[Dune Base] So sánh HD Base 3.0 với HD Prime 3.0

CarMan

Ðề: [Dune Base] So sánh HD Base 3.0 với HD Prime 3.0

Last post của thớt này từ tháng 6, nhưng em có đôi điều muốn hỏi+ngại lập topic mới nên em post tiếp vào đây, mong các bac chỉ giáo:
1. Về audio: em có con loa máy tính có 6 đường vào analog (RCA - 5.1), vậy nếu nối với con dune base/prime thì loa của em vẫn phát đc âm thanh 5.1 phải không?
2. Đọc spec thì thấy phần video chỉ có các mode:
1. Composite/Component, PAL
2. Composite/Component, NTSC
3. HDMI, 480i, 60 Hz
4. HDMI, 720p, 60 Hz
5. HDMI, 1080i, 60 Hz

Vậy con này ko support 1080p?

Về phần audio thì dune hỗ trợ tốt loa analog 5.1
Còn về các mode trong video thì thằng dune dùng chip sigma 8642 thì chắc chắn sẽ support 1080p

brightseavn

Đọc bài http://www.hdvietnam.com/diendan/22...une-hd-duo-ven-man-bi-mat-mot-dang-cap-7.html thấy nói về chíp giải mã âm thanh của Dune Dual.
Bí mật thứ hai của Dune Duo đã được tìm ra, chip DAC rời AK4440 của nhà sản xuất Asahi Kasei ( Nhật Bản ) giải mã âm thanh chất lượng 192kHz 24-Bit 8ch. Chip DAC này thường được sữ dụng trong các loại đầu Bluray, amply Receiver đời mới .

Thế các bác cho hỏi chip DAC âm thanh của Dune Prime và Dune Base là gì ạ. Em thấy chỗ output âm thanh 7.1 của Dune Prima và Dune Base có thiết kế hơi khác so với Dune Dual

TamNhinSo.Net

Active Member

Đọc bài http://www.hdvietnam.com/diendan/22...une-hd-duo-ven-man-bi-mat-mot-dang-cap-7.html thấy nói về chíp giải mã âm thanh của Dune Dual.
Bí mật thứ hai của Dune Duo đã được tìm ra, chip DAC rời AK4440 của nhà sản xuất Asahi Kasei ( Nhật Bản ) giải mã âm thanh chất lượng 192kHz 24-Bit 8ch. Chip DAC này thường được sữ dụng trong các loại đầu Bluray, amply Receiver đời mới .

Thế các bác cho hỏi chip DAC âm thanh của Dune Prime và Dune Base là gì ạ. Em thấy chỗ output âm thanh 7.1 của Dune Prima và Dune Base có thiết kế hơi khác so với Dune Dual

Câu hỏi này phải nhờ bác Ân Nguyên thôi

tungly76

Member

Dune base cho phep may tinh truy cap duoc vao o cung nhung khong the xoa duoc trong o cung cua dune cung nhu copy tu may tinh vao o cung cua dune thông qua cong net. Chuoi...

Bên trên