Dune base 3d hay Cambridge Stream Magic 6 làm nguồn phát lossless

Ðề: Dune base 3d hay Cambridge Stream Magic 6 làm nguồn phát lossless

Con SM6 này ko chơi được ape và cue đúng ko các bác?

Không chạy được file.ape và .cue bác phải convert sang định dạng khác trước khi chạy trên SM6. Thứ nữa là trình bày album của SM6 khá đơn giản, cứ như là chiếc Motorola ngày xưa vậy, dùng khá khó chịu.

do_long_khach

Well-Known Member

Thôi thế giải tán, chả phải nghe thử nữa

mnguyenct

Member

Không chạy được file.ape và .cue bác phải convert sang định dạng khác trước khi chạy trên SM6. Thứ nữa là trình bày album của SM6 khá đơn giản, cứ như là chiếc Motorola ngày xưa vậy, dùng khá khó chịu.

Bác nào dùng iphone, ipad điều khiển khá thú vị đó bác. Nó có app cho iOS dùng điều khiển rất hay. Bác thử đi.

nghia303

Well-Known Member

Thế thì lại Nad M51 hoặc lại chờ amply kiêm Dac khủng của Nad vậy.
Bác nói bộ này phải không !!!
img.php

do_long_khach

Well-Known Member

M2 cơ bác ạ, tất cả trong 1, mỗi cái giá nó độ 5k nên em vẫn mơ thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác nào dùng iphone, ipad điều khiển khá thú vị đó bác. Nó có app cho iOS dùng điều khiển rất hay. Bác thử đi.

Bác nào dùng iphone điều khiển MS6 thì tương đối ổn (tương đối thôi ạ) chứ android thì lỗi lắm. Kết nối với máy khó khăn, hay bị treo chương trình! Chẳng biết hãng có tìm cách khắc phục không.

Thế thì lại Nad M51 hoặc lại chờ amply kiêm Dac khủng của Nad vậy.

Em thấy cái M51 và SM6 này chức năng hoàn toàn khác nhau bác ạ. Cái M51 có vẻ như phần DAC là chủ yếu còn SM6 thì phần player là chủ yếu, DAC không ngon lắm.
Em còn đang định dùng player của SM6 + DAC của M51 đây bác à!

le_hung214

Bác nào dùng iphone điều khiển MS6 thì tương đối ổn (tương đối thôi ạ) chứ android thì lỗi lắm. Kết nối với máy khó khăn, hay bị treo chương trình! Chẳng biết hãng có tìm cách khắc phục không.
Android lỗi do có nhiều phiên bản và cấu hình máy, như iOs cũng lỗi phần Library với iphone 4, trong khi ipad và iphone 5 vẫn phát đc.

C_Pham

Well-Known Member

Em thấy cái M51 và SM6 này chức năng hoàn toàn khác nhau bác ạ. Cái M51 có vẻ như phần DAC là chủ yếu còn SM6 thì phần player là chủ yếu, DAC không ngon lắm.
Em còn đang định dùng player của SM6 + DAC của M51 đây bác à!

Sáng nay em vừa ngồi test thử ở Nam Phú Nad M51 so sánh với LM 502CA DAC thì cảm nhận riêng của em thấy chất âm LM 502CA DAC hay hơn M51, LM 502CA DAC cho cả lựa chọn tube và bán dẫn để đánh các thể loại nhạc khác nhau. Tuy nhiên LM 502CA DAC thua M51 về khoản cổng kết nối (input không có HDMI, output không có cổng balance).

Về kích thước LM 502CA DAC to bằng M51, nhưng dày hơn và nặng hơn khá nhiều.

Xin lỗi chủ topic em hơi lạc đề tý.

le_hung214

Bác C_Pham test thể loại nhạc gì và bộ dàn tham chiếu là gì vậy bác :)

do_long_khach

Well-Known Member

Sáng nay em vừa ngồi test thử ở Nam Phú Nad M51 so sánh với LM 502CA DAC thì cảm nhận riêng của em thấy chất âm LM 502CA DAC hay hơn M51, LM 502CA DAC cho cả lựa chọn tube và bán dẫn để đánh các thể loại nhạc khác nhau. Tuy nhiên LM 502CA DAC thua M51 về khoản cổng kết nối (input không có HDMI, output không có cổng balance).

Anh ơi tiền nó gần gấp đôi nên hay hơn cũng dễ hiểu

C_Pham

Well-Known Member

Bác C_Pham test thể loại nhạc gì và bộ dàn tham chiếu là gì vậy bác :)

Em trả lời ở topic "Bàn luận về DAC" cho khỏi loãng topic của bác chủ ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm nay chạy thử SM6 với file 24/196 thì thấy máy chạy được, tuy nhiên không biết do quá tải đường truyền USB từ đĩa cứng hay là quá tải bộ xử lý nên bài hát cứ chạy vài giây lại bị ngắt. -> kết luận là SM6 không nghe nhạc lossless 24/196 được.

Không biết đã bạn nào thử files 24/196 trên dune chưa?

cocsku

Re: Ðề: Dune base 3d hay Cambridge Stream Magic 6 làm nguồn phát lossless

Không thấy bác so sánh DAC M51 so với DAC của SM6 nhỉ?

dungtoandung

Well-Known Member

24/196 em đã thử với SM6 nghe tốt bác ạ, em chạy từ 2 đưởng USB HDD trực tiếp, USB từ laptop OK ( Bác chon usb 2.0 trong phần advance setup nhé). Chạy 24/196 từ HDP Tvix> quang>sm6 thì bị giật ( cái này em đọc trong manual cũng bảo thế) đường coaxial thì chưa thử vì không có dây).

le_hung214

24bit/192kHz nha các bác.
Bên e test cũng gặp tình trạng bị giật ở một số file 24/192, tham khảo thấy một số fr cũng có người gặp tình trạng này, e nghĩ bên hãng sẽ có biện pháp khắc phục thôi ạ.

do_long_khach

Well-Known Member

Hôm nay chạy thử SM6 với file 24/196 thì thấy máy chạy được, tuy nhiên không biết do quá tải đường truyền USB từ đĩa cứng hay là quá tải bộ xử lý nên bài hát cứ chạy vài giây lại bị ngắt. -> kết luận là SM6 không nghe nhạc lossless 24/196 được.

Không biết đã bạn nào thử files 24/196 trên dune chưa?

192 bác ơi. Em chạy trên Dune Base 3d ko vấn đề gì

Bên trên