Dock Vantec liệu đã có hàng giả?

Hiện nay 1 số cửa hàng đã bày bán Docking Vantec D150 giá khá rẻ (thường kô quá 700k). Nhưng em lên trang web vantecusa.com thì không thấy sản phẩm này8->.
Các bác chuyên gia đánh giá hộ em việc này cái ^:)^.

PS: Không bàn ngoài lề các box or dock loại khác

TQN

Ðề: Dock Vantec liệu đã có hàng giả?

Hiện nay 1 số cửa hàng đã bày bán Docking Vantec D150 giá khá rẻ (thường kô quá 700k). Nhưng em lên trang web vantecusa.com thì không thấy sản phẩm này8->.
Các bác chuyên gia đánh giá hộ em việc này cái ^:)^.

PS: Không bàn ngoài lề các box or dock loại khác

Không biết hàng thật giả ra sao, nhưng mình và bạn bè bị toi tổng cộng tới gần chục cái dock loại này rồi.

- Đã chừa, ko xài Docking Vantec nữa.

cám ơn bác đã nhắc nhở
biết đâu bác cũng mua phải bõ giả :D

vingrau

Member

Trên toàn Internet cũng chỉ có một vài trang bằng tiếng TQ có đả động đến Vantec Nexstar D150SU thôi. Theo tôi, đây là sản phẩm dành cho thị trường Trung Quốc. Ebay, Amazon cũng không thấy có sản phẩm này.

bobi9803

Member

@Các bác nói tui nghe "RUN" quá...........2 tháng trước có mua 1 em (loại cắm đc 2 ổ HDD) tại Tamnhinso giá 1.4T. cũng ko rõ là hàng thiệt hay hàng giả, nó mà có vấn đề khi copy phim mà toi mấu cái HDD thì chít tui

haohanluongson

Active Member

Híc, các pác nói vậy làm e sợ quá, hôm nay vừa qua hội thảo HDvietnam tại Vân Hồ mua được cái NEXSTAR VANTEC D150SU giá có 600k tại gian của VICH HD HOUSE vì đang khuyến mại, về em check trên trang chủ của Vich thì lại là D100SU, con của em mua check trên trang chủ của vantec thì chỉ khác mỗi cái nút power là nó hình vuông thui. Hình con của em đây:

meomatto

Active Member

Hàng của Bác là hàng Địa phương, dùng cho 1 Thị trường nhất định chứ không phải là mẫu có tính chất Quốc tế. Thế thôi. Không chắc đã phải hàng Nhái! :D

usbvn

usbvn

Híc, các pác nói vậy làm e sợ quá, hôm nay vừa qua hội thảo HDvietnam tại Vân Hồ mua được cái NEXSTAR VANTEC D150SU giá có 600k tại gian của VICH HD HOUSE vì đang khuyến mại, về em check trên trang chủ của Vich thì lại là D100SU, con của em mua check trên trang chủ của vantec thì chỉ khác mỗi cái nút power là nó hình vuông thui. Hình con của em đây:
Hàng của bác là hàng được sản xuất riêng cho thị trường Trung Quốc .Hiện tại loại hàng D100 đang tạm dừng sản xuất nên các cửa hàng chỉ có model NST -D150SU-BK .Bác yên tâm là ko phải mua phải hàng giả .Dù model D100 hay D200 thì vẫn là hàng made in China

usbvn

@Các bác nói tui nghe "RUN" quá...........2 tháng trước có mua 1 em (loại cắm đc 2 ổ HDD) tại Tamnhinso giá 1.4T. cũng ko rõ là hàng thiệt hay hàng giả, nó mà có vấn đề khi copy phim mà toi mấu cái HDD thì chít tui
Giá 1tr4 hàng của bác là model NST D200SU .Bác có thể tham khảo tại đây

http://www.vantecusa.com/en/product/view_detail/372.
Các bác chú ý tem VIỆT AN trên thân sản phẩm (VA), chúng tôi chịu hoàn toàn trách nhiệm về sản phẩm phân phối, đảm bảo chính hãng 100%. Bất cứ 1 sản phẩm nào là hàng nhái chúng tôi xin bồi thừong gấp 100 lần !

Chỉnh sửa lần cuối:

usbvn

Không biết hàng thật giả ra sao, nhưng mình và bạn bè bị toi tổng cộng tới gần chục cái dock loại này rồi.

- Đã chừa, ko xài Docking Vantec nữa.
Bác nói hơi quá lời cho em nó rồi .Khách quan mà nói tỷ lệ bao hành là 1% nghĩa là xuất ra 100 c có 1 c bảo hành

TQN

Bác nói hơi quá lời cho em nó rồi .Khách quan mà nói tỷ lệ bao hành là 1% nghĩa là xuất ra 100 c có 1 c bảo hành

Anh mà biết hồi đó cậu có hàng xịn thì đâu phải lăn tăn...

- Chả bao giờ vào box thương mại với mua bán, gặp đâu đánh đó nhiều khi oải.

Cuối cùng chốt lại là cứ hàng chuyên dụng xài cho sướng :))

haohanluongson

Active Member

Công nhận mua cái này đúng là tiện đủ đường, tháo ra cắm vào để cóp film tiện quá, cái này phục vụ xem film HD mới là chuẩn kè kè:D

Bên trên