(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Tin vui nữa rồi, cứ đà tăng 140% thuê bao mỗi quý thì sẽ có thêm nhiều chương trình khuyến mãi cho khách hàng. Quan trọng là không tăng tiền thuê bao.

Hoà vốn từ tháng 06/2015, hehe... Chuẩn bị hốt lúa. ;))

thegioi05

Active Member

SCTV thuê bao thấy nó cũng khá rẻ , có nơi chỉ 80k,90k/tháng nhưng vẫn đầy đủ các kênh thể thao . Từ hè đến giờ nó độc quyền mấy giải nhưng vẫn ko tăng cước thuê bao .
boyben nói cũng ko phải ko có lý mà sao các bác dùng K+ ném đá ghê thế :D
Những nơi SCTV giá rẻ thường nó chỉ gói gọn ở trong Thị xã hoặc thành phố thuộc một tỉnh đó thôi. Chi phí đầu tư hạ tầng không cao + mức thu nhập người dân nên giá nó rẻ như vậy. Như ngay Bình Phước quê em thì giá TH cáp của VTVcab cũng rất là rẻ lại còn đi gần như là khắp tỉnh, còn SCTV chỉ tập trung ở Thị Xã Đồng Xoài. Mà mấy cái giải đó ai xem nhiều đâu thì ai mà dám tăng hả bác, tăng rồi họ kéo nhau sang HTVC, VTVcab thì toi hết.

Những nơi SCTV giá rẻ thường nó chỉ gói gọn ở trong Thị xã hoặc thành phố thuộc một tỉnh đó thôi. Chi phí đầu tư hạ tầng không cao + mức thu nhập người dân nên giá nó rẻ như vậy. Như ngay Bình Phước quê em thì giá TH cáp của VTVcab cũng rất là rẻ lại còn đi gần như là khắp tỉnh, còn SCTV chỉ tập trung ở Thị Xã Đồng Xoài. Mà mấy cái giải đó ai xem nhiều đâu thì ai mà dám tăng hả bác, tăng rồi họ kéo nhau sang HTVC, VTVcab thì toi hết.
Thấy bác cũng lâu rồi, nhưng không có thời gian để để làm quen.
Bác ở Bình Long à? Em ở Bù Đốp đây :D.
Thấy bác cũng thích xem truyền hình, cũng vọc vạch DVB Dream, nếu bác để ý tí, hoặc về quê mình thì nhiều anh em BP mình có nhiều cách xem NHA lắm, nếu rãnh thì bữa nào anh em đồng hương giao lưu với nhau, đảm bảo giải gì cũng có :D

thegioi05

Active Member

Thấy bác cũng lâu rồi, nhưng không có thời gian để để làm quen.
Bác ở Bình Long à? Em ở Bù Đốp đây :D.
Thấy bác cũng thích xem truyền hình, cũng vọc vạch DVB Dream, nếu bác để ý tí, hoặc về quê mình thì nhiều anh em BP mình có nhiều cách xem NHA lắm, nếu rãnh thì bữa nào anh em đồng hương giao lưu với nhau, đảm bảo giải gì cũng có :D
Em ở Hớn Quản gần với chổ thảm sát 6 người đó bác. Nhưng giờ cắm xào trên Sài Gòn luôn rồi, thỉnh thoảng tầm 1, 2 tháng mới về. Bữa qua Phước Long khúc qua Bù Gia Mập tí em thấy mọi người ở đây chịu chơi ghê. Gần như mỗi nhà có một chảo thu >1.2m thậm chí có nhà còn quất cho 3 cái luôn.
Mà chổ bác thu được sóng bên Cam không bác? Bên đó cũng kha khá kênh ngon lành.

Đôrêmi

Moderator

Tin vui nữa rồi, cứ đà tăng 140% thuê bao mỗi quý thì sẽ có thêm nhiều chương trình khuyến mãi cho khách hàng. Quan trọng là không tăng tiền thuê bao.

Hoà vốn từ tháng 06/2015, hehe... Chuẩn bị hốt lúa. ;))

Thêm cho em 1 tin nhé, hôm vừa rồi anh mới ngồi uống rượu với 4 bác bên K+ (có 2 bác là Tổng đại lý) nghe tình hình chính sách K+ chưa được ổn với đại lý, dạo này thấy các bác đó bán AVG còn nhiều hơn K+ :D :D :D

Flatland

Well-Known Member

Thêm cho em 1 tin nhé, hôm vừa rồi anh mới ngồi uống rượu với 4 bác bên K+ (có 2 bác là Tổng đại lý) nghe tình hình chính sách K+ chưa được ổn với đại lý, dạo này thấy các bác đó bán AVG còn nhiều hơn K+ :D :D :D
Đúng rồi bác, vì K+ thắt chặt quản lý tránh tình trạng một số đại lý gây phiền hà cho khách hàng, hoặc chătj chém khách vô tội vạ và đặc biệt với chính sách ra thẻ cào các đại lý không vui khi phải trả tiền trước thu về sau. Trước kia các đại lý thoải mái tiêu tiền của K+ đến hết tháng, quý mới phải thanh toán.

thebluez

Active Member

. Mà mấy cái giải đó ai xem nhiều đâu thì ai mà dám tăng hả bác, tăng rồi họ kéo nhau sang HTVC, VTVcab thì toi hết.

