Doanh số Windows 8 rất đáng thất vọng

maxymax

Member
Ðề: Doanh số Windows 8 rất đáng thất vọng

Windows 8 ra đời để đáp ứng nhu cầu sử dụng màn hình chạm đang gia tăng. Vì vậy, ngoài các giao tiếp truyền thống với chuột thì các phương thức giao tiếp kéo, thả, bấm, bàn phím ảo... đã được windows 8 hỗ trợ. Với ai đã quen với sử dụng phím tắt thì windows 8 là một trải nghiệm rất thú vị: nhấn nút cửa sổ, màn hình metro với các icon ứng dụng đẹp mắt, nhấn phím cửa sổ + D, hiện màn hình desktop để thực hiện các công việc, nhấn nút cửa sổ + C để tìm kiếm ứng dụng... Tất cả đều rất sinh động, không còn nhàm chán như các version windows trước.

Đối với người mới thì có thể có đôi chút ngỡ ngàng nhưng rồi sẽ qua đi rất nhanh để thay vào đó là sự hào hứng khám phá những điều mới mẻ hay đơn giản chỉ là để so sánh giữa windows 8 với iOS. Có thể nói, windows 8 được sinh ra để cho một xu hướng mới đã hiện hữu và đang ngày càng thịnh hành đó là giao tiếp với máy tính qua màn hình cảm ứng và giảm dần các thiết bị ngoại vi của chiếc máy tính.

Nếu có một bản cải tiến nào đó của windows thì là để cho nó thân thiện, đơn giản trong giao tiếp, nhẹ hơn, đẹp hơn và giảm tối đa thiết bị ngoại vi của máy tính..., chứ khó có thể quay lại với cấu trúc và cách giao tiếp với người dùng hiện đã được đánh giá tốt ở windows 7. CHúng ta hãy thử chờ xem, khi người dùng đã thân thuộc với các phím tắt trong windows 8 và màn hình cảm ứng ngày càng phổ biến hơn, windows 7 sẽ nhanh chóng lùi vào dĩ vãng, tương tự như những gì đã từng xảy ra với điện thoại Nokia khi Iphone xuất hiện.

bongda456

Member

một khi đã lên win8 thì sẽ rất ít khi quay lại win7

sitinh435

Member

Windows 8 và office 2013 tuyệt vời. Hãy nói không với windows 7 và office 2010 haha!!!!

Ðề: Re: Doanh số Windows 8 rất đáng thất vọng

Việc nhạc hay thì do nguồn âm thanh, còn phim đẹp do nguồn phim và màn hình. Vậy bạn phát nội dung 320x240 trên windows8 chắc sẽ đẹp hơn àh?.
Xài windows8 có nhiều cái bất tiện, 1 số app không thể save chồng file mà bắt save vào mydocument. Còn sét quyền admin cho app thì nó lại kho cho mở file bằng cách kéo thả file từ bên ngoài.
Còn khởi động nhanh như bạn nói mình nếm mùi rồi, có lúc còn đơ và chậm hơn windows7. Nhất là chế độ sleep và bật lại. Xài cùng hd nhé. Mình sẽ quay lại windows7 thôi mà tại ko có thời gian cài lại app.

Những cái lỗi bạn gặp phải thì win nào mà chả bị, chủ yếu là chưa rành mà thôi.

Tớ cài win 8, không kiếm được driver cho card Creative đành phải về Win7. Buồn...

Cài Dual-boot Win8 - WinXP, khởi động win nào cũng chậm hơn dual-boot win7 - winXP

Nhưng phải công nhận Internet explorer của win 8 nhanh thật. Nhiều cái mới để khám phá.

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Doanh số Windows 8 rất đáng thất vọng

Bác này nói đúng.

Tớ cài win 8, không kiếm được driver cho card Creative đành phải về Win7. Buồn...

Bác cài win 7, cài driver đầy đủ, sau đó update lên win 8 giữ lại soft, driver là ngon rồi :)

Dự SSD =)) Chứ HDD có mạnh cỡ nào cũng thế thôi!

Đúng thế thật đấy, máy mình còn dùng tới 2 con ổ Seagate 80Gb (7 năm tuổi) + một con 500Gb cài win mà khởi động nháy mắt là lên rồi, chấm điểm thấp tẹt mà chạy rất sướng mới hay chứ.

hoasimtim

Well-Known Member

Đúng thế thật đấy, máy mình còn dùng tới 2 con ổ Seagate 80Gb (7 năm tuổi) + một con 500Gb cài win mà khởi động nháy mắt là lên rồi, chấm điểm thấp tẹt mà chạy rất sướng mới hay chứ.

Nhà em còn 1 em seagate 20Gb ATA chạy êm ru :">

vitoxps

Nhà em còn 1 em seagate 20Gb ATA chạy êm ru :">

Các bác nói đều chuẩn cả. :D
Máy càng cũ càng tương thích driver. ;))
Không xài card màn hình rời nên load lại càng nhanh nữa.

thienthanxanh

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Doanh số Windows 8 rất đáng thất vọng

Cám ơn các bác. Máy em cũng cũ quá nên mới hỏi các bác xem thế nào. Thế này thì phải dùng thử phát xem sao.

duyentp

Không ảnh hưởng gì đến ta, và ta dùng toàn bản crack chứ chưa bao giờ mua.

chu kỳ lặp lại chăng ;;)
Trong này thiếu win 97 và win 2000 nhé

vohungvi

Member
Win8 xấu hoắc, nhìn là hết ham. Mình đã dự đoán được điều này sau 2 lần cài thử bản thử nghiệm, sau đó là trung thành với win7 tới giờ

atamd

Active Member

Sao mình nhìn cái GUI của win8 mà ko có được chút cảm tình nào hết vậy nhỉ?

Mình dùng Win 8 cũng được gần 1 tháng rồi, HĐH + Office active bản quyền đàng hoàng.
Lúc đầu dùng thì đúng là chưa quen với một vài giao diện mới, nhưng nếu chịu khó nghiên cứu, đọc bài hướng dẫn trên mạng (thời gian này bài hướng dẫn về windows 8 rất nhiều, mình hay đọc bên tinhte với quantrimang) thì làm quen với nó rất nhanh.

Cái giao diện Metro (giờ họ ko dùng tên này nữa, do bị kiện, tên chính xác bây giờ là Modern UI) theo mình thì đúng là thích hợp với máy cảm ứng hơn, mình vẫn dùng giao diện classic vì nó linh hoạt hơn là Modern UI.

Cấu hình yêu cầu của Win 8 tương đương Win 7, mà Win 8 chạy có vẻ mướt hơn Win 7 vài phần.

Nói tóm lại là rất nên dùng Win 8, lỡ lên rồi là không muốn xuống :)

hoasimtim

Well-Known Member

Ơ máy em có card rời mà chả hiểu sao nó nhanh, thôi kệ nó ;))

Bên trên