Đánh giá Dune Base 3D đã có cập nhật B6

alibaba1978

Well-Known Member
Ðề: Dune Base 3D đã có cập nhật B6

Bạn đã test kỹ chưa? Lý thuyết là vậy còn thực hành lại là vấn đề khác. Mình đã test 2 đầu Dune Base 3D 1 cái Fw b5 và 1 cái b6 đều không chập được hình từ đầu HD.

Bác này dùng ss d490 giống e nè ma em co lập thớt về vụ này roi mà.tất cả tv 3d d9ều tự nhận tín hiệu và chập hình từ đầu phát riêng mỗi e ss cùi d490 là ko dc

minhha

Firmware b6 mới được sửa tiếp ( từ bản 130429_665 lên 130515_2104-b6) không biết cải tiến cái gì mà vẫn chưa có youtube và khóa thư mục nhạy cảm

meocon

Well-Known Member

Firmware b6 mới được sửa tiếp ( từ bản 130429_665 lên 130515_2104-b6) không biết cải tiến cái gì mà vẫn chưa có youtube và khóa thư mục nhạy cảm

Thui , ko có gì nổi bật , up làm gì

hd360_sale

Như vậy khả năng dune 3D dùng chip mới vẫn chưa thể chập hình 3D SBS or OU rùi? hi vọng fw típ theo dune có thể khắc phục dc lỗi này để ko thua kém mấy ae realtek.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Dune Base 3D đã có cập nhật B6

Như vậy khả năng dune 3D dùng chip mới vẫn chưa thể chập hình 3D SBS or OU rùi? hi vọng fw típ theo dune có thể khắc phục dc lỗi này để ko thua kém mấy ae realtek.

Bác nói gì vậy ? DUNE 3D giờ chập dc rùi mà

hd360_sale

Re: Ðề: Re: Dune Base 3D đã có cập nhật B6

Bấm nút 3D trên remote TV nữa a

không cần bật,nếu chọn chế độ tự động

Trên sony của em,trong setup em để chế độ tự động phát hiện tín hiệu 3D nên em không phải dùng remote bật bác ạ.
Em nghĩ dòng tv 3D nào cũng có chế độ này bác ơi.

sao nhà em chỉ có bluray 3d thì nó tự auto còn SBS thì nó ko auto chập hinh ta :eek:

Nhà mình xài Sony khi chạy file iso là tự động chập hình luôn, chưa xem chế độ 3D top & under SBS nên chưa biết.

Bác nói gì vậy ? DUNE 3D giờ chập dc rùi mà

Theo như e tổng hợp một vài ý kiến trên thì e nghĩ thế bác à. bác thử kt kỹ lại xem . ko dùng tính năng chập hình 3D ở tv mà chỉ dùng ở đầu dune 3D thôi với các file phim 3D SBS or OU thử xem nhé

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dune Base 3D đã có cập nhật B6

Theo như e tổng hợp một vài ý kiến trên thì e nghĩ thế bác à. bác thử kt kỹ lại xem . ko dùng tính năng chập hình 3D ở tv mà chỉ dùng ở đầu dune 3D thôi với các file phim 3D SBS or OU thử xem nhé

Bác chập = DUNE thì mới chập dc sub srt chứ , HDPLayer 3D thì dùng HDPLayer chập luôn

hd360_sale

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Dune Base 3D đã có cập nhật B6

Bác chập = DUNE thì mới chập dc sub srt chứ , HDPLayer 3D thì dùng HDPLayer chập luôn

e cũng bít mà. khi mở phim 3D SBS với phụ đề srt thì bác chập hình ở dune thì phụ đề nó sẽ tách đôi, sau đó bác dùng tv chập hình lần nữa thì cả hình và chữ sẽ chập lun. ý bác là thế hả? vậy thì ko như đầu 3D dùng chip realtek rồi?

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dune Base 3D đã có cập nhật B6

Bác xem lại tivi của bác xem thấy ae ở đây vẫn chập hình bằng dune base 3D nhé!

minhha

Ðề: Re: Dune Base 3D đã có cập nhật B6

Chả ai buồn trả lời dùm mình cả..... buồn*****?
Không có bạn à.Ngoài Anh, Pháp,tàu, Israen, Ả rập còn chủ yếu là khối đông âu cũ. Mà mình thấy menu tiếng Anh của nó cũng rất đơn giản những người không biết tiếng Anh bạn chỉ cần chỉ 1, 2 lần là nhớ thôi mà vì các nút điều khiển, các ứng dụng của nó là hình ảnh trực quan dễ hiểu

Bên trên