[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

Minhsur

Banned
Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Mình đang dùng HDPlayer, việc ra DTS-HD hay TRueHD là phải do sản phẩm trình chiếu có đạt "chuẩn" đó không chứ nhỉ?
Cái này mình không thủng lắm đâu/

Mình nghĩ ở VN mình nguồn nguồn phim chât lượng cao (thật) không nhiều lắm. Bác nào chơi Bluray thử cái đĩa xịn xem sao nhé.

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

ko ra mới nên chuyện, e dùng card MSI 7770 PE nên chắc chắn phần cứng có hỗ trợ DTS-HD rùi bác nhé

Tiếc quá e ở Sài Gòn không e thử config cho bác coi thế nào, không bác gửi vô cho e, e xem thử đc không. E mới đọc thông tin từ hãng là có hỗ trợ True HD và DTS Master

vinagoh

Well-Known Member

ko ra mới nên chuyện, e dùng card MSI 7770 PE nên chắc chắn phần cứng có hỗ trợ DTS-HD rùi bác nhé

mua ở TL xong nhờ confix HTPC thì nói luôn là ko biết confix, ra DTS là được rùi, chán hẳn.
Bác Minhsur dùng HTPC hay HDPlayer, e setup các kiểu chỉ ra đc DTS, ko ra đc DTS-HD và TRueHD, muốn nhờ bác rảnh qua xem giúp e đc ko? lập topic nhờ mọi người chỉ rùi mà ko sao ra đc DTS-HD

Bác mở 1 topic, liệt kê chi tiết tất cả thiết bị đang dùng......mình hổ trợ cho. :)

myozuka

Member

mua ở TL xong nhờ confix HTPC thì nói luôn là ko biết confix, ra DTS là được rùi, chán hẳn.
Bác Minhsur dùng HTPC hay HDPlayer, e setup các kiểu chỉ ra đc DTS, ko ra đc DTS-HD và TRueHD, muốn nhờ bác rảnh qua xem giúp e đc ko? lập topic nhờ mọi người chỉ rùi mà ko sao ra đc DTS-HD

Con receiver của bác hiệu gì? Nếu hỗ trợ HD audio thì hầu như chỉ cắm dây HDMI vào là nó nhận tín hiệu HD audio ngay nếu tín hiệu đầu vào là HD audio. Dây HDMI xịn hay rởm vẫn ra được tín hiệu HD audio, trừ khi dây bị gãy hay đầu giắc quá lởm thì chịu.

baodom

Active Member

Con receiver của bác hiệu gì? Nếu hỗ trợ HD audio thì hầu như chỉ cắm dây HDMI vào là nó nhận tín hiệu HD audio ngay nếu tín hiệu đầu vào là HD audio. Dây HDMI xịn hay rởm vẫn ra được tín hiệu HD audio, trừ khi dây bị gãy hay đầu giắc quá lởm thì chịu.

Bác ấy đang dùng e 4505, mà e 4505 là có DTS-HD với TrueHD, mà bác ấy config PC ko ra được

hienpvc

Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Đi mua đồ âm thanh lần đầu như cảnh Nhà quê ra Tỉnh. Mình mua Denon AVR 391 và Jamo HCS 506 tại Nguyễn Kim( Hà Nội). Nhân viên vận chuyển đến nhà giao hàng có giấy bảo hành của Anh Duy. Khi lắp vào thì nguồn phát chúng nó lắp vào ổ DVD nhưng khi bật lại cứ để ở BD. Loay hoay thay dây HDMI một hồi thì được. Mấy đứa bảo là do dây HDMI của mình lởm. Sau đó chúng nó về mỉnh mở hướng dẫn sử dụng ra đọc mói hiểu.( Mẹ cha mấy thằng kỹ thuật lởm). Chúng nó còn đút túi luôn mấy cái chân loa của mình ( vì mình thầy nó nhọn quá nên bảo bỏ ra)... Giờ thì kinh nghiệm có rồi nhưng chẳng có tiền để đổi...

hoangtq

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Đi mua đồ âm thanh lần đầu như cảnh Nhà quê ra Tỉnh. Mình mua Denon AVR 391 và Jamo HCS 506 tại Nguyễn Kim( Hà Nội). Nhân viên vận chuyển đến nhà giao hàng có giấy bảo hành của Anh Duy. Khi lắp vào thì nguồn phát chúng nó lắp vào ổ DVD nhưng khi bật lại cứ để ở BD. Loay hoay thay dây HDMI một hồi thì được. Mấy đứa bảo là do dây HDMI của mình lởm. Sau đó chúng nó về mỉnh mở hướng dẫn sử dụng ra đọc mói hiểu.( Mẹ cha mấy thằng kỹ thuật lởm). Chúng nó còn đút túi luôn mấy cái chân loa của mình ( vì mình thầy nó nhọn quá nên bảo bỏ ra)... Giờ thì kinh nghiệm có rồi nhưng chẳng có tiền để đổi...

