Dune HD Pro 4K

Để đơn giản và hiệu quả thì bác nên dùng AVR và bộ loa 5.1 riêng biệt, rồi đấu HDMI từ DUNE xuống AVR, sau đó lên TV (bằng HDMI) thì nó thuận chiều, chất lượng đảm bảo và ổn định hơn.
Chứ đấu cáp quang thì rất khó lên được DTS-HD, chứ chưa nói các chuẩn cao hơn.
Bộ LG kia chỉ phát huy hiệu quả khi đọc đĩa bluray từ đầu của nó và đọc file từ hdd di động cắm vào nó qua cổng usb thôi.
Thank bác, ngày trươc mua cái dàn này cũng vì 2 cái loa sur của nó kết nối ko dây nên gọn và tiện đấu nối, đi dây, giờ mới thấy là bất cập bác ạ. Chắc em sẽ thanh lý bộ LG này đi thôi. Bác có thể tư vấn giúp em bộ 5.1 nào nghe ổn trong tầm 15tr được ko ạ?

binhhc

Moderator
Thank bác, ngày trươc mua cái dàn này cũng vì 2 cái loa sur của nó kết nối ko dây nên gọn và tiện đấu nối, đi dây, giờ mới thấy là bất cập bác ạ. Chắc em sẽ thanh lý bộ LG này đi thôi. Bác có thể tư vấn giúp em bộ 5.1 nào nghe ổn trong tầm 15tr được ko ạ?
Trước mình cũng dùng bộ AIO của SONY kiểu như này rồi nên biết mà.
Còn bộ 5.1 mà với 15T thì chỉ có thể mua bộ đã qua sử dụng, nhưng khó mà có thể tương thích được với các chuẩn hình ảnh và âm thanh cao cấp hiện nay.
Nếu khó cố thêm được thì bác nên nghĩ tới giải pháp sắm dần, trước tiên mua con AVR tầm khá trở lên để có thể đáp ứng được hình ảnh 4k, âm thanh Master, Atmos, trueHD... sau đó sắm tới loa.
Hoặc ưu tiên AVR xịn, còn loa có thể mua đồ cũ còn tốt cũng ổn.

Để được trao đổi thêm về DUNE, mời bạn tham gia group này:
https://www.facebook.com/groups/Dune.HD.VietNam/?ref=bookmarks

justbenice

Moderator
Em Dune HD Pro 4K của em sau khi upgrade lên firmware mới nhất thỉnh thoảng vẫn bị văng ra ngoài khi xem 4K HDR Remux với phụ đề (tùy phim).

Teahdviet

Mình đang dùng Dune HD Pro 4K xem trên LG Oled 55inch C8 . Thấy hình ảnh tuyệt đẹp. Chưa có đầu oppo 203 để so sánh.

Các bác cho em hỏi có cách nào cài app Android Fshare vô Dune HD Pro 4K kô? Để mình down phim về ổ cứng gắn vô Dune hàng ngày.
Bác hay dow phim ở đâu v ??

hero1610

Member
Các bác cho hỏi con Dune này em muốn:
- Play video được lưu trữ trên PC, LapTop thì dùng app nào để streaming
- Dùng Dune để down Fshare thì dùng app nào ạ, có dùng được Bit torrent ko
- Có dùng Smartphone để sử dụng thay cho chuột và bàn phím để kết nối với Dune được ko

Bên trên