Dùng Rapid Free với jDownloader

DTH

Các bạn không có Rapid khi nhìn thấy một phim hay với cả đống link Rapid thì cũng lắc đầu ngán ngẩm, cứ down xong rồi đơi 15 phút để click tiếp, mấy ngày không xong.

Mình kiếm được cái jDownloader để khác phục vụ này, dù sao tốc độ cũng còn nhanh hơn torren.
- Download cái jDownloader về cài vào máy.
- Copy links trong thẻ code

- Nhấn nút add (dấu cộng) trong cửa sổ jDownloader để add links

- Sau khi jDownloader check các link xong thì chọn accept all rồi tạm quên nó đi. Chương trình sẽ tự động load file về, mỗi lần xong thì nó tự đếm lùi với rapid và load file kế tiếp.

Tưởng là lâu mà cũng nhanh ra phết đấy các bạn ạ. Các bạn chịu khó google từ khóa jdownloader nhé

locke1602

Well-Known Member
Ðề: Dùng Rapid Free với jDownloader

Các bạn không có Rapid khi nhìn thấy một phim hay với cả đống link Rapid thì cũng lắc đầu ngán ngẩm, cứ down xong rồi đơi 15 phút để click tiếp, mấy ngày không xong.

Mình kiếm được cái jDownloader để khác phục vụ này, dù sao tốc độ cũng còn nhanh hơn torren.

:-o:-o ^:)^^:)^ Down bằng acc pre thì còn có thể so sánh, mà cũng chỉ đúng với hàng cũ. Còn chơi free mà bạn so sánh hơn torret thì chắc là torrent ở mấy cái public tracker rồi, mà cũng là hàng cũ nốt. Sau thử hết rồi hãy nói nhé bạn.

DTH

:-o:-o ^:)^^:)^ Down bằng acc pre thì còn có thể so sánh, mà cũng chỉ đúng với hàng cũ. Còn chơi free mà bạn so sánh hơn torret thì chắc là torrent ở mấy cái public tracker rồi, mà cũng là hàng cũ nốt. Sau thử hết rồi hãy nói nhé bạn.

Nếu không phải vậy thì mình sorry. Tại mới biết mỗi tracker HD VN nên thấy vậy nói vậy thôi :D. Có thể cái ADSL nhà mình bèo quá

havu

Mình xin move cái này qua thớt phần mềm nhé.

FreshWind

Member

Nếu không phải vậy thì mình sorry. Tại mới biết mỗi tracker HD VN nên thấy vậy nói vậy thôi :D. Có thể cái ADSL nhà mình bèo quá

No comment! #:-s

RS free mà bác so sánh với hdvnbits thì trừ khi bác đang dùng dial-up, dùng cái nào cũng chậm như nhau! ^:)^

doanxem

Well-Known Member

các bác đừng bắt nạt người ta,người đã bảo người mới mà, k biết k có tội đâu ạ :|

DTH

Cám ơn bạn doanxem đã nói đỡ, mình phát hiện cái này hỗ trợ vô số các hosting chia sẻ file khác chứ không phải chỉ có rapid không. Đặc biệt hơn là những host bắt điền ký tự nó sẽ nhận dạng và đièn giúp mình mới hay

ayakech

Member

Thì đúng là soft này hay, nhưng và với down free thì bạn cứ phải treo máy đến mùa quýt :),. vì nó cũng chỉ là get link và lấy về cho mình 1 cách tự động, còn việc phải chờ đến vài chục phút cho mỗi link (free mà) thì ko thể tránh khỏi được.
Cái này sao so được với private tracker được :).

DTH

Đằng nào cũng để máy seed nên tiếc gì thời gian đâu bác

nqk

Về tốc độ thì quả là không so được với hdvnbits, nhưng mà cũng không nên bỏ qua. Mình vừa rồi tìm thằng Man on Fire mãi mà không được, tìm được thì có 1 seed (đúng là phải đợi 2 mùa quýt thì mới xong), đành lấy 1 thằng tương tự như thằng này download rapidshare (free nhé). 70 files x 95mb (6.51GB) cứ để đó nó download trong 2 ngày 2 đêm là xong. Cũng không tệ.

Lioncoeur

Thanks chủ topic nhiều. Trước giờ chỉ mong có 1 soft thế này thôi. Đằng nào cũng cắm máy, nhanh chậm không thành vấn đề. Với tốc độ tải free thì 1 ngày có thể được 2.5GB (coi như bằng hạn mức trung bình của acc pre rồi còn gì :D)

DTH

Thanks chủ topic nhiều. Trước giờ chỉ mong có 1 soft thế này thôi. Đằng nào cũng cắm máy, nhanh chậm không thành vấn đề. Với tốc độ tải free thì 1 ngày có thể được 2.5GB (coi như bằng hạn mức trung bình của acc pre rồi còn gì :D)
Đúng vậy, nếu cho phép load 2 account một lúc (ví dụ 1 MU, 1 RP chẳng hạn)thì tốc độ đạt cỡ 1h/100MB/1account. Để 24 giờ kiếm đựoc 4.8GB rồi <:p

DTH

Xin lỗi các bác em hỏi 1 câu của newbie.
Private tracker là gì ? Sao lại nhanh thế ? Với cách dùng như nào ?

Cám ơn các bác

Private tracker ví dụ như hdvnbits.org chẳng hạn. Mình cũng mới nên chưa rành lắm

phongtran

Member

Hồi trước em xài cái này hoài, em cũng đã từng đưa cái soft này lên đây vài lần nhưng mà đa số các bác ở VN nên download free từ MU, RS, NL... đều khó nên các bác ít quan tâm. Em đã từng download hơn 500G trong vòng 1 tháng = JDownloader mà. Nguồn phim thì lên tehparadox.com & hdmania.org mà lấy.
Muốn download nhiều thì cứ 1 phim ở RS, 1 phim ở MU, 1 phim ở NL, muốn download nhanh kết hợp link lại.

Cái này chỉ bất tiện 1 cái là khi đã treo máy thì mấy đứa ở chung nhà ko thể nào vào RS, MU, NL được =))

truonghd

Well-Known Member

mổi lần chờ hơn 10 nó mới cho doal tiếp

leminhha93

Hay quá, nhờ thằng JD này em cũng đã down xong cái file có 50MB mà down free nó "hành" mình mấy ngày rồi ko down được... Thanks bác nhiều lắm :D

squallA

Member

private tracker ... Private = riêng/nội bộ Tracker : 1 site chứa các file torrent. Để vào đc private tracker thì phải có ID+pass(acc). Tại sao nhanh? Trả lời :Vì có các anh có mạng khỏe seed. Mà lại nhiều anh => tốc độ seed trâu => Bạn download nhanh. Nôm na là thế :D

Bên trên