DUNE DUO Tự nhiên không nhận HDD WG - 3T

vanphuc74

Active Member
Ðề: DUNE DUO Tự nhiên không nhận HDD WG - 3T

Báo cáo các bác là em đã sửa được lỗi cho HDD 3T và DUNE đã nhận lại được rồi. Em dùng phần mềm AOMEI Partition Assistant Standard Edition 5.5 kiểm tra và sửa lỗi HDD ( hoàn toàn ko mất dữ liệu nhé ) hóa ra là khi kiểm tra bằng AOM thì phát hiện ra có 2 phân vùng chính là tên HDD và phụ có kí hiệu dấu * có dung lượng khoảng hơn 100M và em đã làm sạch + nối 2 phân vùng lại thì DUNE lại nhận và phát DATA như Thường.
THANKS! tất cả AE đã tư vấn

meocon

Well-Known Member

Báo cáo các bác là em đã sửa được lỗi cho HDD 3T và DUNE đã nhận lại được rồi. Em dùng phần mềm AOMEI Partition Assistant Standard Edition 5.5 kiểm tra và sửa lỗi HDD ( hoàn toàn ko mất dữ liệu nhé ) hóa ra là khi kiểm tra bằng AOM thì phát hiện ra có 2 phân vùng chính là tên HDD và phụ có kí hiệu dấu * có dung lượng khoảng hơn 100M và em đã làm sạch + nối 2 phân vùng lại thì DUNE lại nhận và phát DATA như Thường.
THANKS! tất cả AE đã tư vấn

Chà lỗi này bất ngờ , vì khi mua ổ cứng mới thì New partion 1 cái thui , sao lại để 2-3 cái phân vùng thế nhỉ

ksxdcd

Member

Các Bác tư vấn làm cách nào để cho con DUO nhận lại ổ WG 3t. em mamg ra copy data cắm lại DUO ko nhận nữa ( Ổ đĩa trong máy DUNE ). Trong Khi đó cắm vào máy tính vẫn nhận bình thường và khi đó thằng DUO vẫn nhận được ổ 3T qua mạng LAN là sao vậy. DUNE em đã up lên Fw mới nhất rồi. THANK! ( Khi DUne ko nhận ổ em mới cho up lên Fw mới nhất nhưng cũng ko xuất hiện )

Em cũng bị tình trạng tương tự :
Em lại có việc muốn tham vấn các bác pro trên này : hôm vừa rồi em có download phim Free Willy trên Laptop và chuyển vào HDD cho cu con xem qua HDP theo yêu cầu đặc biệt của nó.
Khi mang HDD cắm vào cổng ÚSB ngoài của Egreat R300 qua dock thì HDP nhận được tín hiệu USB ( cắm ngoài) với phân vùng 2 ổ D, E khi máy scan HDD -Tuy nhiên khi bấm vào icon ÚSB để vào ổ D xem phim thì không vào được và HDP bị mất toàn bộ tín hiệu và restart lại. Em tưởng HDD bị toi ( mới mua 4 tháng) mang ra cắm lại vào Laptop thì vẫn đọc đc bình thường. Khi cắm lại vào HDP thì vẫn như cũ không vào đc và HDP lại văng ra restart .
Em lấy HDD khác cắm vào đúng cổng ÚSB ấy thì vẫn đọc bình thường.
Như vậy liệu phim em chép về có vấn đề gì để HDP reject HDD? Em xem qua laptop vẫn bình thường. Có bác nào gặp tình trạng như vậy không? Liệu có virus nào gây nên tác động như vậy?
Cách nào khắc phục việc này? Chẳng nhẽ HDD này không dùng đc cho HDP nữa mà phải xem phim qua Laptop?

Thanks các bác cho ý kiến giúp đỡ !

hd360

Active Member

Chà lỗi này bất ngờ , vì khi mua ổ cứng mới thì New partion 1 cái thui , sao lại để 2-3 cái phân vùng thế nhỉ
2 phân vùng nhỏ 100Mb là bộ nhớ đệm điều khiển thôi bác, thường format lần đầu tiền bằng DUNE sẽ ra cái đó :)

vanphuc74

Active Member

2 phân vùng nhỏ 100Mb là bộ nhớ đệm điều khiển thôi bác, thường format lần đầu tiền bằng DUNE sẽ ra cái đó :)
Có lẽ là 3T cho lên DUNE nhận ko dễ dàng như 2T. Mình cũng kiểm tra trên ổ 2t bằng AOMEI thấy có phân vùng * hơn 100M nhưng DUNE DUO vẫn nhận bình thường ( HDD 3T này khi mua mới mình đã hỏi lại người bán và được khẳng định là nó được Fomat bằng WIN7 ) chứ mình ko tự Fomat bằng DUNE. khi mua về DUNE nhận ngay và mình Phát thấy good lên cũng ko kiểm tra nữa , chỉ khi DUNE dở chứng ko nhận thì mình mới tìm cách khắc phục

Bên trên