(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Flatland

Well-Known Member
Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Bữa trước có bác thần thánh hóa Viettel đã nắm chắc 96,69% C1 rồi mà sao 3,1% mà sao lâu thế nhỉ?

thebluez

Active Member

CHỈ có trên BTV 5 trong hệ thống truyền hình của SCTV mới đúng! Chứu cái trận đó VTC, H1, HTV có hết :)
Nói chung một khi đã Độc, thì là thuốc độc luôn!

thật ra thì trên hệ thống truyền hình cáp SCTV cũng có VTC1, HTV9 sẽ chiếu trận này :))

Độc quyền nhiều quá nên hóa rồ cmn rồi :))

u

=))

Thông tin thêm với cụ nào xem ké bên Thái free trên vinasat:

Kênh PPTV-HD sẽ trực tiếp 102 trận/mùa đối với BundesLiga mùa giải 2015/2016 này (những trận SCTV độc quyền vẫn có thể coi free trên kênh này )

nhiều vậy ta, SCTV chỉ độc quyền có 68 trận o_O

Giờ còn c1 ko biết đài nào có. Chỉ cần có c1 thì chuyện gì cũng xảy ra. Như vtvcab, vtc hay htv có c1 cũng sẽ hot ngay. Còn k+ và sctv thì ai có c1 thì dành lợi thế cực lớn.

K+ vẫn độc quyền ngoại hạng Anh và La Liga - Giao Thông

Lại thêm 1 tờ báo nói tẩy chay k+. Trong khi sctv độc quyền quá trời giải sao ko tẩy chay đi. Ko những thế sctv độc quyền phần đông ko xem được. Vì đâu có sóng. Trong khi k+ chỗ nào cũng lắp được. Xác định từ nay đến 2018 e và 1 số bác mê giải ý và pháp đành bó tay Nếu tẩy chay nên tẩy chay sctv.

thì đâu có ai quan tậm Serie A nữa đâu :)) mình thấy bây giờ những NHM Serie A vẫn muốn xem song song Serie A và cả NHA nữa cơ

Có lẽ cúp C1 mình nghĩ chắc chắn VTV và K+ ôm thôi như mọi năm. Có lẽ bên VTV đang ép giá thằng KJ gì đó để nó không làm giá quá! MOng là trong 2-3 tuần nữa là kịp xem ... Mu đá với Bruger FC của Bỉ :3

nếu đang trả giá thì có khi VTV thí vòng play-off này luôn, hoặc thí tiếp vòng bảng, chờ bắt đầu vòng knock out rồi mua :))
cứ như bản quyền NHA mùa 2001-2002 hay sao ấy, lượt đi VTV không thèm mua vì giá đắt, làm khán giả như mình phải chuyển qua đài Đồng Nai xem, vẫn ấn tượng cái ông hô thủ thành Brad Fridel là Afred Riedl =))

Bác thông cảm! Mấy báo này họ rảnh không biết viết gì nên chắc ... copy bài của mấy năm trước. Không đọc cũng biết lại 230k, đầu thì đắt :)) Còn SCTV cước phí xem HD cũng tầm 170k thì phải :p Thâu kệ!

Hình như ở mấy tỉnh chỉ có 70, 80k gì đó thôi. Bắt SCTV thì bắt analog cũng được rồi vì kênh analog SCTV15 của nó xem rất đẹp

Thấy lịch phát sóng Ligue 1 - BTV5 phát mỗi một trận Monaco - Nice

Trận Marseille - Caen - TV5

Sao mua nguyên giải Ligue 1 mà lịch phát sóng vòng đầu có 1 trận vậy nhỉ? Hay là chưa mò ra được kênh nào khác để phát - chứ phát trên SCTV15 và SCTV TT HD thì các hệ thống cáp khác cũng phát được - haha - Bởi vậy SCTV cùi bắp, thà mua trận hay như K+ các mùa trước có khi ngon hơn là mua nguyên giải, mấy trận bình thường cho các đài cùng phát

