Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

bongdaduc

Các bác cho em hỏi kết nối Dune Duo với máy chiếu Viewsonic Pro8200 khi xem phim HD 720p - 29Hz thì thấy màn hình có nhiều hạt lấm tấm khi ngồi ở khoảng cách 2m. Cám ơn các bác.

DAIYOU

Active Member
Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Chào các bác.
Hôm nay mình đọc từ trang 1-27 thì mình rất hày lòng về em này.Mình là dân chạy xe ôm nên muốn tận dụng tối đa những gì mình đã có để rước em này.
Hiện tại mình có bộ loa sound max B-92(kết nối âm thanh bằng jắc bông sen).
Một dàn máy panasonic EH 60X (4 thớt rời).
Tivi led sony 32'.
Em mong các anh các chị hướng dẫn tận tình dùm em như sau:
Dune duo có ghép dược với bộ loa Sound max B-92 để xem phim không?
Có ghép được với dàn panasonic để nghe nhạc 2 kênh không?
Karaoke thì em chưa biết rõ sẽ như thế nào.
Nếu không được thì các anh các chị hướng dẫn em con đường lựa chọn khác,tiền thì rất khoảng 8 triệu trở lại.

Để tiết kiệm ngân sách bác có thể xem em Dune Smart D1,H1 hay TVIX N1 đều tốt ,giá thành nếu cả ổ HDD 2t thì khoảng 8t .Chất lượng hình ảnh cũng có thể nói ngang ngửa Dune Duo,Dune Max ,phần âm thanh có lẽ sẽ không bằng vì 2 em kia có tích hợp chip giải mã DAC nên âm thanh sẽ hay hơn.

---------- Post added 13-01-2013 at 06:31:51 PM ----------

Các bác cho em hỏi kết nối Dune Duo với máy chiếu Viewsonic Pro8200 khi xem phim HD 720p - 29Hz thì thấy màn hình có nhiều hạt lấm tấm khi ngồi ở khoảng cách 2m. Cám ơn các bác.

Bác bị vài phim hay phim nào chiếu lên cũng vậy?

bongdaduc

Re: Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

[/COLOR]

Bác bị vài phim hay phim nào chiếu lên cũng vậy?[/QUOTE]

Em bị nhiều phim lắm bác ạ. Nếu phim 720p mà có dung lượng cao thì xem cũng bị nhưng thấy ít hơn các phim có dung lượng thấp. Em cũng thử kết nối Dune Duo qua Receiver Crystal iHD-6000, rồi từ Receiver này qua máy chiếu Viewsonic Pro8200 nhưng kết quả vẫn vậy. Không biết có phải do nguồn phim HD chất lượng kém không nữa. Cám ơn các bác đã quan tâm.

MêHD

Ðề: Re: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Em nghĩ do chất lượng phim thôi, một điều cần chú ý là khoảng cách ngồi thích hợp nữa, bác thữ ngồi 3m xem sao, có công thức cho TV, còn màn chiếu thì chắc nhờ các chuyên gia :

giabao848533

Ðề: Dune HD Duo : Vén màn bí mật một đẳng cấp !

Các bác ơi cho hỏi muốn chuyển file từ laptop qua dune Duo thì làm sao ? em không có HDD box

Bên trên