Đánh giá Dune HD TV-102 có gì mới ?

bachmanh

Ðề: Dune HD TV-102 có gì mới ?

em này xem xem được online tốt nè, mà còn nhận ổ cứng ngoài ok lun

coolhd

Member

Em này xem film HDviet online có xuất ra âm thanh 5.1 ko mấy bác? Tks

razozo

Member

Nghĩa là source film cua HDviet xuất audio 5.1 luôn phải ko bác. Em còn lăn tăn cái vụ này truo72c khi mua. tks bác
Có bác cứ an tâm, bây giờ phim Hdviet hầu hết đều xuất được âm thanh 5.1, mua ổ cứng gắn ngoài nữa là ok

visa

pusscart

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/196561-giao-dien-tieng-viet-cho-dune.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/54466-dune-3-0-tuiy-biein-cai.html

Có 1 số topic hướng dẫn cài giao diện TV cho DUNE. Anh em cho hỏi là có cài được trên con Dune HD TV-102 này không vậy?
Cám ơn anh em trước nha!
hay thế, tiếng việt lun, mình phải cài thử thôi

jackpham

Well-Known Member

hay thế, tiếng việt lun, mình phải cài thử thôi

do file đó FW cũ nên chỉ Việt hóa được 1 phần thôi, chắc khoảng 50%. Hy vọng có anh em nào cập nhật file Việt hóa cho các FW mới hơn cho anh em!

bachmanh

do file đó FW cũ nên chỉ Việt hóa được 1 phần thôi, chắc khoảng 50%. Hy vọng có anh em nào cập nhật file Việt hóa cho các FW mới hơn cho anh em!
phải được tiếng việt 100% thì dể sử dụng hơn ... hihihihi

jackpham

Well-Known Member

phải được tiếng việt 100% thì dể sử dụng hơn ... hihihihi

bạn có thể trích file ngôn ngữ gốc mới nhất của Dune TV 102 là FW 13xxxxxx cho mình. Để mình Việt Hóa tiếp cho.

Dune Firmware Zone / Languages

Obtaining Built-in Language Files

You can easily obtain all language files built-in into any particular Dune firmware version directly from the Dune player in the following way:
Download a special DSF file: dune_service_get_languages.dsf
Put this DSF file e.g. to a USB flash drive, and just "launch" it in the player.
The player will extract all "dune_language_...txt" files and store them into a folder "dune_languages_{fw_version}" near the DSF file.

Here is the collection of "dune_language_...txt" files for the firmware version 100307_2100_beta:
dune_languages_100307_2100_beta.zip

NOTE: Some language files may have have some text messages not translated from English. All such text messages are maked with "@" character and can be easily found.

Everybody is welcome to propose improvements to the existing translations. Just modify a language file and send the modified versions to support _at_ dune-hd.com.

jackpham

Well-Known Member

Mình đang Việt hóa bản FW 130114_1511_b3 cho con DUNE TV 102 đây

jackpham

Well-Known Member

Hihihihi, vậy thì ok rồi, người Việt sử dụng tiếng Việt thì sướng

Có 1 số từ dịch không hay lắm, anh em xem nếu thấy ko phù hợp thì góp ý mình sửa lại nhé! File Tiếng Việt có thể dùng chung cho tất cả các đầu Dune HD khác.

chauchan

Có 1 số từ dịch không hay lắm, anh em xem nếu thấy ko phù hợp thì góp ý mình sửa lại nhé! File Tiếng Việt có thể dùng chung cho tất cả các đầu Dune HD khác.
Mình thấy dịch rất là ok. Cảm ơn bác nha. Dể sử dụng hơn rồi :)):))

mhsonbk

Mới đầu tư 1 em LED 40inh nên cũng máu me chiến phim HD trên ti vi, đọc review Dune HD TV-102 thấy mà thèm. Giá cả và khuyến mãi 1 năm xem phim VIP ở HDviet thì không cần phải lăn tăn nữa, em chỉ băn khoăn 1 điều nữa mong các bác chỉ giáo trước khi đặt hàng em nó về (vì em ở tỉnh lẻ). Hiện tại nhà em đang dùng MyTV gói SD của VNPT, giờ em muốn biến Dune HD TV-102 thành STB để vừa xem được phim từ hdviet vừa xem được các kênh của MyTV vì em có xem bài hướng dẫn này http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/361243-dune-tv-301-tiep-suc-iptv.html thì có được không. Và nhà em đang dùng thuê bao internet của VNPT gói Basic 1.5Mbs vậy khi xem online từ Dune chất lượng có ổn không, có thể tận dụng băng thông rộng của MyTV được không. Mong các bác chỉ giáo. Thank

Bên trên