Download phim bằng laptop

5ti

Uploader
Ðề: Download phim bằng laptop

Người hay đi lại mà lại có laptop của liên xô để DL thì là nhất.
Ra quán càphê vừa ngắm trời ngắm đất lại tranh thủ DL được 1 mớ.

Làm cái HDD rời ở ngoài lưu trữ tài liệu làm ăn cho chắc, kẻo có ngày bán nghiệp.
Còn cái laptop khi nào hỏng thì báo cáo Liên xô cấp cho cái khác lại càng khoẻ.

trungkho

Member

Hì, bác cứ yên tâm mà down, chả sợ gì đâu, xác suất hư vì download nhiều, nhỏ hơn hẳn so với vụ hư HDD vì vác laptop tung tăng lúc ổ cứng đang còn quay.

Để cho chắc ăn, bác vào options của các chương trình download, chỉnh cache cao lên, tầm 20MB thì ghi xuống đĩa 1 lần chẳng hạn :D

duonglv

Well-Known Member

khi mình clone nó sẽ cho mình chọn ổ nào dung lượng bao nhiêu luôn :D tức là phần đã có dữ liệu thì nó bê nguyên xi, còn phần free space nó cho tùy mình ghép thế nào cũng được, chứ không phải là phần dữ liệu là 1 ổ, còn phần trống nó cho thành ổ khác đâu :D

sieucan

Active Member

bác dùng Acronis True Image nó có chức năng Clone Disk, mà đã Clone thì cứ gọi là y xì bác ạ :D em toàn dùng cái này để thay hdd cho laptop, 1 tẹo là xong, đỡ phải cài đi cài lại mất thời gian :D bác cứ dùng thử đi nhé

trong ghost thì gọi là copy disk to disk
Với yêu cầu như của bạn chủ thread thì chỉ có dùng Macbook, khởi động OS từ ổ cứng ngoài (qua IEEE 1394) lúc đó ổ ngoài sẽ đóng vai trò là ổ chính, HDD trong máy đóng vai trò ổ phụ. Còn kiểu gì thì ổ chứa OS cũng luôn online.

Tôi không nghĩ dùng laptop để 24/24 là ý hay, ngay cả máy bàn ng ta cũng không thiết kế để có thể chạy 24/24.
Nếu có thể bạn nên nghĩ đến linh kiện dùng cho dòng server.

Bên trên