Dune nào xứng đáng nhất.

meo_neko

Member
Chào các bác.
Em đang định lấy một em dune để xem film đợt tết. Trong các model của dune (H1, D1, TV301, ... ) em nào là xứng đáng nhất trong tầm giá từ 3 đến 5 Tr hoặc hơn 5 Tr một chút.
Mong các bác cho ý kiến đánh giá
Cảm ơn các bác.

HD_Tamnhinso

Tầm đó chưa bao gồm ổ cứng, Bác lấy em dune Smart D1 đi ạ. Chip mạnh. Nếu muốn hỗ trợ tốt 3D thì lấy em Dune Base 3D, giá gần 7 chai :D

meo_neko

Member
Ðề: Re: Dune nào xứng đáng nhất.

Tầm đó chưa bao gồm ổ cứng, Bác lấy em dune Smart D1 đi ạ. Chip mạnh. Nếu muốn hỗ trợ tốt 3D thì lấy em Dune Base 3D, giá gần 7 chai :D

Vâng cảm ơn bác. Em đã có ổ cứng sẵn rồi giờ chỉ mua thêm đầu đọc thôi, Dune base hỗ trợ tất cả các dạng 3D đúng không ạh, tốt nhưng mà giá hơi cao.
Bác cho em hỏi khả năng của em TV 301 như thế nào. Em chỉ xem phim HD và 3D dạng sbs hoặc những dạng 3D nén nhẹ nhàng thôi chứ brulay thì ít coi lắm.

salenguyenduong

Khả năng chơi HD của TV 301 khá tốt, còn 3D thì ko hỗ trợ được nhiều lắm đâu, Nói chung nếu coi 3D thì ko nên chọn Dune.

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA
Ðề: Dune nào xứng đáng nhất.

Đến 5 triệu rồi thì ráng thêm 1 tr 8 nữa dùng Dune Base 3D luôn đi anh ! Khỏi lăn tăn !

meocon

Well-Known Member

DUNE TV là loại bỏ
Còn lại H1 và D1
D1 : co màn hình
H1 : ko có

Bên trong như nhau

A xem muốn loaị nào nha

hd360sg

H1 và D1 là hai sp của dune mà theo e thấy là chất lượng và hợp lý nhất trong tầm giá trên dưới 5t

meo_neko

Member

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Gần tết rồi còn nhiều việc cần chi đến tiền mà kinh phí thì eo hẹp quá. Chắc em chon con TV 301 với mức giá vừa phải (tầm khoảng 3.5 Tr) như thế là hợp lý hơn. Em cũng chỉ coi HD thôi còn 3D thì ít hơn. Các bác thấy có hợp lý không.

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: Dune nào xứng đáng nhất.

Cảm ơn các bác đã tư vấn. Gần tết rồi còn nhiều việc cần chi đến tiền mà kinh phí thì eo hẹp quá. Chắc em chon con TV 301 với mức giá vừa phải (tầm khoảng 3.5 Tr) như thế là hợp lý hơn. Em cũng chỉ coi HD thôi còn 3D thì ít hơn. Các bác thấy có hợp lý không.

Chỉ chơi HD thôi thì 301 cũng đáp ứng nổi rồi bác, còn 3D thì xem đc dạng SBS, TMB ... thôi nhưng còn kẹt vấn đề phụ đề. Chú ý là con 301 chỉ dùng với HDD gắn trong 2"5 hoặc gắn ngoài USB thôi nhé bác

HD_Tamnhinso

Nếu Bác có HDD gắn ngoài thì lấy 301 được ạ. Còn nếu có ổ gắn trong 3.5" thì Bác lấy D1 ạ :)

HayvaDep

Tầm 3tr-5tr thì lấy Dune H1, thao tác dễ, cấu hình giống mấy em khác, sang hơn tí thì chọn Duo hoặc Base 3D ạ

vu264

Về 3D thì không nhất thiết phải chọn Dune đâu bác! Còn HD 2 thằng D1 và H1 là ngon lành rồi! THÂN!

meocon

Well-Known Member

D1 hoặc H1 a à , là lựa chọn phù hợp nhất

meo_neko

Member

Cảm ơn các đã tư vấn
Ở HN chỗ nào bán đầu H1, D1 chất lượng và giá cả mềm nhất, các bác chỉ jup em với

chenzenvl

Well-Known Member

ghét nhất là lấy món hàng gì muh nó xuống giá từng ngày :) cảm giác như là bị nsx lừa đảo vậy :p bro cứ xem Base 3D nó đang như vậy áh :)

hongquan2009

Well-Known Member
Re: Ðề: Dune nào xứng đáng nhất.

ghét nhất là lấy món hàng gì muh nó xuống giá từng ngày :) cảm giác như là bị nsx lừa đảo vậy :p bro cứ xem Base 3D nó đang như vậy áh :)

không phải nhà sản xuất mà bác phải hỏi mấy bác thương gia tài ba của việt nam ý:))....

meo_neko

Member

Ở HN có chỗ nào uy tín về chất lượng và giá cả các bác chỉ jup em với.
Hoặc trên diễn đàn bác nào có H1 hoặc D1 mà muốn nâng đời thì để lại cho em. Các bác cứ nhắn tin vào box của em. Thank các các bác nhiều.

huynhanh1

Well-Known Member

nếu muốn chơi bao gồm 3D thì Dune Base 3D , còn không cần tới 3D thì TV301 là chọn lựa tốt nhất

haitacne

Em thấy 3D Dune Base là chuẩn nhất, còn nếu không thường xem 3D thì D1/H1 8->

Bên trên