ở dưới quê khi xem NHA cứ như trẩy hội, còn khi phát Serie A, Ligue 1 thì nhà nào cũng tắt đèn ngủ hết :))

Smart_Love

Ðề: Re: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

@anh0424 âm binh của Vinh20 ak :))
Căn cứ vào đâu để xác định giải nào ngon hay ko ngon cái ? :))

Cứ nói tiền cước ko bằng bữa nhậu ;)) có lúc thiếu 1k trong ví còn thấy quý đấy cha nội ak =))
Nói cùn: Nếu thế K+ nó tăng lên 1tr/tháng tôi cũng nói đc như ô =))
Tính ko đăng nhập cmt mà đọc thấy chú nói xàm quá nên đăng nhập cmt chém gió với chú chơi.
Thứ 1: Những ý chú nói cũng có cái đúng, cũng có cái sai, ko phải là đúng hoàn toàn. K+ bỏ ra nhiều tiền để mua bản quyền, và chất lượng hình ảnh âm thanh HD đẹp nên giá cước cao hơn SCTV là phải thôi, nếu chê thuê bao hàng tháng mắc thì có thể ko lắp K+, nó ko ép buộc mình được, và mình cũng ko ép nó được.
Thứ 2: Chú nói căn cứ vào đâu? dựa vào đâu để so sánh giải nào hay hơn? tôi cũng ko biết căn cứ vào đâu nữa, nhưng bây giờ cứ lấy 10 thằng ra hỏi thì hết 8 thằng nó coi NHA rồi, ko xem Ý. tui là người kinh doanh quán cafe, cuối tuần khách uống cafe xem bóng đá là đa số bắt sóng NHA coi, rất rất ít người coi Ý hay Đức.
Thứ 3: Chú đừng có nói đi nói lại vụ K+ với SCTV nữa, K+ nó có 2 giải NHA và La liga thì cũng đủ canh tranh với 3 giải kia của SCTV rồi.
Chú cmt nói riết rồi ngta thấy nhàm chán thành ra ba xàm, trên này có ai ủng hộ chú đâu, thấy nhiêu đó là đủ hiểu rồi. Hên đây là Topic chung nói về bản quyền truyền hình, chứ chú mà nhảy qua Topic dành riêng cho K+ thì chú mệt với khách hàng bên đó.
Tui đăng nhập và cmt cho chú em suy nghĩ 1 chút thôi, chứ ko có ý j sâu xa. Tui nghĩ chú chắc ko lớn tuổi hơn tui đâu, thấy cmt nói chuyện gây Wall là biết tuổi đời chú sao rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

thấy cmt nói chuyện gây Wall là biết tuổi đời chú sao rồi.

Gây "Wall" là cái gì vậy thím Smart_Love? Thôi thì thím thuần việt cho nhanh đi, đã không biết tiếng anh rồi mà còn nhận xét người ta. Chưa chắc là mình đã thạo đời đâu. :)

saigonboy_92

Active Member

vãi cả "gây Wall",chú kia mù sinh ngữ mà còn làm màu,nói tiếng Việt đại đi :-j

phithien

Well-Known Member

topic trở thành nơi chửi nhau như hàng chợ cá. tình hình cũng đã xong. các nhà đài cũng công bố bản quyền gần hết r. mong các bác chém gió ít, đưa thông tin thiết thực hơn, chứ lâu lâu vào lại trôi mấy trang, đọc lại toàn gió

K+ nó nằm ở phân khúc khác AVG nha anh, ơ , mà em hỏng phải người K+ nên hỏng quan tâm. :))

