Đừng lo lắng, công nghệ 3D không kính đang rất gần với thực tế

0986686958

Active Member
Ðề: Đừng lo lắng, công nghệ 3D không kính đang rất gần với thực tế

Khi đó máy chiếu 3D giải quyết sao đây???

tuyen2068

Active Member

Đang muốn mua tivi 3D, đọc bài xong lại phải suy xét nên chờ hay không ?

debill

Member

Hay quá, mình bị cận, xem phim 3D đeo kính rất tức. Đây là tương lai của mình, hì

Màn hình LCD thường + + nguồn phim 3D + kính 3D thì có xem được phim 3D không các bác. Hay là phải màn hình 3D.

meomatto

Active Member
Nói chung là còn phải chờ nhiều lắm chứ ko nhanh như ý nghĩ đâu. Kiểu gì cũng phải tìm được sự ủng hộ và thống nhất của các hãng Phim và các hãng làm thiết bị trình chiếu hiển thị thì mới phổ biến được. hic
Mình nghĩ ít nhất phải 2015 thì may ra mới có hy vọng. Kinh tế TG kém thế này thì còn khướt.

dungnhac

Lý thuyết 3D ko kính đã có từ lâu, và hiện giờ công nghệ cũng đã có luôn, nhưng có một điểm mà 3D ko kính đến giờ vẫn chưa thông dụng ngoài chuyện giá cả. Đó là để đạt được độ phân giải Full HD trong chế độ 3D thì tấm nền phải đạt độ phân giải gấp 16 lần của Full HD (nếu ko nhầm với các công nghệ hiện tại vẫn chưa đạt được). Chính vì lý do đó mà các TV 3D ko cần kính hiện đang có trên thị trường mặc dù có độ phân giải gấp 4 lần FullHD ở chế độ 2D nhưng khi xem 3D vẫn cảm giác ko được mịn và ko đẹp (mình đã xem rồi ở gian triển lãm). Đây là lý do TV 3D ko cần kính vừa rất đắt lại vừa ko thông dụng, đã có hãng sản xuất nhưng cũng chỉ với tính thử nghiệm. Đến khi xuất hiện màn hình với độ phân giải siêu cao chắc TV 3D ko cần kính mới thông dụng được

vnthq

Member

3D không kính à, tuyệt thật, nhưng chắc chắn mình mà xem thì 100% vẫn phải đeo kính, đơn giản bởi vì mình phải đeo kính............ hehehe

tunghdag

Member
Bác nào mong 3D không kính thì ráng đợi 10 năm nữa.Lúc có nó rồi không biết bác có đủ tiền để chơi không nữa?

Haxen

Well-Known Member
Không tới 10 năm đâu bác và giá nó cũng không cao khi mà công nghệ nó hoàn thiện, theo mình thì khoảng 3 năm nữa thì công nghệ 3D không kính sẽ phổ biến

tunghdag

Member
Có trải nghiệm thực tế của bác Dungnhac đây:

Lý thuyết 3D ko kính đã có từ lâu, và hiện giờ công nghệ cũng đã có luôn, nhưng có một điểm mà 3D ko kính đến giờ vẫn chưa thông dụng ngoài chuyện giá cả. Đó là để đạt được độ phân giải Full HD trong chế độ 3D thì tấm nền phải đạt độ phân giải gấp 16 lần của Full HD (nếu ko nhầm với các công nghệ hiện tại vẫn chưa đạt được). Chính vì lý do đó mà các TV 3D ko cần kính hiện đang có trên thị trường mặc dù có độ phân giải gấp 4 lần FullHD ở chế độ 2D nhưng khi xem 3D vẫn cảm giác ko được mịn và ko đẹp (mình đã xem rồi ở gian triển lãm). Đây là lý do TV 3D ko cần kính vừa rất đắt lại vừa ko thông dụng, đã có hãng sản xuất nhưng cũng chỉ với tính thử nghiệm. Đến khi xuất hiện màn hình với độ phân giải siêu cao chắc TV 3D ko cần kính mới thông dụng được

kiemhaui

Ok men với 3D ko kính. Chỉ có thế là 3D ko kính thì mới tiện dụng thui à

son004474

Mình đang chuẩn bị xây lại dàn 3D thì đọc được bài này chắc phải hoản lại đợi 3D không kính thôi... Biết bao giờ ?

Vậy nếu muốn dùng 3D không kính với màn chiếu, không dùng TV thì có được không?
Hay vẫn 3D dùng kính!

Haxen

Well-Known Member
Re: Ðề: Đừng lo lắng, công nghệ 3D không kính đang rất gần với thực tế

Vậy nếu muốn dùng 3D không kính với màn chiếu, không dùng TV thì có được không?
Hay vẫn 3D dùng kính!

Chắc là được đó bác, mình hy vọng như vậy

bungbia

Các bác nào muốn trải nghiệm 3D không kính ở TPHCM thì qua quán cafe 539/1 Lũy Bán Bích ( cafe Stucox ) xem thử trong hôm nay hoặc sáng mai. Đây không phải là tin quảng cáo mà là muốn giới thiệu công nghệ để anh em xem qua và nhận xét.
3D Dispay 42 inches không kính của Philips.

Bác bungbia là chủ quán ah? Quán còn mở cửa không tui tới xem cho bít cái nào.
Theo như tui được bít thì cần phải 10 năm nữa thì TV 3D ko kính mới có được sự khá hoàn thiện (chưa phải là hoàn thiện) như TV 3D có kính hiện nay. Và dù 3D ko kính có phổ biến thì tui nghĩ vẫn có sự khó chịu cho con mắt các bác ạ, vì dù sao vẫn là đánh lừa thị giác mà. Tui đã được trải nghiệm 3D ko kính của công nghệ IMAX màn hình vòm rồi. Xem đã thật nhưng cảm giác mắt vẫn ko được bình thường. Chỉ mong là khi nào có công nghệ 3D giống như trong phim khoa học viễn tưởng, cái máy chiếu bằng cái dtdd mở lên nó chiếu vào không gian thực, đứng góc độ nào cũng thấy, thò tay qua cũng được thì khi ấy công nghệ 3D mới xem là hoàn thiện được ;;)

Bên trên