Nếu SCTV lúc đầu làm vậy thì có khi K+ nhả LaLiga như những năm rồi, độc quyền các trận khung giờ 1 và 3

pro_man

Member

Thấy lịch phát sóng Ligue 1 - BTV5 phát mỗi một trận Monaco - Nice

Trận Marseille - Caen - TV5

Sao mua nguyên giải Ligue 1 mà lịch phát sóng vòng đầu có 1 trận vậy nhỉ? Hay là chưa mò ra được kênh nào khác để phát - chứ phát trên SCTV15 và SCTV TT HD thì các hệ thống cáp khác cũng phát được - haha - Bởi vậy SCTV cùi bắp, thà mua trận hay như K+ các mùa trước có khi ngon hơn là mua nguyên giải, mấy trận bình thường cho các đài cùng phát

Nếu SCTV lúc đầu làm vậy thì có khi K+ nhả LaLiga như những năm rồi, độc quyền các trận khung giờ 1 và 3

Hôm qua phát trận PSG-Lille rồi b ah.BTV5 phát hết 6 trận hay Ligue 1 vòng này nhé

Hôm qua phát trận PSG-Lille rồi b ah.BTV5 phát hết 6 trận hay Ligue 1 vòng này nhé

Mình cũng đang chờ nó phát như thế nào cùng lúc các trận cùng khung giờ như 2:00, 22:00 haha. Có khi mượn kênh nào đó mà các đài khác ko có để phát =))

Nói vui, chứ SCTV ko độc quyền Premier League và Laliga là được, vì mình cạch SCTV từ lúc nó lừa đảo mình vụ cước truyền hình cách đây vài năm - nên là thề ko bao giờ quay về với nó nữa

thebluez

Active Member

Ít nhất vòng này thì SCTV chỉ trực tiếp 1 trận cho 1 khung giờ nhé

thegioi05

Active Member

Thôi thì mấy anh ăn cánh gà đùi gà còn em đành ngậm ngùi ăn chân gà nướng muối ớt vậy. :(

Bóng Đá TV đã có được bản quyền phát sóng Bundesliga mùa giải 2015/2016.

Theo đó các trận đấu tại giải đấu này sẽ được chúng tôi gửi tới các bạn qua các kênh sóng Bóng đá TV, Bóng đá TV HD, Thể thao TV và Thể thao TV HD. Bundesliga mùa giải 2015/16 sẽ bắt đầu khởi tranh từ ngày 15/8.

Trận đấu mở màn giữa ĐKVĐ Bayern Munich và Hamburg sẽ được tường thuật trực tiếp trên kênh Bóng đá TV và BĐTV HD lúc 1h30 ngày 15/8.

Sau đó 1 ngày vào lúc 20h30 ngày 16/8 sẽ là trận đấu giữa đội bóng vừa giành Siêu cúp Đức Wolfburg với Frankfurt, cũng trên Bóng đá TV.

Link nguồn: Thể thao TV và Bóng đá TV có bản quyền phát sóng Bundesliga 2015/16

Vinh20

Well-Known Member

Bác The BLuez ở trong miền Nam nhớ nhiều nhỉ, mình ngoài HN nên chỉ nhớ những gì ở HN hay có, nhờ thời mấy ông Hà Nội mất .. Italy chuyển qua Đức xem 2 lần mình tắt tivi đi ngủ xem chán bỏ xừ. Cái năm ma Espn độc quyền toàn bộ VTV bị vỡ mặt ấy :)))
Sau đó dùng VTC lậu lại có :v ôi.
Nói chung thật sự SCTV là bọn dở hơi! Gì món độc quyền nên nó phát điên luôn. Mua cả lố giải nữa? Chắc thấy Football ChHampion 1 vơi 2 rẻ quá mua cả lố, rồi cả mấy giải linh tinh như Scottland ôm hết ??? Rõ ràng là một mớ gói rẻ riền ôm hết!
Vứt kênh 15 đi và Kênh Thethao HD lớm nữa. Chiếu bóng đá trên SCTV 11 và BTV5 với BTV5HD, SCTV15HD cũng được nhiều đấy chứ =)) Nói chung làm kiểu đó không rõ chính bản thân người sử dụng SCTV có thích không nữa khi người dùng SCTV toàn sang page K+ hỏi, SCTV mua Premier League chưa :p