Vinh20

Well-Known Member

1. Mình mấy hôm hơi bận nên cũng mệt, thứ nhất mình cũng không phải là trẻ con nên bạn gọi minh là trẻ ranh cũng được nếu bạn hơn 30 tuổi nhé? Còn nếu đúng xin lỗi được gọi bằng Anh.
2. Mình xin lỗi vì cũng hơi bực dọc nên phát ngôn có phần gây đả kích quá đáng
3. Bạn Anhdv??? gì đó không phải nick Clone của mình, có thể bạn đó đồng quan điểm với mình nên góp ý thôi.
4. Đúng là kênh Thái không phải biss gì cả, xin lỗi nói sai nhưng xem free được thì xin mời bạn, chúc bạn vui!
5. Có lẽ mình cũng hơi ... trẻ con đi hơn thua bản quyền này nọ. Nhưng nếu quan tâm thì bạn hãy đọc thông tin năm nay kênh Telefonica mua độc quyền La Liga đầu tiên là 600 triệu đô rồi sẽ bán phân phát. Còn Skysport + BT Sport mua 3 năm Premier League là 3 tỷ bảng, mỗi mùa 1 tỷ bảng khoảng 1 tỷ 500 t euro. Rõ ràng cái nào đắt hơn. Nên như bác gì bán cafe mà chả cần, Ngoại hạng Anh diễn ra thì các báo mạng họ trực tiếp từng pha bóng một chứ ai đi trực tiếp các trận của giải Đức, Pháp hoặc Ý đâu. Trừ khi trận cầu đinh thì mới làm thôi. Thị trường là nơi phân hóa cái hay rõ nhất, cái tốt sẽ mạnh, cái yếu cái nhỏ rõ là không bằng rồi.
6. Nói chung các đài đã có bản quyền của họ, họ phục vụ các đối tượng khán giả như mong muốn, ai mê gì lắp đài mình cần vì không phải ai đêm nào cũng xem đủ một phát tất cả các giải được, giỏi lắm được 2 giải thôi. Và giờ, chúng ta lại HÓNG và đoán xem có ai mua được Champion League, Europa League thậm chí là xem giải Bồ Đào Nha, Nga,.. thậm chí là Jleaguea ở đâu chẳng hạn ^_^ Cái gì rõ rồi thì thôi. Như là SCTV ngoài các giải chính mua cả 2 giải hạng dưới Football League của Anh chẳng hạn hình như cả Scottish Premier League nữa :p. Mỗi giải đấu đều có cái hay riêng, mình nhớ xưa rất thích coi Derby Oldform trên GoalTV1, xem thú vị lắm. Mỗi nền bóng đá là chứa đựng văn hóa, xem bóng đá và thươngr thức có văn hóa nhé. ^__^

Vinh20

Well-Known Member

À ngoài lề, AVG bán chạy là đương nhiên mà có điều kiện xíu mua AVG phí 20k xem ngon hơn đầu DVBT2 nhiều. Hị hị nên AVG bán chạy hơn K+ rồi. Chứ như vệ tính VTC là đội sụt giảm mạnh nhất, tội họ nhất hix hix hix

Vinh20

Well-Known Member

Dạ xin lỗi anh Smart Love, có thể em nghĩ anh khoảng 30 tuổi vì kinh doanh là biết cung tầm đó. Em khơi mào hơi quá nên thôi, từ giờ chỉ nói về bản quyền cái gì chưa rõ ràng thôi ạ! Cái gì chính xac là ta bỏ qua! Bác nào biết chỗ xem chính xác nơi công bố thông tin bản quyền không ạ :)) Em chỉ biết tìm chỗ xem .. Vnleague, Premier League thôi :)) Tỉ dụ ATP xem TV Listing ở đâu ạ :3

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Thế nào ae oánh nhau xong chưa để tôi mời mod vào giải quyết nào. Gần chục page rồi. :-w

Vinh20

Well-Known Member

Thế nào ae oánh nhau xong chưa để tôi mời mod vào giải quyết nào. Gần chục page rồi. :-w

:3 Chắc bác cũng 91 em bằng bác, thôi giờ nói tiếp bản quyền mà :p ai nói chuyện cũ đâu :))
Bác Thiên thần của Cõi chết à ?

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Gây "Wall" là cái gì vậy thím Smart_Love? Thôi thì thím thuần việt cho nhanh đi, đã không biết tiếng anh rồi mà còn nhận xét người ta. Chưa chắc là mình đã thạo đời đâu. :)

Thông cảm đi bác,cái nick đó mới lập ko biết mục đích gì ;))
Công nhận phán kinh thiệt đó =)) tại hạ bái phục

Lập cái nick để "Gây Tường" đó là đủ biết nhiêu tuổi rồi :-j

Re: Ðề: Re: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Ai noi K+ loi, tut thue bao tram trong, nam ngoai co thoi diem k+ dat gan 850k thue bao, nhung hien gio chi con xam xi 600k thue bao, ma 900k moi la co loi. Nen nam nay k+ ko dam vung tien nua la vi the. So thue bao nay la tong ket het quy vua roi goi len vtv! Noi chung nam thu 6 nay k+ van lo

Vinh20

Well-Known Member

Thôi từ bây giờ, các bác không nên nói lời - lỗ nữa vì các bác không có báo cáo tài chính của nó thì toàn phán! Đi quá xa khỏi việc thớt này ghi rõ là vấn đề bản quyền bóng đá châu Âu. Thì chỉ đề cập vấn đề bản quyền thôi! Các giải lớn đã rõ mặt gần hết rồi chờ nốt còn 2 cái to to UEFA nữa là xong!

Bên trên