Dùng Mac mini làm HTPC, xin phần mềm chơi HD

pitovi

Ðề: Dùng Mac mini làm HTPC, xin phần mềm chơi HD

Xem HD bị giật thì bác xem lại setting của phần mềm thôi. Cấu hình Mac Mini thừa để xem HD 1080p, bác nào bảo không đủ sức thì xem lại. Em có con MacBookPro cũng do setting của phần mềm nên xem bị giật, sau đó chỉnh lại chút thì xem quá phê luôn. Nếu bác có cái remote (cùng loại với cái remote của Ipod Universal dock) thì dùng làm remote control luôn, quá đã và cực dễ sử dụng.

VNSIM

Banned

dùng mac ngon chứ

thanhpv

Em nghĩ là Mac mini dùng làm HTPC được, tuy nhiên tiếc một điều là không passthrough HD audio (DTS-HD MA; Dolby TrueHD) khi xem Bluray được do không dùng card màn hình rời ATI 5xxx trở lên, mặc dù Mac mini được trang bị cổng HDMI.

Em thấy có con iMac mới cấu hình cũng khá cao (http://store.apple.com/vn/browse/home/shop_mac/family/imac?mco=MTAyNTQzNTk) :

21.5-inch: 3.2GHz
3.2GHz Intel Core i3
1920-by-1080 resolution
4GB (two 2GB) memory
1TB hard drive
8x double-layer SuperDrive
ATI Radeon HD 5670 with 512MB

Con iMac này dùng card màn hình rời ATI 5670 thì chắc là có thể passthrough HD audio khi xem bluray được. Tuy nhiên không biết có thể passthrough HD audio qua cổng Mini DisplayPort của iMac không các bác? Cổng Mini DisplayPort này có thể xuất cả hình ảnh và âm thanh như cổng HDMI được không ạ? Thanks !

huybank

Member

Em đangngâm cứu con này dùng ở trong phòng vừa online vừa xem HTPC, em thấy Mac nếu cắm vào LCD Led Cinema của nó thì rất đã, em ko biết cắm em Mac mini này vào con LCD 32" của Pana hay con Led 40" của SS thì có ổn ko ạ, hình ảnh có đẹp ko?
Ko biết nó có đọc được định dạng HD của Blue ray ko ạ, khả năng xuất hình 1080p có OK ko

quybaubmt

Member

có lẽ loại trừ cáp vì đã dùng loại chất lượng tốt

batuoc931323

21.5-inch: 3.2GHz
3.2GHz Intel Core i3
1920-by-1080 resolution
4GB (two 2GB) memory
1TB hard drive
8x double-layer SuperDrive
ATI Radeon HD 5670 with 512MB

andylau2505

cho hỏi phần mền nào cài trên mac pass được atmos qua reiceiver?

Bên trên