Duyệt poster-fanart, tính năng không thể thiếu trong các đầu HD hiện nay

Ðề: Duyệt poster-fanart, tính năng không thể thiếu trong các đầu HD hiện nay

Thúy Nga không có trong cơ sở dữ liệu để down đâu, em thử rồi không được.

tycohd

Thực sự đây đúng là tính năng không thể thiếu trong các đầu HD hiện nay, việc quản lý cả 1 kho phim thật sự sẽ dễ dàng với việc duyệt bằng poster và fan art.

hd360

Active Member

Thực sự đây đúng là tính năng không thể thiếu trong các đầu HD hiện nay, việc quản lý cả 1 kho phim thật sự sẽ dễ dàng với việc duyệt bằng poster và fan art.

Đúng vậy, cũng chính vì thế mà web phimhd360.com ra đời nhằm giúp anh em chơi HD có công cụ để quản lý phim trực tuyến cũng như download poster hay fan art những phim mình sưu tầm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Đúng vậy, cũng chính vì thế mà web phimhd6.com ra đời nhằm giúp anh em chơi HD có công cụ để quản lý phim trực tuyến cũng như download poster hay fan art những phim mình sưu tầm.

Web của bác HD360 bị mất đâu mấy số rồi......hehhhehhehe

kinggai

Well-Known Member

Hic, dạo này mấy đầu HD cũ chẳng thấy nhà sản xuất update FIRMWARE cả.

nmcgroup

Well-Known Member

Đúng vậy, cũng chính vì thế mà web phimhd360.com ra đời nhằm giúp anh em chơi HD có công cụ để quản lý phim trực tuyến cũng như download poster hay fan art những phim mình sưu tầm.

phimhd360.com lâu rồi đến giờ vẫn chưa vào được ah bạn :(

venza

Member

Tính năng này quả thật cần thiết với anh em chơi HD, em tham khảo rồi, cũng chưa nhiều đầu HD làm được việc này nhưng cũng phải cố làm 1 cái cho bằng anh bằng em. Duyệt phim đẹp các bác ạ, được cái cả Gấu nhà em nó cũng thích kiểu duyệt ảnh như thế, ít khi nào mua đồ về mà lại được vợ khen...hic.....

enzio

Hôm qua xem ở nhà thằng bạn xem con Tvix S1 có kiểu duyệt này phê lòi.....hic....mỗi tội không đủ đạn mà bắn......thèm.......

Mede8erViet

Tính năng này quả thật cần thiết với anh em chơi HD, em tham khảo rồi, cũng chưa nhiều đầu HD làm được việc này nhưng cũng phải cố làm 1 cái cho bằng anh bằng em. Duyệt phim đẹp các bác ạ, được cái cả Gấu nhà em nó cũng thích kiểu duyệt ảnh như thế, ít khi nào mua đồ về mà lại được vợ khen...hic.....

Chào anh venza, tính năng duyệt poster và fan-art thì chỉ có TVIX và Mede8er làm được 1 cách hoàn thiện ,đơn giản và đẹp mắt nhất. Với ảnh poster và fan-art thì như khách hàng của Mede8er có nói em bé chưa đến 5 tuổi của anh cũng chọn được phim và bật xem rất dể dàng ;) duyệt fan-art ở chế độ Full màn hình như Mede8er thì còn đẹp hơn nữa

Hôm qua xem ở nhà thằng bạn xem con Tvix S1 có kiểu duyệt này phê lòi.....hic....mỗi tội không đủ đạn mà bắn......thèm.......

Chào anh enzio, Mede8er với tính năng duyệt Fan-Art độc đáo và duyệt poster đẹp mắt chắc chắn sẽ là sự lựa chọn kinh tế, hợp lí với anh

minh_lay

Banned

Cũng đang nghiên cứu mua 1 cái có tính năng này mà không rõ có những cái nào để mà lựa chọn,anh em nào có kinh nghiệm tư vấn dùm đi.
@Medeviet: bác cho em thông tin thêm về sản phẩm nhé. em cân nhắc phát.

HD_Tamnhinso

Cũng đang nghiên cứu mua 1 cái có tính năng này mà không rõ có những cái nào để mà lựa chọn,anh em nào có kinh nghiệm tư vấn dùm đi.
Hiện nay có các dòng như Dune, TviX, Mede8er... duyệt được porter. Trong đó Dune được đánh giá cao vì dòng chipset mạnh chip sigma 8642, 8643. Tùy theo nhu cầu và kinh phí Bác mà lựa chọn cho mình 1 em thích hợp. Nếu bớt chút thời gian bác ra tận cửa hàng vừa xem tận mắt, vừa được tư vấn cụ thể hơn :)

enzio

Chào anh enzio, Mede8er với tính năng duyệt Fan-Art độc đáo và duyệt poster đẹp mắt chắc chắn sẽ là sự lựa chọn kinh tế, hợp lí với anh

Xem con này ở đâu bác ơi? Em muốn đến nghía cụ thể cái.

