[Dune Prime 3.0]: Tất cả trong 1 với chip Sigma 8642

CarMan

Ðề: [ DUNE BD PRIME 3.0 ] TẤT CẢ TRONG 1 VỚI CHIP SIGMA 8642

Các bác vui lòng cho em hỏi với: Dune BD Prime 3.0 Player có chơi được nhạc lossless .ape không ạ? Thanks !

Mới Test chiều qua con này không chạy với file .ape
Test các file: flac, wma, .dts, wav, mp3 chạy ngon lành. Âm thanh ra giàn 7.1 Analog cũ kỹ của mình không thể nào tuyệt hơn. Phải nói là chưa bao giờ thấy phê như lúc này! :-bd:-bd

trandzung

@ khactuyen , lần đầu tiên kết nối em DUNE với RECEIVER và TV , mình cũng gặp trục trặc . Phát hiện ra 1 điều , TV mình dùng là Samsung đang bật chức năng AnyNet kết nối với đầu dĩa Bluray SS thì em Dune bị kẹt ! Vào setting của TV tắt chức năng này thì em Dune mới “ nói chuyện ” được với TV. Các hiệu TV Sony , Pana … cũng có chức năng tương tự ( AnyNet ) , bạn thử vào setting TV tắt chức năng này đi xem sao .
Về Network , mình cũng đang chờ xem bác Manhthang làm cái hướng dẫn chứ vụ này mình dỡ ẹt à !

manhthang

Huyền Thoại

Có tính hàng đang có tại công ty không ta? hay chỉ tính bộ sưu tập cá nhân??!

Tính đồ đang dùng trong các phòng gia đình thôi, tính hàng ở công ty thì ai mà lại được với TNS, TT =))

manhthang

Huyền Thoại

@ khactuyen , lần đầu tiên kết nối em DUNE với RECEIVER và TV , mình cũng gặp trục trặc . Phát hiện ra 1 điều , TV mình dùng là Samsung đang bật chức năng AnyNet kết nối với đầu dĩa Bluray SS thì em Dune bị kẹt ! Vào setting của TV tắt chức năng này thì em Dune mới “ nói chuyện ” được với TV. Các hiệu TV Sony , Pana … cũng có chức năng tương tự ( AnyNet ) , bạn thử vào setting TV tắt chức năng này đi xem sao .
Về Network , mình cũng đang chờ xem bác Manhthang làm cái hướng dẫn chứ vụ này mình dỡ ẹt à !

Bác lập cái thread hướng dẫn làm phụ đề PGS gì đó đi :D

exinesi

Options:
Wi-Fi 802.11n, internal 2.5" SATA HDD
Future option (Q1 2010): RF remote, a part of your future affordable Smart Home system

http://dune-hd.com/hd_players/111-dune-bd-prime-3.0.html

Lô hàng tới của mấy bác đã có kèm cái remote control chưa, trên trang chủ HDi thì quý 1 là có kèm luôn remote. Còn cái wifi n thì bên bác có bán cùng không?

manhthang

Huyền Thoại

Options:
Future option (Q1 2010): RF remote, a part of your future affordable Smart Home system

Lô hàng tới của mấy bác đã có kèm cái remote control chưa, trên trang chủ HDi thì quý 1 là có kèm luôn remote. Còn cái wifi n thì bên bác có bán cùng không?

Là option mà bác chứ có phải tặng kèm đâu :D

HDSaiGon

Super Moderators

Options:

Cái này là tùy chọn của khách hàng thôi.
Hiện tại lô này chưa có thấy nó bán Wifi gì cả.
Mai nay bác ManhThang chụp giùm em cái hình gắn ổ 2.5" và cái khe gắn card wifi kế bên nhé.

TomHCM

Member

Cái này là tùy chọn của khách hàng thôi.
Hiện tại lô này chưa có thấy nó bán Wifi gì cả.
Mai nay bác ManhThang chụp giùm em cái hình gắn ổ 2.5" và cái khe gắn card wifi kế bên nhé.

