Dune 3 bác nào biết cách kéo dãn màn hình trong file BlURAY

Tình hình em kiếm được mấy phim bluray nhưng khi xem thì không có cách nào kéo giãn được màn hình trên tivi vì màn em là plasma nên không muốn để viền đen lâu .bác nào biết cách chỉnh giúp em với.Em dùng màn plasma c7000

Ðề: Dune 3 bác nào biết cách kéo dãn màn hình trong file BlURAY

Không bác nào giúp được ạh sao em bật file 720p hoặc 1080p vẫn bị viền ở 2 màn hình thế nhỉ các bác mặc dù tivi em suport lên 1080p và trong chế đọ hình ảnh ở đầu em đã chuyển lên 1080p mà vẫn bị 2 viền đen.Lúc đó chỉ có cách kéo dãn ra

tdhvn

Active Member

Không bác nào giúp được ạh sao em bật file 720p hoặc 1080p vẫn bị viền ở 2 màn hình thế nhỉ các bác mặc dù tivi em suport lên 1080p và trong chế đọ hình ảnh ở đầu em đã chuyển lên 1080p mà vẫn bị 2 viền đen.Lúc đó chỉ có cách kéo dãn ra

Phim rip từ BD có 2 viền đen trên dưới là bình thường mà bác. Không thích thấy viền đen thì phải dùng tính năng Zoom ấy.

MeoTidieu

Banned

Đối với Sam như của bác chủ thì rất dễ. Trong chế độ hiển thị hình ảnh: 1. là để Fit Screen cho nó dàn đều hình. 2. là nếu muốn Zoom đầy, bất kể phim có tỉ lệ nào thì cũng chế độ ấy, ta chọn Full Screen là ok ngay.
Chỉnh ở trên đầu Dune cũng tương tự 2 kiểu như thế.
Phim không đầy màn hình là do tỉ lệ không đúng với màn hình thôi, nếu đúng tỉ lệ thì cứ Fit Screen mà set là nó đầy ngay bất kể độ phân giải là bao nhiêu đi nữa(Tv là 16/9).
Muốn biết phim tỉ lệ nào thì khi đang phát, ấn Info trên đầu phát nhé!
Chúc vui! :D:D
Những loại TV của hãng khác chắc chắn tương tự như thế, mò 1 lúc là ra ngay.

Bên trên