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Bác The BLuez ở trong miền Nam nhớ nhiều nhỉ, mình ngoài HN nên chỉ nhớ những gì ở HN hay có, nhờ thời mấy ông Hà Nội mất .. Italy chuyển qua Đức xem 2 lần mình tắt tivi đi ngủ xem chán bỏ xừ. Cái năm ma Espn độc quyền toàn bộ VTV bị vỡ mặt ấy :)))
Sau đó dùng VTC lậu lại có :v ôi.
Nói chung thật sự SCTV là bọn dở hơi! Gì món độc quyền nên nó phát điên luôn. Mua cả lố giải nữa? Chắc thấy Football ChHampion 1 vơi 2 rẻ quá mua cả lố, rồi cả mấy giải linh tinh như Scottland ôm hết ??? Rõ ràng là một mớ gói rẻ riền ôm hết!
Vứt kênh 15 đi và Kênh Thethao HD lớm nữa. Chiếu bóng đá trên SCTV 11 và BTV5 với BTV5HD, SCTV15HD cũng được nhiều đấy chứ =)) Nói chung làm kiểu đó không rõ chính bản thân người sử dụng SCTV có thích không nữa khi người dùng SCTV toàn sang page K+ hỏi, SCTV mua Premier League chưa :p
Mỗi nhà đài có một phương hướng phát triển riêng. Thằng này mới thầu có 2 giải cùi mà đã kêu rồi.
Nguyên do từ đâu thì ai cũng biết. K+ vẫn nắm 2 giải hot nhất thì ko kêu.

pro2740

Active Member

hết luôn, bên SCTV thừa nhận ''sad but true'' rồi

cho mình xin link nói K+ độc quyền tất cả các trận la liga đi bạn. Mình đang tính đăng ký gói k+ mà sợ nó ko độc quyền tất cả các trận la liga

giomua

Well-Known Member

cho mình xin link nói K+ độc quyền tất cả các trận la liga đi bạn. Mình đang tính đăng ký gói k+ mà sợ nó ko độc quyền tất cả các trận la liga
Bạn là fan của Real hay Barca vậy

pro2740

Active Member

Mình là fan real

giomua

Well-Known Member

Mình là fan real
Nếu K+ nó không độc quyền hết thì kịch bản vẫn như 2 năm qua rồi, tuần nào có Real thì không Barca và ngược lại

Vinh20

Well-Known Member

BUồn cười là K+ đã công bố họ độc quyền toàn bộ từ lâu rồi mà ??? Truyền hình K+ công bố bản quyền mùa giải mới - Tin tức - Truyền hình số vệ tinh K+
Tự dưng nhiều bác ở đâu nhảy vào K+ chỉ độc quyền mỗi El Classico ??
Họ nói rõ họ độc quyền và họ chỉ tái khẳng định duy nhất có El Classico là bình thường mà? Mình theo dõi ở bên nước ngoái họ cũng khẳng định giống K+ độc quyền La Liga và độc quyền El Classico kiểu khẳng định thôi mà.
Mình hôm nay cũng coi K+ và một lần nữa họ tái khẳng định độc quyền La Liga duy nhất trên K+ 3 mùa giải tới!

pro2740

Active Member

Vậy là yên tâm lắp k+ rồi. Chỉ mong k+ có bản quyền c1 nữa là ok :)

ducanhct

Member

Thôi thì mấy anh ăn cánh gà đùi gà còn em đành ngậm ngùi ăn chân gà nướng muối ớt vậy. :(

Link nguồn: Thể thao TV và Bóng đá TV có bản quyền phát sóng Bundesliga 2015/16

Chắc là chỉ tiếp sóng của Fox sport thôi bác, như hôm quảng cáo tenis wimbledon đó bác cứ tưởng mua dc giải này hóa ra chỉ tiếp sóng có BL tiếng việt, mà cũng chỉ tiếp sóng mỗi một kênh thôi. Quảng cáo làm gì cho nó rùm beng. Bởi vì giải Đức ở VN thì chỉ có FOX vs SCTV nó độc quyền phát, thằng SCTV phát 2 trận hay nhất còn lại là FOX. Thôi thì trắng mấy giải đó thôi, năm sau hết bq NHA thì thôi K+ em xin bác đừng độc quyền nữa bọn em nhịn xem supper Sunday gần 10 năm rồi.

duy5687

Active Member

"Lúc trc ae báo đài phản bác K+ độc quyền NHA , tuy độc quyền nhưng K+ vẫn có tình người cũng chia sẻ cho ae nhà đài khác cũng có cái để ăn , cho ae xem đủ giải dù không trọn vẹn nhưng cũng có miếng gọi là tinh thần . Đằng này là bộ mặc íck kỷ của sctv ."

