mà giá những 95t hơn. Chiều mình đến nhìn thấy cái hoá đơn mà lác mắt. Có phải bác Tuan-ipad2 không ạ?

Minhsur

Banned

Ặc... 95t... Khủng quá bác nhỉ???

Hình như là cái ampli Esoteric, thấy nói giá chỗ khác lên tới 114t.
Nhiều bác chơi hãi hùng quá.

Mà ông này bán hàng buồn cười. Mình hỏi cái denon3313 đẹp không, ông áy bảo đệ lên kho bê xuống ngay. Nhưng bê nhâm cái denon 4520. Ông ấy bảo nó cũng khá giống nhau, em bóc cho bác xem...

Minhsur

Banned

Dạo này Denon và loa đài của Anh Duy khuyến mãi ghê quá. Hi-Fi Gallery | Địa chỉ của người yêu nhạc và chơi dàn máy | Loa Karaoke | Ampli Denon | Ampli | Loa San Khau | Am Thanh Hoi Nghi | Loa Hi end | Tai Nghe.
Nam Phú thì giá còn ngon hơn. Bác nào có nhu cầu thì lại được sướng rồi.

Ngứa ngáy ghê mà nhiều việc lại cần xiền hơn, chẳng được mua gì.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Dạo này Denon và loa đài của Anh Duy khuyến mãi ghê quá. Hi-Fi Gallery | Địa chỉ của người yêu nhạc và chơi dàn máy | Loa Karaoke | Ampli Denon | Ampli | Loa San Khau | Am Thanh Hoi Nghi | Loa Hi end | Tai Nghe.
Nam Phú thì giá còn ngon hơn. Bác nào có nhu cầu thì lại được sướng rồi.

Ngứa ngáy ghê mà nhiều việc lại cần xiền hơn, chẳng được mua gì.

Thảo nào bác Dũng hôm trước gọi điện cho em vụ này...
@ Thấy bác ấy bảo bác đang muốn TL em 2313 ah?

Minhsur

Banned

Thảo nào bác Dũng hôm trước gọi điện cho em vụ này...
@ Thấy bác ấy bảo bác đang muốn TL em 2313 ah?

À mình đang muốn đổi cái 3313, nhưng đổi thì giờ phải bù cũng kha khá. Thằng cháu nó muốn 2313 của mình những lại muốn trả dần nên chưa quyết.
Dạo này tiền khó kiếm quá.

Minhsur

Banned

Mình mới lấy cho đứa em bộ Denon 1312XP và tivi Sony40EX430, tổng thiệt hại 20.850.000 đ, thêm cái N1 có sẵn là được bộ dàn HT ngon lành cho dân nghèo.

Minhsur

Banned

Trong ý trên, bác hiểu lộn ý em roài thì phải! :">

Mấy lần mình bảo ông Dũng giao lưu trên box Âm thanh, nhưng ông này sợ anh em đánh giá là chào hàng, bán hàng chui. Và lạ nữa là đang bán hàng ở HBT lại chuyển về tận Lĩnh Nam để kinh doanh.
Mình giao dịch nhiều lần thấy nhiệt tình, giá rổ thì cũng ngon. Vậy nên anh em bạn bè ai có nhu cầu thì mình chỉ luôn. Giúp được cả người mua lẫn người bán.

Hôm nào cũng phải đòi lão này tý phí môi giới mới được.

Minhsur

Banned

Đại ca có thể tổng hợp lại phát ở trang 1 danh sách các shop (nói từ 1- trang 56) recommend và không recommend được không? Một nghĩa cử lớn giúp anh em :D

Bạn mà hỏi mình lúc này về shop bán đồ âm thanh thì mình sẽ lại chỉ đến Điện tử Nam Phú thôi. Bây giờ ở đấy bán cả tivi giá khá tốt. Thái độ phục vụ nhiệt tình (đôi khi hơi nhiều).