Ngoài hình thức khe cắm như bác HDSaiGon nó có thể dùng WIFI USB như hướng dẫn trên web nè:
http://dune-hd.com/firmware/hw_compat/

HDM1

Ở Hà Nội có cửa hàng nào bán em này chưa các bác. Chạy qua nghía thực tế em nó thế nào rồi mới quyết định !

trandzung

Em thấy mua hàng chính hãng tại VN dù mắc hơn tí mà an tâm hơn anh Dũng ơi! Giá 450$ ở mỹ về VN hết 20$ tiền ship, chưa kể thuế má, bảo hành gởi đi gởi về. Việt Nam mình bán 490$ là ổn rồi!

490$ là em Dune BD Prime 3.0 hay em Dune HD Base ( không có ổ dĩa Bluray ) vậy bác ?

exinesi

Là option mà bác chứ có phải tặng kèm đâu :D

:D Bác ơi, dùng infrared remote thì gõ ký tự cho torrent download hay search youtube cũng mệt lắm, nếu có RF remote thì nhạy hơn và cách xa hơn cũng chạm nhẹ là được. Ở nhà có cái tivi vào youtube được mà mỗi lần search bằng cái remote hồng ngoại tức anh ách.
Không biết các bác đã có RF remote chưa?

TomHCM

Member

:D Bác ơi, dùng infrared remote thì gõ ký tự cho torrent download hay search youtube cũng mệt lắm, nếu có RF remote thì nhạy hơn và cách xa hơn cũng chạm nhẹ là được. Ở nhà có cái tivi vào youtube được mà mỗi lần search bằng cái remote hồng ngoại tức anh ách.

RF remote là gì vậy bác, em không biết bác nói rõ em học hỏi với bác

exinesi

RF remote là gì vậy bác, em không biết bác nói rõ em học hỏi với bác

RF remote là radio frequency remote đó bác, cách mấy chục met cũng bấm được không cần đường thẳng như remote hồng ngoại nên nhạy hơn, lúc đấy lướt web bằng tv và mấy cái đầu hd media player hay bluray player mới ngon (không cần phải kè kè cái máy tính với đọc tin được).
BD 2.0 coi RF remote là 1 phần của nó. Ở Việt nam thì chưa có nhà cung cấp nội dung nào như vnexpress.net, dantri.com.vn, tuoitre, thanhnien, ... hợp tác với nhà sản xuất (bằng phần mềm cài vào thôi) để customize cho người dùng Việt nam nhưng 1 số nơi khác thì bác có thể dùng tivi để đọc nội dung online như yahoo, usatoday, vào youtube, twitter, flickr, .... Bác hình dung là tìm kiếm thông tin mà băng remote hồng ngoại thì ấn đau ngón tay lắm. Với Dune thì có hỗ trợ youtube và torrent ví dụ muốn đánh cái tựa phim hay nhạc để download nên RF remote gần như bắt buộc phải có nếu dùng chức năng mạng thường xuyên.

khactuyen

Banned

Ở Hà Nội có cửa hàng nào bán em này chưa các bác. Chạy qua nghía thực tế em nó thế nào rồi mới quyết định !

bác chạy qua em nghía trước đi, nếu ưng thì call TNS ship ra thôi.
Mà chữ ký của bác nâng tầm quan trọng quá :(:)(:)((???, lúc nào rảnh ae test dune với mấy em của bác đi.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Thì em cũng biết là thế nhưng Future: option ..... tức là lựa chọn thêm trong tương lai mà. Nghĩa là hiện tại chưa có, bao giờ có thì sẽ chỉ là tùy chọn giống như Wifi của Xtreamer -> mua mới tính tiền.

trandzung

490 là Prime bác ạ, 399$ mới là Base.

490$ em Prime thì cũng gần bằng giá mình mua bên này rồi ! Lần đầu tiên mới thấy " no overprized " !

Các bạn có nhận xét gì không ? So với các HD Player khác ? Mong được các bạn test em nó và post lên để mọi người cùng biết .

<:p

TomHCM

Member

490$ em Prime thì cũng gần bằng giá mình mua bên này rồi ! Lần đầu tiên mới thấy " no overprized " !

Các bạn có nhận xét gì không ? So với các HD Player khác ? Mong được các bạn test em nó và post lên để mọi người cùng biết .

<:p

Bác tét phần thay đổi phân vùng đĩa của em Dune này chưa bác, em thấy hướng dân không biết thế nào?

Bên trên