Đổi Font chữ phụ đề Cho Dune D1??

huyluan2011

Active Member
Mình không thích lắm Font chữ mặc định của Dune D1, trong khi con TViX N1 chỉ việc chép Font vào USB rồi load là xong.... Ai chỉ giùm mình cách chuyển Font chữ phụ đề của Dune thành các Font như Arial, Talhoma với... Tks

hdd-hdp

Ðề: Đổi Font chữ phụ đề Cho Dune D1??

Hình như không chuyển được đâu bác ạ! Chán thế cơ. mà font Dune xem cũng dc rồi mà bác. Khác gì Starmovie đâu! hí hí.

susucarot

Member

Mình không thích lắm Font chữ mặc định của Dune D1, trong khi con TViX N1 chỉ việc chép Font vào USB rồi load là xong.... Ai chỉ giùm mình cách chuyển Font chữ phụ đề của Dune thành các Font như Arial, Talhoma với... Tks

Firmware hiện tại vẫn chưa được bạn ạ...

huyluan2011

Active Member

Mình không hài lòng với một vài phụ đề không hiển thị được dấu cứ toàn thấy dấu ? rất khó chịu.....
Có phim bị phim không.

HD_Tamnhinso

Mình không hài lòng với một vài phụ đề không hiển thị được dấu cứ toàn thấy dấu ? rất khó chịu.....
Có phim bị phim không.

Mình đã sử dụng Dune nhiều lần rồi nhưng chưa bao giờ thấy tình trạng như Bác nói cả. Tất cả đều ra phụ đề tốt và rỏ ràng. Bác bị phim nào bị để anh em test thử xem sao. :)

huyluan2011

Active Member

Mình đã sử dụng Dune nhiều lần rồi nhưng chưa bao giờ thấy tình trạng như Bác nói cả. Tất cả đều ra phụ đề tốt và rỏ ràng. Bác bị phim nào bị để anh em test thử xem sao. :)

Bác coi thử phim Tron.Legacy xem. Phụ đề down bên hdvnbits hay subscene đều bị thế.

nokia6681

Member

Mình ko hiểu tại sao FW của DUNE ko cho phép đổi font như mấy em Realtek nhỉ.

1080p

Có phim bị phim không.

Có thể do phụ đề bị lỗi. Lúc trước mình load film The Fast & The Furious 2009 về xem trên Dune Base thấy phụ đề cũng có dấu ? thay cho các dấu mũ. Down sub khác về thay vào thì ok

meomatto

Active Member

Đổi lại Phụ đề với mã chuẩn UTF-8 đi xem sao bác ơi! Em dùng Base không bị như thế đâu.

happythanh

Active Member

mình mới xài Dune Max thấy phụ đề khó đọc hơn của Tvix vì không có màu nền như của Tvix nên nhiều khi chữ bị hoà cùng màu với hình ảnh trong film, của Tvix mình có thể chọn background là màu đen thì khi đọc rất dễ.

Vả lại các chữ phụ đề của Dune cách xa nhau quá, có vẻ hơi bất thường làm mình phải lia mắt nhiều hơn, chưa kể chữ hơi ốm.

Kể như đổi được font phụ đề và có màu nền thì hay quá

su_su

Điệp vụ bất khả thi cho tới Firmware kế tiếp

CamDao

Bác đổi màu phụ đề được bác ơi trên remote có hết

trungduckdmt

Bác dùng remote nhấn vào phím sub rồi vào phần setup mà đổi mầu phụ đề. Đổi được 6 loại màu phụ đề mà.

xedieu

Hôm qua em xem tập 37,38 Tân ỷ thiên file mp4 ext subt, các chữ tiếng Việt có dấu bị thành dấu ? hết mới bực chứ!

HD_Tamnhinso

Hôm qua em xem tập 37,38 Tân ỷ thiên file mp4 ext subt, các chữ tiếng Việt có dấu bị thành dấu ? hết mới bực chứ!

Bản mã phụ đề bị lỗi đó Bác, Bác tải bản phụ để khác về thử xem sao. Hồi trước em cũng bị tình trạng tương tự, tải bản phụ đề khác về xem bình thường :)

huyluan2011

Active Member

Hiện giờ phim Harry.Potter.and.the.Deathly.Hallows.Part.1.2010.BluRay.720p.DTS.x264-CHD phụ đề down trên subscene.com cũng bị lỗi Font khi play trên Dune D1, chưa biết cáchj xử lý sao hết.

danvt

Well-Known Member

Hiện giờ phim Harry.Potter.and.the.Deathly.Hallows.Part.1.2010.BluRay.720p.DTS.x264-CHD phụ đề down trên subscene.com cũng bị lỗi Font khi play trên Dune D1, chưa biết cáchj xử lý sao hết.

Mở chương trình SubPro 3.0 ra, load sub và save lại là xong à bạn ơi

xedieu

Bản mã phụ đề bị lỗi đó Bác, Bác tải bản phụ để khác về thử xem sao. Hồi trước em cũng bị tình trạng tương tự, tải bản phụ đề khác về xem bình thường :)

Bác cho em hỏi tìm mấy cái phụ đề này ở đâu ạ?

thinhglam

Member

Phụ đè với Dune cũng không có vấn đè gì. Tôi xem cả Brulay nguyên gốc vẫn ok.

Bên trên