Hehe, sẵn chuyện của bác em kể chuyện ông bạn em cho vui.
Ông bạn em nhà nhà ở quận 4 (SG), hôm em đến chơi thì khoe mới mua đc dàn của jamo hát karaoke hay lắm; em lên phòng khách thì đúng là lão ấy dùng bộ đó để nghe nhạc, phim ảnh, hát hò tất tần tật thật :)); hỏi ra mới biết là do đi vào Nguyễn Kim, mấy em NV bán hàng tư vấn cho cấu hình như sau:
- Đầu DVD JVC "xịn" chạy đc đĩa bluray :D, em nhìn mãi thông số của nó thì chỉ thấy chạy đc DVD9, ông kia bảo đi mua đĩa bluray gốc hết 50k/cái -> bó tay ^:)^
- Amply Denon 1610 đời mới nhất \:D/ (lúc mua là năm 2010 thì phải)
- Bộ Jamo 5.1 (416 + sub 260 hay 206 gì đó) là hát phê lòi, thế là ông ấy xúc;
Tụi NV NK đến nhà ráp cho thì để toàn bộ 5 loa vệ tinh + loa sup ở phía trước hết, dàn trận hàng ngang cùng cái tivi sony 40''' ^:)^

Em nói mãi ông bạn mới chịu đưa 2 cái loa surr ra đường sau, rồi tư vấn mua thêm cái HDP Dune 3.0 + HDP về nữa, xem 1-2 ngày đt nói với em: xem phim từ cái cục ấy nó đẹp thế nhỉ :D, súng đạn đường trước, đường sau bay vèo vèo phê thế :))

HDstorm

Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Em lấy hàng của bác Trương Nghĩa đến khi bảo hành thì gửi qua bác ấy, như vậy em không có hồ sơ giao nhận với Hòa Phúc, bác Nghĩa cũng chuyển máy cho họ và khi nhận về họ dán tem thì cũng không biết được. Có điều lúc họ giao máy nó vỡ mặt máy bác ấy không để ý nên dẫn tới việc bảo hành không đến nơi đến trốn. Mua bán với bác ấy nhiều nên tôn trọng nhau mà không nghĩ ngợi nhiều. Hy vọng với uy tín lâu năm giữa Trương Nghĩa và Hòa Phúc mà họ có động thái bảo vệ quyền lợi khách hàng.

Bác ở Hn mua hàng từ SG ship ra , nhỡ có hư , bể , người gửi cũng làm ngơ mà người chuyển thì phủi tay bác ạh !!! Chả biết hoà Phúc, Trương Nghĩa hay dv vận tải làm bể mặt máy .... Nhưng chả ai chịu cả???

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bác ở Hn mua hàng từ SG ship ra , nhỡ có hư , bể , người gửi cũng làm ngơ mà người chuyển thì phủi tay bác ạh !!! Chả biết hoà Phúc, Trương Nghĩa hay dv vận tải làm bể mặt máy .... Nhưng chả ai chịu cả???

Máy đóng nguyên xốp, bên ngoài đóng thùng gỗ vỡ thế nào được hả bác, vị trí vỡ chỉ có thể để trần rồi bị rơi cắm mặt xuống đất hoặc mặt bàn thôi. Mà từ hôm qua tới giờ bác có thấy bác kinh doanh nào vào đây " ý kiến" gì đâu. Bác thử hỏi em có 50 củ giúp em mua đồ xem thế nào???? Đủ 1 đại đội, ......... tới lúc hỏng liệu có ông y tá nào thèm hỏi thăm.

stephen chow

Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Mình đã từng mua loa chỗ khác, và mua amply ở Trương Lê... Thật tình mà nói khá hài lòng, AE nhân viên vui vẻ, nhiệt tình, hàng hoá chất lượng , đa dạng và tư vấn khách quan, thẳng thắn !!! Thỉnh thoảng lượn vào còn được chầu Cà phê đá nữa...

