Dùng loa âm trần hay loa hướng trần làm Atmos

bwhd

Well-Known Member
mà nó chỉ là loa hiệu ứng thỉnh thoảng lắm mới phọt ra 1,2 tiếng thì cần gì phải đồ khủng ^^
Nếu bác chỉ xem phim thì dúng với trường hợp này ( trước đây tôi chỉ tập trung đầu tư cho loa center và cặp main ), tuy nhiên sau này tôi nhận ra rằng khi xem MV Việt, hải ngoại hay quốc tế mà chuyển Receiver sang multichanel thì nghe và xem rất hoành tráng và cuốn hút, các loa vệ tinh lúc này có vai trò không hề kém các loa trước mặt. Nếu bác ở SG qua chỗ tôi giao lưu cho vui:)

duc xu

Member
Nếu bác chỉ xem phim thì dúng với trường hợp này ( trước đây tôi chỉ tập trung đầu tư cho loa center và cặp main ), tuy nhiên sau này tôi nhận ra rằng khi xem MV Việt, hải ngoại hay quốc tế mà chuyển Receiver sang multichanel thì nghe và xem rất hoành tráng và cuốn hút, các loa vệ tinh lúc này có vai trò không hề kém các loa trước mặt. Nếu bác ở SG qua chỗ tôi giao lưu cho vui:)
vâng chủ yếu em xem film ạ. tai trâu nên cũng ko đòi hỏi quá cao về âm thanh trước đền giờ nghe chắc chỉ tới giàn trung sony nội địa con md777 loa bass xoắn nghe rock, nhạc đàm hợp kinh khủng mà dọa này em ít nghe ^^. em ở hà nội ko qua bác xem được rồi tiếc quá ạ

hungnk

Active Member
Em ko có điều kiện lắp loa âm trần cũng như đánh trần. Em dùng AVR Denon X1500H 7.1 hỗ trợ atmos nếu setup loa bố trí kiểu Front Height thì có hiệu ứng của atmos được ko các bác?

Dang Quoc Anh

Active Member
Em ko có điều kiện lắp loa âm trần cũng như đánh trần. Em dùng AVR Denon X1500H 7.1 hỗ trợ atmos nếu setup loa bố trí kiểu Front Height thì có hiệu ứng của atmos được ko các bác?
Bác kiếm cái loa surround nối với kênh height rồi treo lên nghe cũng được.

Loa âm trần thì phòng ban công ty em hay sử dụng của hãng TOA hoặc Bosch ý các bác. Chất lượng tốt mà giá cả cũng phải chăng nữa

bwhd

Well-Known Member
Hi, vẫn được nhưng bác phải cân chỉnh hơi phức tạp nghĩa là canh làm sao phần âm dội trần xuống đúng vị trí người ngồi, còn gắn trần thì theo sơ đồ manual. đơn giản hơn thì khi đó cảm nhận hiệu ứng Atmos, DTS X mới rõ ràng ( DTS X setup đỡ khắc khe hơn Atmos ):).

Bên trên