Download kết hợp giữa Rapidshare & IDM cứ bị down hoài! Xin tư vấn giúp em.

coolspider

Nhờ các Anh Chị tư vấn giúp em.

Em đang sử dụng IDM (ver5.15) kết hợ[ với Rapidshare để download film mỗi ngày.

Em down film mỗi ngày với kết hợp trên tại cty thì không vấn đền gì, trung bình mỗi lần down 5 link, tốc độ trung bình khoảng 150 kbs .....

Cũng với kết hợp này em áp dụng cho máy ở nhà nhưng lại gặp 1 vấn đề: Khi treo máy down 1 thời gian thì IDM thông báo 1 câu đại khái là "Tên file trên servers đã được thay đổi .......... bạn nên download lại....", em không nhớ nguyên câu tiếng Anh nhưng đại ý nó là vậy.

Ví dụ em đang down 5 file, mỗi file nó báo thời gian còn lại khoảng 1 tiếng, tốc độ down khoang 20 - 30 kbs. Nhưng khi treo máy bỏ đi 1 thời gian là nó hiện lên câu thông báo như em đã trình bày như trên. Lúc này có file đã down duoc 75%...... có file down duoc 50%v.v... nhưng phần báo Status nó để 0.0 kbs hết. Và 1 vấn đề lạ nữa là khi nhấn Resume nó báo lỗi như trên tiếp và Size nhảy về 100% hết trong khi đó file chưa down xong!!!!!

Em tưởng Rapidshare giới hạn hay gì đó nên em test trên Account Rapidshare cho down 1 ngày 10GB vẫn bị tình trạng này luôn.

Vậy có phải đường truyền em sử dụng ờ nhà nó limit lại không (Em đang sử dụng ADSL gói HomeN của Viettel).

Bí quá em lại vào cty down tiếp, link vẫn tốt, tốc độ vẫn cao.

Nhờ các Anh Chị tư vấn giúp em tình trạng trên là do đâu, rapidshare? IDM ? hay gioi han cua duong truyền Viettel.

Em cảm ơn rất nhiều.

coolspider

Ðề: Download kết hợp giữa Rapidshare & IDM cứ bị down hoài! Xin tư vấn giúp em.

Các anh ơi ........ vào tư vấn giúp em với.. hix hix

duongtan

Member

Bạn có dùng queue không?

Giảm số file download cùng lúc xuống còn 1-2 file thôi xem sao.

coolspider

Bạn có dùng queue không?

Giảm số file download cùng lúc xuống còn 1-2 file thôi xem sao.

Cảm ơn Duongtan nhiều.

Để tối nay về nhà mình thử giảm số file down cùng lúc xuống xem sao.
Chẳng qua mình làm biếng tí, cứ muốn để nó down 1 lúc như vậy trong lúc chạy đi làm việc khác nữa.... hì hì.

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là... Nếu trong phần Queue mình có sẵn 1 list link cần down, mình giới hạn lại là down 3 file 1 lần, vậy khi down xong 3 file chương trình có tự động down tiến mấy file còn lại trong list không?...... Từ trước giờ mình vẫn làm thỉ công tức là chọn các file tiếp theo vàn nhấn Resume.

Thanks bạn nhiều

duongtan

Member

Nó sẽ down từ đầu cho đến hết. Có link nào tạm thời error thì nó sẽ xếp xuống cuối cùng, sau khi down hết các link khác nó retry và down lại. Bạn có thể chỉnh số file down cùng lúc, thứ tự các file trong menu Scheduler (hình cái đồng hồ trên thanh công cụ), vào tab Files in the queue.

coolspider

Nó sẽ down từ đầu cho đến hết. Có link nào tạm thời error thì nó sẽ xếp xuống cuối cùng, sau khi down hết các link khác nó retry và down lại. Bạn có thể chỉnh số file down cùng lúc, thứ tự các file trong menu Scheduler (hình cái đồng hồ trên thanh công cụ), vào tab Files in the queue.