Bác còn nhớ comment này của bác ko? ^_^
Hôm rồi em sắm 2 sợi HDMI Forest bên chỗ Trương Lê, nghe bác nhân viên bên ấy tư vấn loại này dùng 3D tốt lắm, rồi cũng đang "máu" hỏi sang máy chiếu Optoma thì lại nghe là máy chiếu Optoma này rất kén dây HDMI, nên ngại quá dùng tạm TV với HDP 3D trước. Khi về nhà cắm rút thì kết quả rất tốt cả hình và tiếng. Vài dòng chia sẻ bác chủ.

Nhờ Tư vấn thế này mà bác vẫn khen hả bác. Máy Chiếu Optoma kén dây HDMI =)) thế này thì chắc phải mua dây 5 triệu nhẩy?

Hom vừa rồi em họ em cũng được bên Trương Lê HN tư vấn mua Cable HDMI 3 hay (5 triệu gì đấy) từ Avr vào Tv Samsung cổ lỗ sĩ ;)) may em có mặt ở đấy e bảo đổi sang loại Hdmi sony thường, Khoảng 500k thì phải, tuy e thấy vẫn đắt nhưng vẫn hơn loại kia.

Tóm lại em thấy ở HN về giá cả thì Trương Lê tương đối cạnh tranh,giá tốt nên đã đến tận nơi mua cho cu em 1 bộ Home Theater khoảng 90 củ.Qua các topic tư vấn và thực tế đến cửa hàng Trương Lê HN thì mình đã rút ra 1 số kinh nghiệm khi mua ở TRương Lê :

ở TRương LÊ, Khách có hỏi mua AVR,Ampli loại nào thì cũng bị quay sang ONKYO,ROTEL,AUDIOLAB v.v Loa thì Knight Casle gì đó, HDMI thì bất kể ai cũng khuyên lấy loại 3-5 triệu, Đồng thời chê các hãng khác thậm tệ ( ví dụ Klipsh hay Monitor Audio , Pioneer,)
Với cách bán hàng như thế này mình nghĩ cũng sẽ nhiều khách hàng Newbie mắc câu, tuy nhiên nó lại gây phản cảm với anh em có kinh nghiệm.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

ở TRương LÊ, Khách có hỏi mua AVR,Ampli loại nào thì cũng bị quay sang ONKYO,ROTEL,AUDIOLAB v.v Loa thì Knight Casle gì đó, HDMI thì bất kể ai cũng khuyên lấy loại 3-5 triệu, Đồng thời chê các hãng khác thậm tệ ( ví dụ Klipsh hay Monitor Audio , Pioneer,)
Với cách bán hàng như thế này mình nghĩ cũng sẽ nhiều khách hàng Newbie mắc câu, tuy nhiên nó lại gây phản cảm với anh em có kinh nghiệm.
Chính xác quá bác ơi, đúng như mình được nghe (AVR 2313 đánh với Knight thì mới chuẩn, xem phìm mới hay; 2313 phát 4k thì dây HDMI phải xịn...).

hoangtq

Well-Known Member

Máy đóng nguyên xốp, bên ngoài đóng thùng gỗ vỡ thế nào được hả bác, vị trí vỡ chỉ có thể để trần rồi bị rơi cắm mặt xuống đất hoặc mặt bàn thôi. Mà từ hôm qua tới giờ bác có thấy bác kinh doanh nào vào đây " ý kiến" gì đâu. Bác thử hỏi em có 50 củ giúp em mua đồ xem thế nào???? Đủ 1 đại đội, ......... tới lúc hỏng liệu có ông y tá nào thèm hỏi thăm.

Bác lan806 chộp cái hình CDP vỡ mặt quăng lên đây cho AE biết đề ai có mua đồ mới khi bị gì thì còn rút kinh nghiệm mà bảo hành ạ.

phuongkrt

Member

Bác còn nhớ comment này của bác ko? ^_^

Nhờ Tư vấn thế này mà bác vẫn khen hả bác. Máy Chiếu Optoma kén dây HDMI =)) thế này thì chắc phải mua dây 5 triệu nhẩy?

