Dừng cấp phép phát hành đĩa Táo Quân 2013

tarzan1234

Ðề: Re: Dừng cấp phép phát hành đĩa Táo Quân 2013

lại nói Asia cá nhân em thấy cấm cái asia này mới chuẩn, chứ xem nhiều khi nóng hết cả tai... mình loại người hơi bị cổ nghe kiểu chém phản động là ko vô

Em không bao giờ xem mấy chương trình ASIA này nhưng em nghĩ cách nhìn nhận về việc "cấm" của bác có vấn đề. Người đời rất buồn cười là luôn ủng hộ việc cấm đoán những thứ mà họ không thích nhưng lại lên tiếng chỉ trích nếu việc cấm đoán những thứ mà họ thích. Ở đời có người thích cái nọ, người thích cái kia. Cách nhìn nhận cũng như cảm nhận của mỗi người mỗi khác. Nếu mình ủng hộ việc cấm những thứ mình không thích (nhưng người khác lại thích) thì như vậy có công bằng với những người đó không? Hay ngược lại, khi những người khác ủng hộ việc cấm những thứ mà mình thích thì mình có thấy điều đó là công bằng? Việc này cũng như đi trên con đường 2 chiều, hay việc hai hướng giao thông cùng đi qua một ngã tư vậy. Muốn được cho mình thì cũng phải nghĩ đến người khác, mình đi đường của mình thì mình cũng phải nghĩ đến người đi đường bên kia. Ai đi đường người đấy, không ai động chạm ai thì mọi thứ mới hài hòa và yên ổn. Mình không thích thì mình hoàn toàn có quyền không xem chứ sao lại ủng hộ việc cấm đoán. Vì khi đã có sự cấm đoán thì kiểu gì cũng dẫn tới lạm quyền, và không sớm thì muộn cũng sẽ tới lúc họ cấm những thì mà mình không vừa ý.

apachi

Member
Ðề: Dừng cấp phép phát hành đĩa Táo Quân 2013

Dạo này em cứ nhìn thấy các bác reg nick mới và nhiệt tình tham gia đâm chém mấy vụ như Asia 71, Táo... là nghĩ ngay đến đội của bác Hồ Quang Lợi, đội dư luận viên 900 chú ấy, chán các bạn như mứt ấy

thangba81

Well-Known Member

Em không bao giờ xem mấy chương trình ASIA này nhưng em nghĩ cách nhìn nhận về việc "cấm" của bác có vấn đề. Người đời rất buồn cười là luôn ủng hộ việc cấm đoán những thứ mà họ không thích nhưng lại lên tiếng chỉ trích nếu việc cấm đoán những thứ mà họ thích. Ở đời có người thích cái nọ, người thích cái kia. Cách nhìn nhận cũng như cảm nhận của mỗi người mỗi khác. Nếu mình ủng hộ việc cấm những thứ mình không thích (nhưng người khác lại thích) thì như vậy có công bằng với những người đó không? Hay ngược lại, khi những người khác ủng hộ việc cấm những thứ mà mình thích thì mình có thấy điều đó là công bằng? Việc này cũng như đi trên con đường 2 chiều, hay việc hai hướng giao thông cùng đi qua một ngã tư vậy. Muốn được cho mình thì cũng phải nghĩ đến người khác, mình đi đường của mình thì mình cũng phải nghĩ đến người đi đường bên kia. Ai đi đường người đấy, không ai động chạm ai thì mọi thứ mới hài hòa và yên ổn. Mình không thích thì mình hoàn toàn có quyền không xem chứ sao lại ủng hộ việc cấm đoán. Vì khi đã có sự cấm đoán thì kiểu gì cũng dẫn tới lạm quyền, và không sớm thì muộn cũng sẽ tới lúc họ cấm những thì mà mình không vừa ý.

thì cuộc sống là ko công bằng. đây là suy nghĩ hành động của riêng bản thân mình thôi. Chứ mẫy lão ngồi cao quan trọng là làm như nào, sống sao để cho ít tiêu cực nhất thôi chứ. chữ " cấm' viết ngắn hơn chữ " lách luật" làm đủ trò chống tham nhũng mà tham nhũng lại càng tinh vi hơn đút túi nhiều hơn. quá nhiều chữ " cấm" làm khổ dân để sao " tận thu" bù những khoản đút vào túi ai đấy.

thangba81

Well-Known Member

Dạo này em cứ nhìn thấy các bác reg nick mới và nhiệt tình tham gia đâm chém mấy vụ như Asia 71, Táo... là nghĩ ngay đến đội của bác Hồ Quang Lợi, đội dư luận viên 900 chú ấy, chán các bạn như mứt ấy

em trình độ vừa đủ biết chữ nên không hiểu ý bác lắm. đánh vần mãi mới ra ở cái thông tin về bác " đăng kí ngày 18-12-2009 còn mấy dòng dươi ko đọc được.

isheep2013

ko làm gì đc thì cấm , quản không đc cũng cấm , động chạm đến là cấm , :)) quá chán

help

cắt giảm thôi là quá thể rồi để cho dân đen có cái để xem. Táo Quân 2013 lên đi

haipvg

Well-Known Member

Mình cũng không hiểu cái này nghĩa là gì, thật đấy.

anwyn

Member

duonghuuphuc

Well-Known Member
châm biếm ở VN vẫn luôn trong khuôn khổ của pháp luật, vì vậy nó rất là nhạt!

Nói như Đại ca thì chiếu mẹ nó xong rùi còn nói phản cảm hay tục tĩu chi nữa.
Đây là các Bác bên Cục văn hóa duyệt trước hộ anh em mình mà=))
Trình các bác ấy cao lắm. Ăn rùi bới lông tìm vết mà . Dân mình sao so được chớ , hớ hớ.....#:-S

thangba81

Well-Known Member

nói tất cả cũng khó quan trọng là thuận lòng dân... buông lỏng hoàn toàn thì cũng chít... mại lại trang nhất các báo có vụ " xả súng hàng loạt thì teo"

supham

Member

Cơ bản là khi nào được xem zaajy các pác?? Không xem trên truyền hình mà down từ HD của mình ấy?

Masarunguyen

ai bảo các bác nhà VTV động chạm quá sâu vào chuyện thâm cung bí sử. chuyện ai cũng biết, chỉ tội là không ai dám nói.

dvd tao quan 2013 phát hành 7/2/2012

[video=youtube;CScx3478ylA]http://www.youtube.com/watch?v=CScx3478ylA[/video]​

trungmit

Hài tết của mình gần đây không được hay, chỉ hay đề cập chuyện "nhạy cảm", chẳng lẽ năm nay bị ngưng là vậy?

e cũng thấy mấy năm gần đây hài tết ko hay, nhiều cái tục bỏ xừ

!! edit , xem nhầm 2012 zzz

Chỉnh sửa lần cuối:

ProSkyR

Well-Known Member
Buồn cười vãi, toàn ông đọc tiêu đề bài viết rồi chém gió =))
Xem bản uncut thì biết người ta cắt cái gì.
Còn cái đĩa uncut này đã phát hành nhưng chưa biên tập 1 số đoạn tục tĩu nên người ta thu hồi. Leak cái gì là leak =))

Damiao

Xem bản uncut thì chả thấy có vấn đề gì, mấy ông lại cứ làm trò đây mà

Bên trên