Há há ............ Vậy mà từ trước đến giờ mình mù cái vụ này... cứ đi đâu đó 1 hồi lại quay về canh X_X.... Thanks bạn nhiều ;))

thangnd

Há há ............ Vậy mà từ trước đến giờ mình mù cái vụ này... cứ đi đâu đó 1 hồi lại quay về canh X_X.... Thanks bạn nhiều ;))

Bạn,mình cũng gặp chuyện này rùi.Cái này là do đường truyền của ta (Vtell.VNPT...)đôi lúc bị rớt.Nếu rớt ngắn và khôi phục lại nhanh thì việc down bằng IDM vẫn bình thường,nhưng nếu rớt đài lâu quá thì RS sẽ block link khi đó nếu down tiếp sẽ chỉ down về trang html,tình trạng này kh chỉ đối với RS mà cả Mega1280 cũng bị.Còn nếu đường truyền ổn định thì bạn có thể để queu tới 30-40 file chờ down vẫn tốt như thường.Mạng cơ quan bao giờ cũng ổn định hơn mạng gia đình vì chọn gói cước cao sìn hơn.Vậy thôi.
Theo kinh nghiệm của mình bạn vào Setting chọn số file down cùng lúc là 2 hoặc 3,rồi add các file muốn down vào hết,chương tringf sẽ đưa cá file chờ vào queu,lần lượt sẽ down,mình đã làm các này ở máy cơ quan,để qua đêm lun.Sáng tới chỉ việc gom lại Khỏe re.Hic

Chỉnh sửa lần cuối:

coolspider

Bạn,mình cũng gặp chuyện này rùi.Cái này là do đường truyền của ta (Vtell.VNPT...)đôi lúc bị rớt.Nếu rớt ngắn và khôi phục lại nhanh thì việc down bằng IDM vẫn bình thường,nhưng nếu rớt đài lâu quá thì RS sẽ block link khi đó nếu down tiếp sẽ chỉ down về trang html,tình trạng này kh chỉ đối với RS mà cả Mega1280 cũng bị.Còn nếu đường truyền ổn định thì bạn có thể để queu tới 30-40 file chờ down vẫn tốt như thường.Mạng cơ quan bao giờ cũng ổn định hơn mạng gia đình vì chọn gói cước cao sìn hơn.Vậy thôi.
Theo kinh nghiệm của mình bạn vào Setting chọn số file down cùng lúc là 2 hoặc 3,rồi add các file muốn down vào hết,chương tringf sẽ đưa cá file chờ vào queu,lần lượt sẽ down,mình đã làm các này ở máy cơ quan,để qua đêm lun.Sáng tới chỉ việc gom lại Khỏe re.Hic

Cảm ơn bạn Thangnd nhiều.

Đúng là đường truyền ADSL Gia đình chập chờn thật, dùng để check mail hay duyệt web thỉ không vấn đề gì vì không phát hiện được lúc gián đoạn. Còn khi download liên tục thì lòi ra ngay... hì hì

Lúc trước em cũng có sử dụng Gói cước cao nhưng cuối tháng vất vã quá nên em chuyển về gói thấp nhất cho nhẹ. Bậy giờ ngẫm lại em mới thấy gói cước cao down nhanh và ổn định ô cùng (cuối tháng buồn :eek:).

Bạn nói cái vụ Block link thì mình hiểu ra ngay vấn đề, và thằng RS làm vậy cũng đúng vì đường truyền chập chờn ..... trong khí đó IDM cứ Reconect hoài nó block là phải rồi!

Tối hôm qua mình có cho nó Queu 2 link, duoc khoang 2 tieng thi ok, sáng thuc dậy thay link down chi dc vai cai, còn ca 1 list dài phía sau... hì hì. Thôi thì an phận và thông cảm cho đường truyền thôi bạn nhỉ.

Cảm ơn bạn rất nhiều

Bên trên