Dune Duo và Max ở Việt Nam là hàng loại mấy nhỉ?

xinghieng

Member
Ðề: Dune Duo và Max ở Việt Nam là hàng loại mấy nhỉ?

Nếu chỉ có thể xuất hoá đơn 1tr thì giá nhập vào theo đường chính thống của nó còn không đến như thế.. vì không đời nào đại lý / NPP nhập sp về bán mà không tính thêm chi phí bán hàng, lương nhân viên, quản lý... vào trong giá bán.. Mình mua về cho cá nhân thì không nói làm gì, nhưng mua cho công ty thì đúng thật là đánh đố nhau..
Nếu nhập khẩu "nguyên chiếc" thì phải có tem hải quan.. nhưng nói thật chứ em cũng không thấy tem hải quan ở đâu trên con HD Player của em :(, và đơn cử như rượu nhập về có tem HQ đầy ra đấy, vẫn có phốt đầy.. Mấy vụ GUCCI, MILANO theo em đánh giá cũng chỉ là 1 phần rất nhỏ thôi, và để dằn mặt bác nào đó chứ nếu khui ra thì còn nhiều chuyện nữa.. Đối với hàng điện tử theo đường "tiểu ngạch" thì cũng tương tự như vậy..

Em cũng đã từng sang TQ mua hàng theo đường "tiểu ngạch", mua đồ, trả phí, sau đó sẽ được "gùi" qua biên giới theo đường rừng, đường núi, và ship về tận nhà :)), phải nói là rất tài tình và rất thú vị.

quanghung1602

Re: Ðề: Dune Duo và Max ở Việt Nam là hàng loại mấy nhỉ?

Bày cho bác chiêu nè: vẫn mua HD ở đó bình thường nhưng khg lấy HĐ ở đó mà mua cái HĐ ở chỗ khác, ghi bao nhiêu chả được?!

Bác mua được ở đâu chỉ e với :). Hóa đơn xịn nhé và ghi đúng mặt hàng mua, chứ mua HĐ của mấy công ty ma sau này thuế nó sờ tới thì bách nhục :(

Thaivg

Active Member

Hóa đơn mua thì tất nhiên là của cty ma rùi. Sợ gì thuế bạn? nó có sờ thì sờ công ty phát hành hóa đơn thôi chứ mình là người mua hàng thì sao biết hóa đơn thật giả??? Bác ở SG thì đường Lê Lợi hỏi nhé!

quanghung1602

Re: Ðề: Dune Duo và Max ở Việt Nam là hàng loại mấy nhỉ?

Hóa đơn mua thì tất nhiên là của cty ma rùi. Sợ gì thuế bạn? nó có sờ thì sờ công ty phát hành hóa đơn thôi chứ mình là người mua hàng thì sao biết hóa đơn thật giả??? Bác ở SG thì đường Lê Lợi hỏi nhé!

Chuẩn là thuế sẽ sờ công ty phát hành hóa đơn và lúc đấy Công An sẽ vào cuộc còn bên mua sẽ bị gạt hóa đơn ra khỏi danh mục khai báo đấy nhé.
Bác mà mùa lúc đấy có mà bỏ tiền túi ra trả cho công ty của bác

duchuu

Member

Bác cứ chạy thẳng qua Ân Nguyên mua xem sao, có xuất được hóa đơn hay không là biết liền thôi mà, sẵn tiên lên đây thông báo cho mọi người biết là xong

nam2178

Well-Known Member

Tưởng xài hàng xịn nhưng hóa ra bấy lâu bị lừa=))

vinasa

Em mua con D1 hồi năm ngoái mà đợt đó ổ cứng bị hư em không biết nhờ Ân Nguyên xem dùm mà đâu có phiếu bảo hành họ vẫn kiểm tra bình thường mà, em nhớ họ nói chỉ cần có tem bảo hành của Ân Nguyên là ok rồi

Sao các bác lại xem chuyện không xuất được hóa đơn đúng giá trị mình mua là bình thường nhỉ? Cứ để cho doanh nghiệp trốn thuế, rồi đến khi nợ công tăng thì la trời, trong khi dung túng chính từ người tiêu dùng. Chẳng may nhà nước làm việc với cty nhập khẩu cấp 1 mà có chuyện gì, thì ngồi ôm đầu Dune danh tiếng nhưng không được BH thì có thử xem có la trời nữa không?

Ðề: Re: Dune Duo và Max ở Việt Nam là hàng loại mấy nhỉ?

Sao các bác lại xem chuyện không xuất được hóa đơn đúng giá trị mình mua là bình thường nhỉ? Cứ để cho doanh nghiệp trốn thuế, rồi đến khi nợ công tăng thì la trời, trong khi dung túng chính từ người tiêu dùng. Chẳng may nhà nước làm việc với cty nhập khẩu cấp 1 mà có chuyện gì, thì ngồi ôm đầu Dune danh tiếng nhưng không được BH thì có thử xem có la trời nữa không?
Ở VN thì chấp nhận đi bác. Bác có chịu mua con Dune Max giá 16, 17 triệu ko? Em thì hàng chính hãng, BH đàng hoàng là được. Chuyện chẳng may thì ở cấp độ vĩ mô, có các bác kia lo, em chẳng quan tâm, giá tốt là múc thôi. Việc mua có VAT mới BH xưa như trái đất rồi. Em mua con HP xách tay từ Mỹ về, BH 3 năm toàn cầu đấy thôi. Hãng người ta BH căn cứ vào số serie chứ chẳng mấy ai đi soi cái VAT đâu.

quanghung1602

Re: Ðề: Re: Dune Duo và Max ở Việt Nam là hàng loại mấy nhỉ?

Ở VN thì chấp nhận đi bác. Bác có chịu mua con Dune Max giá 16, 17 triệu ko? Em thì hàng chính hãng, BH đàng hoàng là được. Chuyện chẳng may thì ở cấp độ vĩ mô, có các bác kia lo, em chẳng quan tâm, giá tốt là múc thôi. Việc mua có VAT mới BH xưa như trái đất rồi. Em mua con HP xách tay từ Mỹ về, BH 3 năm toàn cầu đấy thôi. Hãng người ta BH căn cứ vào số serie chứ chẳng mấy ai đi soi cái VAT đâu.

Sure với bác là nếu khai báo tử tế thì con Dune Max ko tới giá 16 hay 17tr, như con Popcorn C300 e lấy thì hóa đơn đàng hoàng mà còn chưa tới 10M. BH tất nhiên ko liên quan tới VAT rồi nhưng nó ở những chuyện khác ơ ạ!

Bên trên