Hom vừa rồi em họ em cũng được bên Trương Lê HN tư vấn mua Cable HDMI 3 hay (5 triệu gì đấy) từ Avr vào Tv Samsung cổ lỗ sĩ ;)) may em có mặt ở đấy e bảo đổi sang loại Hdmi sony thường, Khoảng 500k thì phải, tuy e thấy vẫn đắt nhưng vẫn hơn loại kia.

Tóm lại em thấy ở HN về giá cả thì Trương Lê tương đối cạnh tranh,giá tốt nên đã đến tận nơi mua cho cu em 1 bộ Home Theater khoảng 90 củ.Qua các topic tư vấn và thực tế đến cửa hàng Trương Lê HN thì mình đã rút ra 1 số kinh nghiệm khi mua ở TRương Lê :

Cá nhân mình cũng đã mua hàng ở TL, nhận xét là nhân viên không am hiểu về kỹ thuật cho lắm, và đúng như bác nói, chủ yếu họ sẽ tư vấn cho khách chọn Castle hay Audiolab, Onkyo. Đieu này cũng không trách được vì họ là đại lý cho những thương hiệu này nên lúc nào cũng muốn bán được hàng. Mình cũng đã tìm hiểu rất nhiều về dòng loa Castle này nên theo mình với tầm giá phổ thông, castle knight 2 và 4 thì có thể chơi được vì giá cũng mềm, và cũng dễ phối, còn ngoài ra mình không thấy ấn tượng với những dòng khác. Ngoài ra đừng hỏi tư vấn về dây nhợ ở TL vì có thể bác sẽ bị thuốc mang về những sợi dây thật mắc nhưng chả cải thiện gì cho bộ dàn của mình cả ( chẳng hạn dây Hdmi > 1tr :))

lan806

Well-Known Member

Bác lan806 chộp cái hình CDP vỡ mặt quăng lên đây cho AE biết đề ai có mua đồ mới khi bị gì thì còn rút kinh nghiệm mà bảo hành ạ.

vllcnh

vllcnj

Các bác để ý cái núm vặn nó còn nham nhở và cái đáy máy nó vỡ thế thì không thể do vận chuyển được, chỉ có thể nó không chạy được thì "Bảo hành - Bạo Hành" nó đập rồi tuột tay rơi xuống đất hoặc xuống mặt bàn.

Hung082012

Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Chính xác quá bác ơi, đúng như mình được nghe (AVR 2313 đánh với Knight thì mới chuẩn, xem phìm mới hay; 2313 phát 4k thì dây HDMI phải xịn...).

Hehehe, thế người ta mới bán được hàng chứ bác. Còn theo em chuẩn nhất là, phải rạch ròi giữa tư vấn với bán hàng thì người tiêu dùng mới có quyết định "gần chuẩn" được. Mà em thấy 23 trang toàn "phang" TL thôi, anh em bổ sung thêm những shop khác có cung cách phục vụ tốt thì OK hơn, em nghĩ vậy.

baodom

Active Member

Bác nói đúng đó. Nếu hàng nguyên hộp đủ mút của nhà sản xuất thì cho dù không đóng gỗ cũng ko móp như vậy chỉ bị bể mút thôi, cái này do cái khác, e thường xuyên gửi hàng đi các tỉnh hoặc đi hà nội yêu cầu không đóng mút mà chưa thấy khách hàng nào phản ánh, vì cách đóng gói của nhà sản xuất rất chắc với mút và thùng carton dày

hoangtq

Well-Known Member
Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Cái CDP của bác lan806 đúng là bị đánh rơi rồi, hay là lúc sửa tụi nó làm mãi k đc nên bực quá đập cho phát ? ^:)^

Em nghĩ bác Trương Nghĩa là người trực tiếp bán hàng, khi gửi/nhận lại từ Hòa Phúc k test kỹ gây thiệt hại cho KH, vì vậy cũng nên có biện pháp xử lý phù hợp ạ.

ongancha

Member

Đang có ý định bộ Audiolab ( TL ) + RX6 , kiểu này nhịn. Ra đấy mẩy ảnh lại bẩu mua cái cable gì gì đó đắt gấp mấy lần . Chuyển hướng sang JBL L100 cũ + Amp xxx . Đang chờ cafe97 TVV mà chưa thấy trả lời có hàng hay kg. Thấy hội bạn nó khen cái JBL L100 này chơi sến tây sến ta đều OK.

Bên trên