Đầu HDP thì mình toàn mua ở Hdzone 81 Nguyễn Du. Thấy cũng có người chê, nhưng mình mua ở đó nhiều lần đều ok cả.

Sau này cũng có thể lại có một ông bán hàng khác ngon lành hơn.

johnjambo

Member

Bạn mà hỏi mình lúc này về shop bán đồ âm thanh thì mình sẽ lại chỉ đến Điện tử Nam Phú thôi. Bây giờ ở đấy bán cả tivi giá khá tốt. Thái độ phục vụ nhiệt tình (đôi khi hơi nhiều).

Đầu HDP thì mình toàn mua ở Hdzone 81 Nguyễn Du. Thấy cũng có người chê, nhưng mình mua ở đó nhiều lần đều ok cả.

Sau này cũng có thể lại có một ông bán hàng khác ngon lành hơn.
Em đã đọc gần hết 56 trang trong topic của bác. Em rất mong bác tư vấn cho em 1 chút, em cũng chỉ là newbie HD thôi. Em đang định đầu tư bộ giải trí cho phòng ngủ, diện tích khoảng 10m2. Em định mua tivi sony 42W674, còn về loa thì bác tư vấn cho em với ạ, em đang nhắm Onkyo Ht-S4505 (nhu cầu của em chủ yếu xem phim, nhạc thì thi thoảng em cũng mới nghe thôi, karaok thì ra quán bác ạ :D) cũng mong bác tư vấn cho em HDP với ạ.
Về cửa hàng mua thì bác thấy bên điện tử Nam Phú chế độ hậu mãi thế nào ạ? Về giá thì em thấy trong topic cũng đề cập là giá tốt rồi, nhưng không biết chất lượng thế nào. Quả thật đọc topic của bác em thấy cách tiêu dùng của em cũng hao hao bác. Ngày đầu thơ dại cứ vào STĐM, nhưng giờ em cạch rồi. Tùy cái mua ở đó thôi. Quan điểm của em là giá cao chút cũng được (không cao quá, vì tình hình kinh tế còn hạn hẹp) nhưng chất lượng đồ phải chuẩn chỉnh, chế độ hậu mãi tốt; sản phẩm có lỗi thì các chế độ bảo hành và quyền lợi cho khách hàng phải đảm bảo (Em thì quan điểm cái này phải hài hòa giữa lợi ích của khách hàng và cửa hàng thôi) Nhưng em cũng rất ghét cái cửa hàng nào làm ăn chộp dật, khách gà là vặt cho trụi lông thì mệt bác ạ. Rất mong bác tư vấn cho em. Thanks bác nhiều :)

johnak

Member

Kinh nghiệm bản thân mình nhé Johnjambo: Nam Phú và Thiên Hà. Nam Phú giờ rất nổi với anh em, rất xa (dưới Lĩnh Nam) nhưng anh chủ (Dũng) thừa nhiệt tình cả trước và sau bán hàng. Giá ngon, hàng bảo hành hãng. Thiên Hà có Dương trẻ người cũng nhiệt tình giá cạnh tranh. Nếu thích thì lên thẳng Anh Duy mà mua, đảm bảo hãng 100% giá lúc nào cũng cao :D

Nói chung giờ không co chuyện vặt trụi lông đâu bạn ơi, đi mua đồ thì tham khảo kỹ rồi hãy quyết, anh em vẫn khuyên là nên nghe thử càng nhiều càng tốt. Cơ mà với trẻ trâu (kiểu tuổi nghề ít như em) em ra shop nghe cái nào cũng hay :D, phân biệt rõ nhất là nó hay hơn dàn AIO rất nhiều :D. Nói chung nên nghe thử bạn ạ lúc đầu sẽ không bao giờ có khái niệm rõ ràng về âm thanh nhưng mình vẫn có thể phân biệt được tiếng bass, treb... mạnh hay yếu rồi tùy gu mà mua. Mấy shop thường rất nhiệt tình ghép thử nên đừng lo.

Bên trên