Duyệt poster-fanart, tính năng không thể thiếu trong các đầu HD hiện nay

hd360

Active Member
Ðề: Duyệt poster-fanart, tính năng không thể thiếu trong các đầu HD hiện nay

Anh em down ác quá tháng rồi em phải mở rộng bandwith lên 100gb...hic

[S]pam

Member
phiền bác 1 chút, bác có thể chia sẻ file TEMP mà bác dùng để làm fanart không?
em mua bộ hd nhà bác các fanart theo 1 loại rồi, giờ làm các loại khác cho vào không đồng bộ nhìn không đã :(

hd360

Active Member
Ðề: Re: Duyệt poster-fanart, tính năng không thể thiếu trong các đầu HD hiện nay

[S]pam;1385110 đã viết:
phiền bác 1 chút, bác có thể chia sẻ file TEMP mà bác dùng để làm fanart không?
em mua bộ hd nhà bác các fanart theo 1 loại rồi, giờ làm các loại khác cho vào không đồng bộ nhìn không đã :(
Hic...vụ này em không cho bro đc rồi, giữ bản quyền cho HD360 mà :D

[S]pam

Member
Re: Ðề: Re: Duyệt poster-fanart, tính năng không thể thiếu trong các đầu HD hiện nay

Hic...vụ này em không cho bro đc rồi, giữ bản quyền cho HD360 mà :D

cái này bác hoangtuan_new đã post file temp rồi mà nó khác mất tí teo, ngại ngồi edit quá!
không phải buôn bán gì khách hàng cá nhân thoai bác ... !! mới tạm xúc cá nhân 3 bộ tvix của bác đới!

cả rổ fanart bác còn cho down được cái file temp đem về tự mò mà tiếc ... hic

Chỉnh sửa lần cuối:

lenhhoxung

Active Member

Down file này .tvix.aai về, dung lượng rất lớn 8Mb mà không biết view nó bằng software nào cả. Mình chỉ định copy vào thư mục film để xem như picture thôi vì HD Player M1073 không có chức năng duyệt Fanart.
Ai biết chỉ giúp. Thanks

hd_number1

Lâu lâu không thêm ảnh mới bác chủ topic ơi, em vào xem mấy phim mới mà không có fan art bác à?

hd360

Active Member

Lâu lâu không thêm ảnh mới bác chủ topic ơi, em vào xem mấy phim mới mà không có fan art bác à?

Hic...đợt rồi có tí trục trặc với server nên bị mất dữ liệu, anh em đang hì hụi up lại bác à...hic....

zippo2779

Member

Các bác cho em hỏi với, em dùng TivX 6600N, duyệt fanArt trên ổ cứng lắp trong tivX thfi được, nhưng đối với ổ cứng cắm ngoài qua cổng USB thì ko thể hiện đc poster của film, bác nào biết chỉ bảo em với ạ

tdhvn

Active Member

Các bác cho em hỏi với, em dùng TivX 6600N, duyệt fanArt trên ổ cứng lắp trong tivX thfi được, nhưng đối với ổ cứng cắm ngoài qua cổng USB thì ko thể hiện đc poster của film, bác nào biết chỉ bảo em với ạ
Bác chuyển hết phim vào folder VIDEO nhé.

zippo2779

Member

Bác chuyển hết phim vào folder VIDEO nhé.

Dạ, bác nói rõ hơn giúp em đc ko ạ, cũng với phim đấy, nếu để trên ổ cứng căm ngoài qua Dock thì ko hiện poster, nhưng khi copy vào thư mục Movie trên ổ cứng cắm trong TivX thì lại hiện ngon lành. Thanks Bác

Em có con Kaiboer K100 cùi bắp từ thời sinh viên, có cách đú đởn với fanart không vậy???

DAIYOU

Active Member

Em có con Kaiboer K100 cùi bắp từ thời sinh viên, có cách đú đởn với fanart không vậy???

Không được đâu ,trước mình cũng dùng em Kaiber K200 cũng vậy.Có lẽ do Frimware của nó không hỗ trợ kiểu duyệt Fanart này.

dung4tt

Active Member

Mình có em Dune Duo dùng Yadis làm poster và fanart được rồi tuy phải nhấn hơi nhiều lần (Yadis-All Movie-Poster-Fanart-Play) nhưng có một điều hơi thắc mắc là với các bác dùng TViX thì fanart có vẻ thuần Việt hơn do những field như "Năm", "Đạo diễn", "Diễn viên", "Đánh giá", "Thể loại"...v.v trông hay hay trong khi với Yadis (ver 2.1.7) cũng chỉ những từ "Directors", "Cast", "Plot"... Có cách nào cho sang tiếng Việt hết không các bác ?

teddythanh

Có bro nào biết cách duyệt fanart cho con Datage X6 không? Mình đọc giới thiệu thì thấy con này có chức năng duyệt fanart với điều kiện đổi tên file poster thành info.jpg. Nhưng sao khi đổi tên file rồi vẫn không thấy nó hiện fanart ra khi bấm vào folder film !!??

HNT24681

Well-Known Member

Các cụ cho em hỏi có FW nào của HiMedia HD910B duyệt phim được dạng fan-art không ạ? Nhìn hình của mấy cụ mà thèm quá :(

hd360sg

Muốn duyệt fanart thì bác cứ dùng e Tyco t8 plus là chuẩn nhất hihi

Ngo Van Bang

Well-Known Member

Có đầu HDP 3D nào có thể duyệt phim dạng Fan-Art không mấy Bác ?

Bên trên