(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

dhpaul

Well-Known Member
Quất hết để mấy bạn antiK mệt luôn hả?
Thực ra em thấy K+ bây giờ so với hồi 2010 mới ra cung cách làm ăn cũng đã tốt hơn rất nhiều rồi, chứ vẫn như hồi 2010 kể cả giá có xuống dưới 125k chưa chắc đã được lòng khán giả. Chương trình của K+ giờ cũng đã phong phú hơn, chỉ có điều hình như họ đang rối trong việc định hướng nội dung của các kênh giải trí K+1 và NS???

hunglong84

Active Member
Nay e thấy htv thể thao phát sóng ngoại hạng, ko biết họ mua được gói gì vậy các bác

boyben2011

Well-Known Member

Uiii cha cha sau gần 2 năm nhục nhã tìm link (vì TV nhà boy dùng TH Viettel-gói Cơ bản) bi giờ boy mới thưởng thức đc NHA trên TV thực sự :p

tienthanhbk

Well-Known Member
analog có card :D 3 cái jack AV cắm vào đầu thu để share tín hiệu
t quỳ m rồi, TV số bản chất là nó tích hợp cái đầu thu vào TV
m có hiểu truyền hình analog là ntn ko? Phải là truyền hình số mới share dc ko thì share cc đc lan internet ak
Ông này trình độ hiểu biết kém mà hay nói bừa. Analog có thể chuyển sang số bằng card chuyển đổi nhé, ai ko có TV có thể mua card về gắn PC để xem,
https://www.lazada.vn/products/pci-...hlistcategory.list.25.2aa651a5k3LbqS&search=1
và xem đc trên PC cũng đồng nghĩa nó đã là tín hiệu số, và cũng có nghĩa có thể share lên internet theo các hình thức khác nhau. Sở dĩ analog khó kiểm soát bản quyền bới vì tín hiệu như dạng broadcast, nội dung thu đc của mọi người là như nhau,ai thu đc thì xem mà nhà cung cấp ko biết đc thuê bao nào đang share lậu. Còn với tín hiệu số thì họ có nhiều cách để kiểm soát.

Chỉnh sửa lần cuối:

boyben2011

Well-Known Member
Ông này trình độ hiểu biết kém mà hay nói bừa. Analog có thể chuyển sang số bằng card chuyển đổi nhé, ai ko có TV có thể mua card về gắn PC để xem,
https://www.lazada.vn/products/pci-...hlistcategory.list.25.2aa651a5k3LbqS&search=1
và xem đc trên PC cũng đồng nghĩa nó đã là tín hiệu số, và cũng có nghĩa có thể share lên internet theo các hình thức khác nhau. Sở dĩ analog khó kiểm soát bản quyền bới vì tín hiệu như dạng broadcast, nội dung thu đc của mọi người là như nhau,ai thu đc thì xem mà nhà cung cấp ko biết đc thuê bao nào đang share lậu. Còn với tín hiệu số thì họ có nhiều cách để kiểm soát.
Cái card này chính là đầu thu kỹ thuật số của tụi VTC ngày xưa đó, ông nên xem lại sách viết về tín hiệu analog và tín hiệu số nghen để tìm hiểu
Thật tào lao khi ông lấy 1 link trang mua-bán để tranh luận vs tôi

tienthanhbk

Well-Known Member
Cái card này chính là đầu thu kỹ thuật số của tụi VTC ngày xưa đó, ông nên xem lại sách viết về tín hiệu analog và tín hiệu số nghen để tìm hiểu
Thật tào lao khi ông lấy 1 link trang mua-bán để tranh luận vs tôi

Ngu vãi, cái tên card nói lên tất cả rồi. Có hiểu "Analog TV Turner" nó là cái gì không mà cứ cãi cùn. Khuyến mãi thêm link khác và chịu khó đọc mô tả sp nhé.
http://manhattan-products.com/pci-analog-tv-tuner-card
Chung quy lại ông nói truyền hình analog éo phát lậu đc thì đây, dùng cái card này, tôi cắm cái thăng truyền hình analog SCTV vào cái lỗ to nhất trên card, cài driver cho PC, mở VLC lên VTV xem chương trình khoa học công nghệ để mở mang thêm đầu óc, sướng quá thì livestream bằng vlc luôn cho mọi người xem.
Còn nói về truyền hình kỹ thuật số như ông đang hiêủ, nó cũng có thể đi chung cáp đồng trục với truyền hình analog nên trên 1 đường truyền có thể tồn tại 2 loại truyền hình (Bản chât truyền dẫn vần hoàn toàn là analog kể cả truyền hình vô tuyến ). Tuy nhiên, tín hiệu truyền dẫn trên cáp đồng trục đều là analog, khác nhau ở chỗ truyền hình analog sẽ được TV đưa trực tiếp tới module xử lý dưới dạng analog thuần túy. Còn truyền hình số thì tín hiệu analog từ cáp đồng trục chuyển tới bộ chuyển đổi Analog-Digital trên đầu thu KTS hoặc trên module giải mã A-D của TV, có thể phải có thẻ thuê bao mới giải mã đc, từ đây tín hiệu xuất ra có thể là số (HDMI, optical...) hoặc analog (AV- lại qua 1 bước chuyển đổi D-A nữa).
Tôi nghĩ ông bạn có sự thiếu hiểu biết về tín hiệu nên nhầm lẫn giữa analog và digital và truyền dẫn. Tôi có 5 năm dùi mài đít quần trên ghế nhà trường về ngành viễn thông, tuy đã 15 năm rồi nhưng mấy cái cơ bản này nên chắc cũng ko đến nỗi phải xem lại sách gì đó như ông nói đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member
Giờ này kể cả stream online tùm lum UEFA nó cũng chẳng để ý nữa đâu =)) vì K+ đã giúp họ đạt mục đích rồi.

Flatland

Well-Known Member
Giờ này kể cả stream online tùm lum UEFA nó cũng chẳng để ý nữa đâu =)) vì K+ đã giúp họ đạt mục đích rồi.
Không bác nhé. K+ vẫn buộc phải bảo vệ bảnvquyeenf trên lành thổ Việt Nam. Ngay từ sau lượt phát sóng đầu tiên, K+ đã gửi thông báo và yêu cầu ngừng phát sóng/stream tới một loạt đơn vị/ trang ưeb vi phạm, trong đó bao gồm 4 trang có ser. ở nước ngoài (K+ đường Canal+ hỗ trợ việc này) Để bảo vệ quyền lợi của mình K+ có lên phương án khởi kiện các cá nhân, tổ chức không hợp tác và tái vi phạm. (Trước mắt là khoá các thuê bao từ K+ stream sóng)

dhpaul

Well-Known Member
Chủ yếu em muốn nói rõ là những chuyện bị cắt sóng như trước đây sẽ không xảy ra vì K+ đã mua bản quyền đầy đủ, có thiện chí và đủ khả năng bảo vệ bản quyền. Giờ có khi UEFA còn đứng ra bảo vệ giúp không chừng.
Có bác nào thạo tin biết được có nhà đài quảng bá nào có ý định mua bản quyền cúp C1 và C3 ko nhỉ, hình như K+ chỉ độc quyền trên THTT và OTT nên các nhà đài quảng bá vẫn có thể nhảy vào?

dhpaul

Well-Known Member
Cách đây mấy hôm MyTV nổ trên fanpage là có, sau lại gỡ xuống =)) hay là có bất ngờ phút 89 nhỉ =))
Mà bản quyền World Cup năm nay thì các bác khỏi cần lo, anh Ngố kiểu gì chả tác động giúp cho thằng em =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên