Du lịch bụi Singapore-Malaysia

poly

Banned
Ðề: Du lịch bụi Singapore-Malaysia

ùh, lần đầu đi vì tò mò,
lần này đi làm HDViên (nghiệp dư)...
mình sẽ viết nhanh về chuyến đi vừa rồi của mình.

bác nhắc làm em buồn quá
sao minh maì công viết hâm đit luôn mà ko ai mời làm HDV vậy chài

poly

Banned

Clarke Quay

Để đi đến Clark Quay có thể đi MRT hoặc Bus , nhưng đến khi về ,chác chỉ có thể là taxi và bị charge thêm 50% vì quá 12g đêm hihi .

Một trong 7 điểm vui chơi phaỉ đến tại Singapore . Nếu đến Singapore mà ko chơi đêm ở đây thì theo poly là một thiếu sót lớn . Dọc bờ sông là các quán nước quầy bar chơi đủ thể loaị nhạc . Nếu thích sôi động thì vào các club , baỏ đảm vô thì với kẻ như poly chỉ có nước rụng cẳng mới chịu bước ra mà thôi . Tiếc là lần này sang , MOS , một club của Anh tại Sing đã ko còn , thật sự rất tiếc vì mục đích đi Clark Quay lần naỳ là vì MOS mà thôi .

Nếu thích ăn uống ẩm thực , thì dọc 2 bờ sông cũng rất nhiều nhà hàng theo đủ khẩu vị các nước ( nhưng ko thấy VN ) .

Dọc Clarke Quay là các cao ốc , khách sạn... và đặc biệt là các cây cầu cổ kiến trúc Anh thì phải .

Hai bên bờ sông là con đường dành cho khách du lịch đi bộ , đường băng hầm chaỵ ngầm dưới cây cầu ,

cũng là nơi các nghệ sĩ đường phố trình diễn kiếm sống . Lịch sự , như xa rời cuộc sống và trái ngược với những cuộc vui ồn ào chỉ cách đó vài bước chân .

Về đêm , Clarke Quay rực rỡ dưới ánh đèn màu . Tuy biết đây là cảm giác tâm lý , nó ko lớn hơn kênh Nhiêu Lộc bao nhiêu , nhưng khi đứng đây , rõ ràng poly cảm giác ở đây rất nhiều mùi tiền còn ở nhà là rác .

Ngồi bên bờ sông , nhìn những toà cao ốc lung linh ánh đèn , đối diện là Riverside police có kiến trúc khá đẹp giống khu Little India với mỗi cửa sổ là mỗi màu khác nhau

những đám đông nam nữ ồn ào trước cửa quán bar , sự tự do thoaỉ mái trong hình thức giai trí club . Ko thể ko suy nghĩ về VN với những ....thui mệt

Lần này đi ko múa may điên cuồng trong club , mà laị còn phải nằm bệnh viện và truyền máu .

50cc giá 50$SGD(*12.000VND) . Có lẽ đây cũng là lần truyền maú đầu tiên trong đời của poly và chắc poly ko bao giờ quên .

Nằm tại trung tâm khu vui chơi Clarke Quay - Singapore, quán cà phê Clinic mang đậm phong cách bệnh viện đã thu hút khá nhiều người hiếu kỳ.Không giống các quán cà phê khác, Clinic đem lại cho khách hàng một cảm giác hoàn toàn khác. Đó là không khí đích thực của bệnh viện.

Quán Clinic rất nổi bật với màu trắng, những viên thuốc nhiều màu, ống tiêm, dịch truyền, ống nghiệm và các đồ dùng bệnh viện.Khách hàng tới uống nước sẽ có cơ hội ngồi trên những chiếc xe đẩy bệnh nhân hoặc giường sắt đặc trưng bệnh viện.

Các loại đồ uống mà khách gọi sẽ được phục vụ dưới dạng túi dịch truyền, treo lủng lẳng trên cọc inox. Khách hàng sẽ thưởng thức đồ đó qua ống dẫn nhỏ, dài bằng nhựa.

hình như 2h sáng hoặc hơn , e gái bàn bên chịu ko nổi đã gục

Clark Quay , có lẽ ko phù hợp với những ai ko thích ồn ào , nhưng với những người như poly , Clarke luôn hấp dẫn bởi sự ồn aò naó nhiệt , những bar với tiếng nhạc diù dắt bản năng . Thật sự nếu đã đến đây , các bác sẽ cảm nhận được cái không khí ăn chơi , gaí đẹp đủ sắc tộc , da thịt đủ màu , và cảm giác sung sướng khi thả hồn , đôi chút thác loạn , mắt ko thể rời được những bóng hồng ngoaị quốc , dù chả để làm gì ( vì mình mà làm gì thì chết , cần thì ra geylang ) . Quên nói club bên đây chỉ dành cho người lớn , line xếp hàng check ID or Passport để đóng dấu lên tay rùi khách mới được vào . Thế nên bác nào muốn đi nhớ phai mang theo Passport nhé , ko thì về chứ ko thể nào hối lộ được đâu . Và các bác nhớ dằn túi khoảng 100$SGD còn nếu ko thì ...và nếu bạn ko có chỗ ngủ , bạn có thể ở đây đến sáng , nếu bạn có can đảm nằm hứng gió bờ sông .

Nói chơi thế thôi chứ cũng vì tại đây poly có nhiều kỷ niệm , của ngày xưa . 4 năm trước , đúng dịp sắp SN với nguy cơ thổi nến alone nên book vé đi bụi qua chơi với bạn . Cũng cám ơn bạn rât nhiều đã dẫn poly đến đây ngay ngaỳ SN của mình . Nếu hỏi poly về SN vui nhát , quậy nhất ở đâu , thì là đây , MOS , nơi ko ai biết mình , nơi mình ko là ai cả , nơi mình ko cần giấu đi bản năng . MOS , nơi bắt đầu cho một chuyện tình 5 ngày .

Tai chỗ này , góc này , lần này cố ý chụp hình lại . Giờ thì bạn đã yên bề gia thất nên thôi ko post hình . 5 ngày quá ngắn so với một đời người , nhưng cũng thật kho quên đối với một người đã đi gần 1/2 đời người .

Sorry các bạn khi poly viết về du lịch nhưng lần này laị chen cảm xúc cá nhân quá nhiều , vì đây là nơi đặc biệt khó quên .

Chỉnh sửa lần cuối:

quat_3_tieu

choa[-O<........... Bác phải vô máu à...........Mình đi Sing và Mã hồi 2006,2007 rùi mà chưa xài kiểu này ta...tiếc nhỉ:-w

Chỉnh sửa lần cuối:

kiếm vợ đi bác poly ơi
Đi kiếm cho mình những khoảnh khắc kỷ niệm đẹp mới đi poly ơi
Việt Nam....giang sơn mỹ nhân mà lị >:D<

to poly: tui thấy ông dạo này mộng tinh lắm òi nghen :-"=)):-"=))

ngongo

Wow! Nghe Poly kể chuyện Sing sao ngứa ngáy chân tay quá...Chắc phải đóng cửa tiệm vác balo lên đường thôi...Hiện tại bay hãng nào là kinh tế nhất vậy u.
cho minh một ít thông tin về một khách sạn bình dân thôi...Được biết là có tàu hỏa đi từ Sing băng qua Mã và cuối cùng là Bangkok,u có biết gì về chuyện này không cho tui biết với nhe,merci cái đùng :D

poly

Banned

Wow! Nghe Poly kể chuyện Sing sao ngứa ngáy chân tay quá...Chắc phải đóng cửa tiệm vác balo lên đường thôi...Hiện tại bay hãng nào là kinh tế nhất vậy u.
cho minh một ít thông tin về một khách sạn bình dân thôi...Được biết là có tàu hỏa đi từ Sing băng qua Mã và cuối cùng là Bangkok,u có biết gì về chuyện này không cho tui biết với nhe,merci cái đùng :D

hiện tại tiger đang KM vé 0.00USD đó bác , nhưng cộng thuế
ax ax
đi Sing qua Mã về Thái bằng train được mà bác
google là có
thông tin KS em đưa hết rùi mà
mà bác tính khi naò đi
em ké
hehehe

cái này ngoài lề.......:eek:

Hôm qua tới hôm nay tui vẫn còn ray rứt khó chịu quá :mad:, tại sao poly không can đảm dám giành lấy tình yêu và hạnh phúc cho mình cũng như cho người ấy vậy poly :mad:

.... được chia sẽ cuộc sống với người mình yêu, đó là điều tuyệt vời nhất của 1 đời người....

...ôi dạo này sao sến quá 3:-O

nobodyknow

Bác poly viết hay quá, chỉ hỏi tiếc là không được thứ tự cho lắm. Nhớ lần đầu tiên trong đời được xuất ngoại là đi Sing hồi năm 2000, cũng cày khắp nơi với MRT...

poly

Banned

cái này ngoài lề.......:eek:

Hôm qua tới hôm nay tui vẫn còn ray rứt khó chịu quá :mad:, tại sao poly không can đảm dám giành lấy tình yêu và hạnh phúc cho mình cũng như cho người ấy vậy poly :mad:

.... được chia sẽ cuộc sống với người mình yêu, đó là điều tuyệt vời nhất của 1 đời người....

...ôi dạo này sao sến quá 3:-O

cố gắng lắm chứ bác
nhưng lúc khác sẽ nói
e sẽ cố gắng viết thứ tự

ngongo

Đi Sing một lần rồi nhưng đi theo tour nên hầu như chẳng biết gì nhiều.Nếu đi mà có Poly đi cùng thì tuyệt cú mèo rồi vì chẳng cần phải mò mẩm chi hết...Vé check thấy rẻ nhất khoảng 90 đô,bây giờ đi máy bay rẻ thật chỉ bằng 1/3 cách đây vài năm :-?

munnneko

mọi người cho em hỏi là em muốn mua điện thoại nokia 5800 thì nên mua ở Sing hay ở Malay và mua ở chỗ nào ạ. Giúp em với ạ, em sắp đi rồi :p

poly

Banned

Do có bạn bacgiang đang lang thang ở woodland hoỉ gấp nên poly viết về các điểm đến ở Malay trước . Đầu tiên là JB .

Johor Bahru, cũng gọi là Johor Baru hoặc Johore Bahru và viết tắt là JB hoặc ngắn gọn là Johor là thành phố thủ phủ của bang Johor ở phía nam Malaysia. Đây là thành phố lớn thứ 2 Malaysia sau thủ đô Kuala Lumpur. Dân số xấp xỉ 500.000 người trong thành phố, 1,73 triệu ở vùng đô thị và 5,33 triệu người nếu tính khu vực đô thị Johor Bahru và Singapore. ([1]), thành phố là một trung tâm thương mại, công nghiệp, và du lịch của phía nam Malaysia và là một phần hợp thành một trong những khu vực đô thị đông dân nhất Đông Nam Á. Tốc độ tăng dân số của Johor Bahru cũng vào hàng cao nhất Malaysia. Ngành du lịch là ngành đóng góp quan trọng đáng kể cho thành phố này chiếm 60% lượng khách trong 16 triệu khách quốc tế đến Malaysia thông qua những cầu và đường nối thành phố này với Singapore. Tuy nhiên, cơ sở công nghiệp phát triển cao của Johor Bahru mới là nhân tố làm cho thành phố này là một trong những trung tâm công nghiệp lớn nhất của Malaysia.
Theo Wiki

Cảm nhận đầu tiên như poly đã viết là cửa khẩu đường bộ JB to và đẹp kinh khủng so với sân bay TSN nhà mình . Thu nhanh chóng gọn lẹ tuy nhiên tiếc là ko cho chụp hình . Bước ra khỏi cửa khẩu là ngay trung tâm JB , quẹo trái là trạm bus đi bộ khoảng 500m bạn sẽ thấy 1 khu như chinatown . KS ở đây khá rẻ so với Sing , 55RM(*5.000VND)/phòng/ngày . Chất lương tương đối nhưng cảm giác hơi sợ vì kiến trúc cũ , nên bạn mà sợ ma thì nên cân nhắc hehe .

Nếu ban5 đã đi từ Sing qua JB thì cảm nhân đầu tiên về JB là từ một nơi cao hon hơn đi xuống một nơi thấp hơn . Đó là lý do poly khuyên nên đi Malay rùi qua Sing cảm giác sẽ thích hơn là ngược lại . Các bác đừng nói em chê Malay ai cũng biết , em viết baì naỳ cho chú bacgiang lần đầu đi bụi đang lang thang ở Bukit banjang môt mình .

JB chỉ cách Sing 1 con sông , chất lương cuộc sống đường xá dịch vụ ( WC ) ... ở JB khá thấp , nhưng so với kiểu VN thì ngang hehe . Qua đây sao thấy toàn người Malay đaọ hồi ( hehe câu này đùa ,giống như đuà sau ra Huế gap toàn nghe giọng Huế ) . Hàng quán phố xá gần như đầy đủ các mặt hàng giá rẻ y như VN , chất lương cũng thế thui .

Từ bên Sing chỉ toàn hàng hiệu thiệt thì qua JB ban có thể tha hồ mua hàng nhái , và nhái rất nhiều loaị và đa dạng . Thế nên theo lời kể của các bạn sống bên Sing thì vẫn lâu lâu qua JB mua đồ về dùng , ăn haỉ sản bên JB cũng rẻ hơn nhiều , ság đi chiều về . Đặc biệt là có thể mua băng đĩa lậu ( nhac, phim ,sex ) bên JB , cho người bán địa chỉ sẽ giao tận nhà ben Sing .

Đường xá tuy ko đào lô cốt tùm lum nhưng phần lề đường cho người đi bộ ko được đầu tư kỹ , du lịch ba lô bụi kéo vali hơi bị mệt vì quanh co ko bằng phẳng . Đường xá vẫn rộng rãi , xe cộ nhiều , đặc biệt chỗ poly ở cũng ngay trạm bus nên ngợp xe bus luôn ,

nhìn tấm biển quảng cáo revine nhớ bác Chip , hoạt động cường độ cao nên ún revine

các parkinglot trên cao ko to bự như ở Sing .

Ăn uống ở JB thì các ban chuẩn bị tinh thần với món ăn Malay nêm nếm lạ kỳ , ngọt béo dầu hoàn toàn trái ngược , món kho có thể ngọt như chè ..... nếu ko hợp ăn uống thì đơn giản nhất là tìm đến food court .

Ngay kế bên khu poly ở là JB central plaza khá lớn , khu food court đầy đủ gía chỉ 5RM(*5.000VNĐ) cho một phần ăn rẻ hơn HV hay Diamond Plaza . Về thức uống đặc trưng của Malay là trà sữa ( poly ún rùi về VN ún lipton trà sữa tự pha thấy y chang ) , khuyên là ko nen ún trong foodcourt 2RM/ ly ( chỉ hơn phần trình diễn bắt mắt ) ,

mà nên ra các quán cóc lề đường or xe đẩy ún thấy thú vị và rẻ hơn , chỉ 1RM .

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

JB Centra Plaza so ra còn to hơn HV hay Diamond Plaza Saigon , bạn nhiều đồ chất lương cũng có , nhái cũng có ,nhưn giá khá rẻ , dĩ nhiên mức sống rẻ hơn Sing , nhung so với VN cũng rẻ . Lúc poly đi ở đây thấy nhiều đồ hiệu rẻ , có bán mấy cái loa nhỏ cho phone giá như VN . Nói ra để so chứ mau về làm gì . Nói cái naỳ chắc Marcus và Si khoái , underwear hiệu và sexy cũng rẻ lun , quần thong sex và rẻ dã man hehe mau về muá cột được đó .

Khu India ở ngay đối diện JB plaza , cũng có đi dạo qua đây ,cũng ko khác mấy , những xe đạp bán đồ ăn India bán bịch bịch gì đó như gỏi bốc ăn poly cũng ko dám thử .

Và cũng đầy những gian hàng bán đồ India gía rẻ ,

cửa hàng băng đĩa phim đầy nhạc Ấn Độ và những phim ca hát nhảy muá . Nếu bé Tina đi đến đây chắc sẽ thích lắm .

Nhiều người khuyến cáo là ko nên đi chơi sau 12G đêm ở JB nhưng poly bữa đó đi coi phim kinh dị rùi đi ăn sau 2g sáng mới về mà cũng ko thấy gì nên ko biết kết luận thế nào . Lúc poly sang đang chuẩn bị chiếu T4 , lúc đó nhìn các poster T4 rất haó hức chứ ko chán nản như bây giờ mặc dù vẫn treo một cái trong phòng ( thanks Danh nhé ).

Các bạn mê phim thì biết poly laà gì bên phim rùi ha , poly ko làm gì hết á haha toàn đi coi phim ko à .Đi đến dâu cũng kiếm rạp chiếu phim chui vô ko à .Cái phim kinh dị Malay gì ko nhớ tên gì để review vì tựa tiếng Malay . Đai loaị nói về một nhóm sinh viên y trực nhà xác gặp ma . Câu chuyện rất đơn giản ít tốn kinh phí , kịch bản ko cầu kỳ cũng có nhiều lỗi . Kiểu phim này có thể giống như seri kinh dị của Chánh Phương phim .

Nhưng ko gặp những lỗi ngớ ngẩn như phim VN , phim Malay biết điểm yếu của mình nên ko quá chú trọng kinh dị ,dù đó là yếu tố chính , mà thêm vào đó yếu tố hài và sexy câu khách . Ta nói coi phim kinh dị 12g đêm mà cả rạp cười rần rần ( y nhu tập ngôi nhà bí ẩn ) vì mấy chú SV trong phim . Điều đặc biệt poly sốc là Malay nhiều đaọ Hồi mà phim cực sex . Trong phim có 1 em nữ sv y như Thủy Top va nhân vât của e được xây dựng chỉ nhằm mục đích show hàng để hút khán giả . Chân tay mông giò ngực của em được ống kính máy quay khai thác triệt để , còn mặt mũi của em được bộc lộ bằng một chữ dâm to đùng ( học bác caynam ) . Còn tình huống để em diễn xuất toàn là bị nhìn trôm khi tắm , sợ ma lột underwear or bị anh mất kính quờ quạng nhầm zú hehehe . Vậy đó , Hồi giáo là thế còn VN thì ...... cấm tiệt quảng cáo nội y nhé .Nội y là khiêu dâm xấu xa...........

Trải nghiệm của poly ở JB là thế , nếu ko thích các bạn có thể bỏ qua JB để từ Sing đi Melaka luôn .

Chỉnh sửa lần cuối:

ngongo

Wow wow Poly ôi à,u làm tui chịu không nổi,hứng quá rồi :p %-(,chắc phải xắp xếp quần áo ngay thôi...Thấy Airasia bay Malay có 70 đô...Có ai mún theo khônggggg? \:D/

poly

Banned

Melaka (tiếng Anh: Malacca), biệt danh Bang Lịch Sử và Negeri Bersejarah bởi cư dân địa phương, là bang nhỏ thứ 3 của các bang của Malaysia, sau Perlis và Penang. Nó giáp với Negeri Sembilan phía bắc và Johor phía nam. Thủ phủ bang là Thị xã Malacca. Thành phố lịch sử này đã được UNESCO công nhận là di tích lịch sử từ 7 tháng 7, 2008.

Melaka được thừa hưởng toàn bộ nên kiến trúc của Châu Âu qua các thời kỳ đô hộ của Bồ Đào Nha, Hà Lan ... có thể ví von là thành phố kiểu châu âu giữa lòng châu Á.Nơi đây có eo biển Malacca nổi tiếng nối liền Thái Bình dương và Ấn Độ Dương, từng là một thương cảng sầm uất của Malaysia khoảng 500 năm trước.

Mặc dù Malacca từng là một trong các vương quốc Hồi Giáo cổ nhất Malay nhưng ngày nay bang không có chức Sultan. Thay vào đó bang có một Yang di-Pertua Negeri hay Thống đốc.

Theo Wiki

Melaka- một thành phố lịch sử cổ kính của Malaysia cách Sing khoảng hơn 2h xe bus , cũng nổi tiếng theo poly biết là cướp biển . Thế nên nơi đây hiện còn trưng bày một chiếc thuyền chiến của haỉ quân Bồ Đaò Nha để baỏ vệ các thương thuyền qua eo biển Melaka khỏi haỉ tặc.

Để đầu tiên mà moị khách du lich đều đến khi tham quan Melaka là quảng trường Hà Lan - Stadthuys . Được xây dựng vào năm 1650 và là nơi ở của toàn quyền Hà Lan và nội các. Stadthuys là biểu tượng kiến trúc đậm nét Hà Lan và là dinh thự Hà Lan cổ nhất ở Phương Đông. Dinh thự này là một hình mẫu của kiến trúc thuộc địa Hà Lan. Ngày nay, dinh thự đã trở thành Bảo tàng lịch sử và Bảo tàng dân tộc học. Tại đây trưng bày những trang phục cưới truyền thống và những hiện vật ở Melaka trong suốt 400 năm lịch sử. Cả hai bảo tàng đều trưng bày rất đẹp và có hướng dẫn chi tiết về những trang phục và hiện vật góp phần quan trọng vào quá khứ huy hoàng của Melaka. Theo visitmalaysia

Nơii này là điểm dừng chân của mọi tour VN khi đến đây , nhưng mọi tour đều chỉ ghé qua đây vào buổi trưa cho du khách chụp hình chút xíu rùi đi ngay .