Mede8erViet

Chào anh minh_lay, tính năng duyệt Fan-Art và Poster độc đáo riêng của Mede8er anh có thể tham khảo ở đây:

[Mede8er MED500X] Hướng dẫn duyệt phim đẹp mắt,tiện lợi với Video Wall và hiện ảnh Fan-Art

Hai tính năng hàng đầu này anh có thể tìm thấy ở Mede8er MED500X, còn với Mede8er MED300X sắp có mặt tại Việt Nam thì anh có thể duyệt phim dạng Fan-Art như MED500X và Thumbnail kiểu mới như sau:

Dưới đây là ảnh minh họa cách duyệt phim dạng Fan-Art và Poster của Mede8er MED500X

DUYỆT PHIM DẠNG POSTER

http://megaswf.com/serve/44912/

[YT]http://www.youtube.com/watch?v=D4TvuYdnD4c[/YT]​

DUYỆT PHIM DẠNG FAN-ART

Mede8erViet

Xem con này ở đâu bác ơi? Em muốn đến nghía cụ thể cái.

Anh enzio ở HN hay SG hay đâu ạ ? Hiện tại Mede8er MED500X đang hết hàng còn Mede8er MED300X sẽ có hàng sớm vào đầu tháng 1.Mình sẽ kiểm tra và báo lại cho anh thông tin địa điểm anh có thể qua xem Mede8er

Cảm ơn anh enzio đã quan tâm đến sản phẩm của Mede8er

Mede8erViet

Hiện nay có các dòng như Dune, TviX, Mede8er... duyệt được poster. Trong đó Dune được đánh giá cao vì dòng chipset mạnh chip sigma 8642, 8643. Tùy theo nhu cầu và kinh phí Bác mà lựa chọn cho mình 1 em thích hợp. Nếu bớt chút thời gian bác ra tận cửa hàng vừa xem tận mắt, vừa được tư vấn cụ thể hơn :)

Chào anh HD_Tamnhinso, nếu xét về duyệt poster fan art thì thứ tự có lẽ anh phải xếp lại là TVIX - Mede8er - Dune.

TVIX là thương hiệu HD Player đầu tiên làm được duyệt poster
Mede8er xuất hiện độc đáo với duyệt cả fan-art ở chế độ full màn hình và Video Wall duyệt phim dạng poster

Với Dune thì cũng duyệt được nhưng với 2 phần mềm chuyên dụng là Yadis và Zappiti thì hơi rắc rối. Yadis thì làm ảnh đẹp nhưng không thể paste nội dung tiếng Việt vào vì không hỗ trợ tiếng Việt nên ảnh Fan-Art cho Dune sẽ toàn là tiếng Anh chứ không phải là tiếng Việt.Zappiti làm tự động, ảnh cũng đẹp nhưng hơi khó làm và mỗi khi thêm phim mới vào thì phải làm lại từ đầu vì phải export dữ liệu lại cho Dune

hd360

Active Member

Hiện tại www.phimhd360.com đã có dữ liệu cho Dune duyệt fan art nhưng chưa có cách nào xử lý cho Dune duyệt được poster 1 cách đơn giản. Nhưng fan art cũng đẹp lắm rồi.

Kiennt

Banned

Bác ơi, liệu có thể dùng cho PopCorn Hour dc không ạ?!

haohanluongson

Active Member

Mua đầu HD của pác này là khỏi phải tự cài fanart, he he:D

coolpix8700

Well-Known Member

Em thấy nếu nhận xét là 1 tính năng không thể thiếu thì chưa thỏa đáng lắm. Lý do vì cái màn hình tv dù có đến 60" vẫn nhỏ, chuyển sang poster thấy hình chung chung rất đẹp nhưng để nhìn kỹ và chọn film thì lại mất nhiều thời gian để tên film chạy hết. Ví dụ như cái folder em để bộ Paris By Night, một màn hình chỉ hiện được 1 ít poster, nhưng nhìn thật tinh mới phân biệt được Volumm... để lựa chọn Volumm định xem rất mất thời gian. May mà với firmware mới nhất cái đầu K530i đã cho phím nóng chuyển nhanh giữa tittle và poster giúp chọm film nhanh hơn nhiều: Có Fanart thì rất hay, nhưng không nhất thiết phải có, quan trọng nhất là 1 cái màn hình giúp chọn nhạc offline không cần bật tv và còn nhiều cái khác nữa...

Bên trên