Đổi điện cho PS3

khungkhiep

Có bác nào đã đổi điện nguồn 120v sang 220v cho PS3 chưa? Nếu có mong các bác tư vấn chỗ nào?

Thanks.

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Đổi điện cho PS3

Có bác nào đã đổi điện nguồn 120v sang 220v cho PS3 chưa? Nếu có mong các bác tư vấn chỗ nào?

Thanks.

ý bác là mổ e nó ra quấn lại ah? ko nên chút nào nhé, cái thời xài hàng nội địa Nhật mang về VN quấn lại là xưa như Diễm rồi, đồ bây h mà bác mang quấn lại là vứt đi đấy L-), cứ ổn áp mà fang bác ợ.

nếu mình ko nhầm thì PS3 có bộ chuyển đổi điện tự động bạn có thể cắm 220v dùng vẫn OK. Mình đã dùng mấy cái PS3 fat đời 40G, 80G điện ghi là 120v nhưng toàn cắm 220v ko thấy vấn đề gì, vẫn dùng OK.

salemX5

Member

Cái này bạn phải đọc kỹ manual phần power supply không cắm liều là tèo đấy.
Nếu không thì cứ cắm qua ổn áp cho yên tâm.
Bạn có thể đo điện trở nguồn của PS hiện tại, rồi đi mua điện trở = 5/6 điện trở đã đo được rồi mắc nối tiếp trước khi ra chân cắm nguồn, như thế điện áp rơi trên bộ input nguồn của PS là 120V, mà nguồn điện vào là 220VAC. Tuy nhiên giải pháp chọc ngoáy vào phần cứng là không hay cho lắm.
Làm đc, khả thi nhưng mình cũng sẽ không làm.

Chỉnh sửa lần cuối:

haloshop

Banned

PS3 cắm điện 110 hay 220 gì vào cũng ok hết nên ko cần chuyển gì đâu.

nếu nó dùng điện Auto còn cắm đc, chứ nó chỉ dùng điện 110v, cắm 220v vào thì cháy

dhhanh

ps 3 slim có cái auto volt.Các bác cứ cắm vào thoải mái...!

blackcoffee

Cái này bạn phải đọc kỹ manual phần power supply không cắm liều là tèo đấy.
Nếu không thì cứ cắm qua ổn áp cho yên tâm.
Bạn có thể đo điện trở nguồn của PS hiện tại, rồi đi mua điện trở = 5/6 điện trở đã đo được rồi mắc nối tiếp trước khi ra chân cắm nguồn, như thế điện áp rơi trên bộ input nguồn của PS là 120V, mà nguồn điện vào là 220VAC. Tuy nhiên giải pháp chọc ngoáy vào phần cứng là không hay cho lắm.
Làm đc, khả thi nhưng mình cũng sẽ không làm.

Áp dụng lý thuyết mà không biết chổ dùng vậy huynh. Nó đâu phải là tải thuần túy đâu là làm dùng định luật Ohm sử dụng!

Mở bo nguồn ra xem vì theo mình biết con PS3 này có nguồn là universal voltage nên cứ mở ra xem bên trong bo ghi áp bao nhiêu rồi cắm thử nhe!

Nếu là nguồn xung dùng 01 tụ lọc, mở ra thấy em tụ lọc có điện áp 200VDC ( nếu cắm 220V AC thì bị nổ tụ ngay) thì thay lại tụ có điện áp 300V hay lớn volt hơn , cắm 220V chạy tuốt.

nmc1988

Mình cũng có cái PS3 hàng nội địa Nhật, nó ghi điện áp 100v, nhưng cũng chả liều cắm thử 220V mà cắm qua ổn áp Lioa cho lành. Nhỡ đâu thì toi, mà qua ổn áp thì cũng tốt và chả sao cả:D

Bên trên