Đánh giá [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

maison67

Well-Known Member
Ðề: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Mình cũng thích nó, giá như đọc được 3D thì kg còn gì để nói! Có 3D mình bịt lỗ tai (tránh sự mắng nhiết của phu nhơn) để sở hữu được nó!

HayvaDep

Re: Ðề: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Mình cũng thích nó, giá như đọc được 3D thì kg còn gì để nói! Có 3D mình bịt lỗ tai (tránh sự mắng nhiết của phu nhơn) để sở hữu được nó!

Dune Max có phiên bản 3D nhưng chưa có ở Việt Nam thôi, Hiện thời bác có thể dùng tạm 1 số em HD-3D sau có thể giải quyết được nhu cầu xem phim của bác: Imax I18D, Vaudi V6W, HDLife V9 ...

---------- Post added 05-11-2012 at 11:12:48 AM ----------

Dune Max có phiên bản 3D nhưng chưa có ở Việt Nam thôi, Hiện thời bác có thể dùng tạm 1 số em HD-3D sau có thể giải quyết được nhu cầu xem phim của bác: Imax I18D, Vaudi V6W, HDLife V9 ...

xuxusu

nghe nói dòng mới cuối năm nay sẽ về ấy. bác cố đợi chơi dòng mới xem thế nào

Mình đang dùng Dune Max,nhưng khi tải phim về xem,thì có một số phim không tua nhanh được,và không nhớ được vị trí dừng trước đó.
Có cách nào để khắc phục không ?
Thanks.

arenna

Mình đang dùng Dune Max,nhưng khi tải phim về xem,thì có một số phim không tua nhanh được,và không nhớ được vị trí dừng trước đó.
Có cách nào để khắc phục không ?
Thanks.

Cái đó là do phim bi lỗi, bạn có thể copy hoặc down lại là cách nhanh nhất vì phim lỗi mà

chuben

phim thì thường mọi người điều đem HDD đến của hàng chép thôi. bác download như vậy thì sẻ tốn nhiều thời gian, và dể bị lỗi lắm.

addroa

đúng đó bác có thể ra bất kỳ tiệm chép phim nào gần nhà mà chép ấy nhanh rẻ đỡ tốn thời gian ^^

kijuto

Các bác cho mình hỏi, mình down film về coi trên máy tính tốt nhưng mang xuống con HD Max thì k0 lên hình, tiếng thì léo nhéo, k0 biết bị gì nhỉ

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Các bác cho mình hỏi, mình down film về coi trên máy tính tốt nhưng mang xuống con HD Max thì k0 lên hình, tiếng thì léo nhéo, k0 biết bị gì nhỉ

Bác có thể thử :
- Update firmware của con Dune
- (Nếu vẫn còn bị) Bác down phần mềm mkvToolnix về cài vào máy tính, chạy mkvmerge GUI rồi chọn file mkv đó, chạy Remux (sẽ tạo ra 1 file mới) : kiểm tra xem file có bị lỗi hay không? Nếu có bị lỗi thì nó cũng sẽ fix file đó luôn ...
P/S : soft mkvToolnix bác có thể search Google là ra, soft free

rusuri

heya khổ nhỉ, con dune max nhà e vẩn cứ chạy ton ton như thường ;;)

kijuto

Ðề: Re: Ðề: [Dune HD Max] Thiết lập đỉnh cao mới: đầu phát HD Hi-end All in One

Bác có thể thử :
- Update firmware của con Dune
- (Nếu vẫn còn bị) Bác down phần mềm mkvToolnix về cài vào máy tính, chạy mkvmerge GUI rồi chọn file mkv đó, chạy Remux (sẽ tạo ra 1 file mới) : kiểm tra xem file có bị lỗi hay không? Nếu có bị lỗi thì nó cũng sẽ fix file đó luôn ...
P/S : soft mkvToolnix bác có thể search Google là ra, soft free
Cảm ơn pác! Mình thử cách 2, sau khi start muxing xong cái file đó cũng chẳng khá hơn, thấy nó im ru luôn k0 chạy gì hết! Chắc để mai nghiên cứu cách upgrade firmware xem sao

cokain

bác thử xem phim khác xem thế nào. chứ nhiều khi do file phim lỗi đó bác ah

chaongay moi

mấy bác cho em hỏi con dune max này có chơi được tốt mấy cái đĩa bluray khoản 100k/cai k mấy bác?

mấy bác cho em hỏi con dune max này có chơi được tốt mấy cái đĩa bluray khoản 100k/cai k mấy bác?
cái máy nhà em cũng như zay..10 đĩa thì đọc đc 2 đĩa.

rusuri

em thấy dune max nhà em đâu có kén đĩa, lạ nhỉ?

cokain

tại đĩa bluaray nó có phân vùng. phải cài gôm nó lại thì sử dụng ok thôi. như bác ANGLE đã hướng dẫn phía trên ạ

vankiemsau00

phải sắm 1 cái mới được :D

Bên trên