Đây là cmt của 1 bác trên fb của sctv. E post lên cho các bác đọc. Bác này có suy nghĩ giống e. Những mùa giải qua tuy k+ độc quyền nhưng đài nào cũng trực tiếp dù ko trọn vẹn. Và khán giả ai cũng được xem. Nhưng sctv ôm 1 đống và khán giả đành nhịn. Nói ích kỷ quả ko sai.

thebluez

Active Member

Chắc là chỉ tiếp sóng của Fox sport thôi bác, như hôm quảng cáo tenis wimbledon đó bác cứ tưởng mua dc giải này hóa ra chỉ tiếp sóng có BL tiếng việt, mà cũng chỉ tiếp sóng mỗi một kênh thôi..

đúng là chuối thật :)) thế thôi sao nó không hợp tác để bình luận tiếng Việt ngay trên kênh Fox như tiếng Thái, Indo, Malay, Trung Quốc luôn nhỉ

Flatland

Well-Known Member

Chắc là chỉ tiếp sóng của Fox sport thôi bác, như hôm quảng cáo tenis wimbledon đó bác cứ tưởng mua dc giải này hóa ra chỉ tiếp sóng có BL tiếng việt, mà cũng chỉ tiếp sóng mỗi một kênh thôi. Quảng cáo làm gì cho nó rùm beng. Bởi vì giải Đức ở VN thì chỉ có FOX vs SCTV nó độc quyền phát, thằng SCTV phát 2 trận hay nhất còn lại là FOX. Thôi thì trắng mấy giải đó thôi, năm sau hết bq NHA thì thôi K+ em xin bác đừng độc quyền nữa bọn em nhịn xem supper Sunday gần 10 năm rồi.
10 năm rồi còn nhịn được xá gì 2 lần 3 năm nữa bác? Mà năm tới bác nhịn là nhịn hẳn luôn đấy nhé...

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

"Lúc trc ae báo đài phản bác K+ độc quyền NHA , tuy độc quyền nhưng K+ vẫn có tình người cũng chia sẻ cho ae nhà đài khác cũng có cái để ăn , cho ae xem đủ giải dù không trọn vẹn nhưng cũng có miếng gọi là tinh thần . Đằng này là bộ mặc íck kỷ của sctv ."

Đây là cmt của 1 bác trên fb của sctv. E post lên cho các bác đọc. Bác này có suy nghĩ giống e. Những mùa giải qua tuy k+ độc quyền nhưng đài nào cũng trực tiếp dù ko trọn vẹn. Và khán giả ai cũng được xem. Nhưng sctv ôm 1 đống và khán giả đành nhịn. Nói ích kỷ quả ko sai.

Bản thân K+ cũng muốn ôm full giải NH Anh tuy nhiên do bên đơn vị bán nó chia gói ra thành các trận độc quyền và ko độc quyền như vậy nên phải chịu thôi để thế :)) .Các Đài khác họ mua của nhà phân phối chứ cũng đếch phải đi xin của K+ nhé mà kêu K+ còn chia sẻ cho các đài khác hài vãi =))

Bản thân nhà Đài nào cũng muốn ôm hết độc quyền tất cả các trận của mùa giải cả :)) Bạn chửi SCTV nó ôm full hết SeriA vs League 1 sao bạn ko chửi thằng K+ nó ôm full Laliga :))
Chả có thứ tình thương,tình người nào ở đây hết, ai cũng muốn ôm full hết có chăng là sự rằng buôc của đơn vị bán nên ko đc full hết thôi.Thương thì thương cái thằng IMG nó đi chia gói ra ý,đừng thương K+

Bên trên