Đừng bao giờ lấy gái Bắc làm vợ!

aromat

Active Member
Ðề: Đừng bao giờ lấy gái Bắc làm vợ!

Tất nhiên là không thể vơ đũa cả nắm. Nhưng quả thật, tớ không hề "ngạc nhiên" hay "giật mình" khi đọc bài của chủ thớt.

hellomoto

Active Member
Re: Ðề: Đừng bao giờ lấy gái Bắc làm vợ!

Lấy vợ Nam thì để nhà bếp, lấy vợ bắc thì để phòng khách, còn lấy vợ trung để phòng ngủ ... tóm lại bác muốn để vợ bác ở đâu? Nếu có cả ba thì sướng nhất

còn một phòng nữa thì ở đâu đây nhỉ ?

VThanhgtvt

Well-Known Member
Sao bác HD không tính nước ra Bắc lấy cô vợ rùi kéo vô Nam sống coi sao nhỉ?

Hải Đăng

dạo này bận nằm ngửa nằm nghiêng kiếm thêm đồng tiền :D
Nằm ngửa nằm nghiêng cũng có tiền sao?
Chỉ cho mình vài đường cơ bản lên đó kiếm xu với ạ!
Sao bác HD không tính nước ra Bắc lấy cô vợ rùi kéo vô Nam sống coi sao nhỉ?
Dạ thôi bác ạ, nhà nghèo k có tiền nuôi thân lấy đâu ra tiền cưới vợ, thôi thì cứ FA vậy!

Putinsu

Chỉ mới "sợ" thôi... thế là thêm 1 anh ế vợ.
Ngoài Bắc thì hay ám chỉ vợ như là con sư tử. Mà sư tử thì các bác ở rạp xiếc nói rồi đấy: " Sư tử rất khó dạy, nhưng dễ lừa".

Mình thì chẳng bao giờ lấy vợ Nam cả. (Vì có vợ rồi).

hellomoto

Active Member
Nằm ngửa nằm nghiêng cũng có tiền sao?
Chỉ cho mình vài đường cơ bản lên đó kiếm xu với ạ!
Tuổi thanh xuân mang nhiều tội lỗi, sống về đêm mang tóc dzội phai màu. Gái bao la bao nhiều gái đẹp, em tưởng rằng em đẹp lắm hay sao. Anh biết em đẹp là nhiều đắm đuối đó em. ... Ngày xưa người ta nói hồng nhan là bạc phận, bây giờ hồng nhan là bạc triệu. Một đêm là một vé, người mẫu một ngàn, ngàn rưỡi, hai ngàn... còn em chắc một đồng :D

KOTAKAKAJI

Member

Tiêu đề bài viết cũng là câu nói muôn thuở mỗi lần từ thành Phố về mẹ mình luôn nhắc đi nhắc lại :>
Đúng sai chắc còn tùy, nhưng đọc mà thấy tôi nhân vật chính trong bài viết quá B-)

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Tiêu đề bài viết cũng là câu nói muôn thuở mỗi lần từ thành Phố về mẹ mình luôn nhắc đi nhắc lại :>
Đúng sai chắc còn tùy, nhưng đọc mà thấy tôi nhân vật chính trong bài viết quá B-)
Là vợ chồng với nhau mà bác

tuyenhaily

Active Member
Theo tôi bác có tâm sự này là người đàn ông hơi bị nhu nhược, không có bản lĩnh... đàn ông không có tiếng nói trong nhà... chắc là bị vợ cầm cái ngay từ ngày mới quen rồi... như bác thì có lấy vợ ở đâu cũng bị ngồi lên đầu thôi... do mình hết Nam Bắc cái gì... nếu nói gái Bắc thế thì đàn ông Bắc có mà vào miền Trung với Nam lấy vợ hết... cái giống đàn bà là cứ được đằng chân lân đằng đầu thôi :))

Bên trên