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Phải công nhận một điều là công trình có tuổi thọ rất cao nhưng được họ gìn giữ rất tốt , có lẽ một phần họ ko có chiến tranh , ko có bị tham nhũng trộm cắp và phá hoại do thiếu hiểu biết .

Nhà thờ cổ , đaì phun nước , cối xay gió Hà Lan .....

Nếu bạn đón xe bus đến Melaka rồi thì hãy đón taxi thẳng đến Famosa , khu phố cổ nổi tiếng được Unesco công nhận ,theo poly thì cũng gần giống Hội An mình , cũng gần sông , cũng là khu mua bán xưa.....

KS ở đấ giá khỏang 70-90RM(*5.000VND) , nếu ở hostel thì khaỏng 30RM/giường .

Famosa khá nhộn nhịp vào ban ngày với những shop bán hàng lưu niệm , và cho phép xe gắn máy cũng như xe hơi chaỵ vào , nhưng phân luồng 1 chiều và hạn chế tốc độ .

Xe bán nước trái cây và trà sữa dành cho những tài xế địa phương lái xe xích lô phục vụ du khách

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Đến khỏang 6g tối thì các shop đóng cửa , cấm xe và nhường cho các bar , qúan ăn và chợ đêm bắt đầu dọn ra phục vụ du khách mua sắm dạo đêm .

Kẹo hồ lô đường phèn kiểu phim HK , giá 2RM(5.000) 1 cây , bên trong là nho ,ngoaì phủ lớp chocolate , vậy thui .

Chợ đêm thì cũng bán linh tinh như đồ lưu niệm, thủ công mỹ nghệ địa phương và đồ ăn thực uống . Hình như các quán rượu chơi suốt đêm dành cho du khách thì phaỉ .

Nếu ko thích mua sắm ở Famosa , Pahlawan Mall cách đó khỏang 500m là trung tâm mua sắm mới xây cực lớn với vô số các shop và một trung tâm chiếu phim GSV hehe .

Chỗ naỳ poly đến là lúc 10h nhưng mà nó còn mở cửa và bán nhiều quần áo giày dep khá độc dành cho geek movie , và nó to kinh dị .

Phiá ngoaì nó có luôn cái quảng trường gì đấy mà có sân bóng đá luôn mới ghê .

P/S :.
bắt gặp chiếc Su Crytal này nhớ cái băng cướp Đỗ Hồng Lê một thời ầm ĩ

cũng là cựu hs Lê Quý Đôn

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Dạo bước đi bộ trên những con đường y xì VN ở đây , cảm giác nhẹ nhàng và thư thaí như ở môt tỉnh lẻ naò đó ở VN với cuộc sống chậm rãi nhưng mức sống ko phải là thấp

Ko như đi tour , poly có thời gian một ngaỳ để khám phá Melaka , ko dám nói là biết hết , nhưng cũng lang thang đi bộ được khá khá để nhìn thấy những hình ảnh khác của melaka ,cuộc sống hằng ngày và sinh hoạt chút đỉnh của người ở đây .

Một chung cư gần nơi Poly ở .

thích chiếc này , nhỏ nhỏ xinh xinh

Một điều đặc biệt là Sing đón poly bằng một cơn mưa nặng hạt thì những ngày ở Malay laị là những ngày thời tiết cực đẹp , nắng nhe và trời xanh ngắt , mây trắng lững lờ khiến những lúc chụp hình mà ngắm trời rất thích .

Poly ko biết tên khu này , nằm cách khỏang 3km so với Famosa ,

rất nhiều toà nhà theo kiến trúc Âu nằm liền kề nhau hình chữ U bao quanh một khu vực rộng lớn ,

ở giữa có một quảng trường với tháp cao , đoán là khu hành chánh ko biét chính xác ko .

Chỉ biết là cờ của nó rách tả tơi mà nó vẫn treo thản nhiên

Đến Melaka mà trong đầu ko ngừng nghĩ về Hội An .... để hưá lòng sẽ quay laị Hội An , để chén thù chén tạc với bạn vài ly lúc 10g đêm vắng lặng nơi bứctượn của người để làm sống laị phố cổ .

Chỉnh sửa lần cuối:

anh7otosaigon

Active Member

Xem phim ở Sing với Malay, ko sub vie hiểu tụi dv nói j không bác....

Bên trên