DVI-Dsup có hơn Dsup-Dsup không các Bác?

gialong76

Em chưa có kinh nghiệm vụ dây cáp này, các Bác tư vấn giúp.
Em có nên đổi cọng Dsup-Dsup hiện nay thành DVI-Dsup không, chất lượng có hơn không các Bác (card vga của em có cả 3 cổng HDMI, Dsup và DVI).

Còn riêng khoảng HDMI em thấy cọng em thế nào đấy, loang màu nên muốn chuyển cái khác xem thế nào.

hdfan

Well-Known Member
Ðề: DVI-Dsup có hơn Dsup-Dsup không các Bác?

Em chưa có kinh nghiệm vụ dây cáp này, các Bác tư vấn giúp.
Em có nên đổi cọng Dsup-Dsup hiện nay thành DVI-Dsup không, chất lượng có hơn không các Bác (card vga của em có cả 3 cổng HDMI, Dsup và DVI).

Còn riêng khoảng HDMI em thấy cọng em thế nào đấy, loang màu nên muốn chuyển cái khác xem thế nào.

Chắc chắn là không rồi, đi vòng vòng rồi mới về đến đích, sao không đi thẳng đến đích có tốt hơn không.

nghe&nhin

Member

mình dùng DVI-HDMI thấy hình đẹp hơn Dsub-Dsub
dây DVI-HDMI mình mua chỗ bác Chip

datdaigia

Member

thực chất thì không khác nhau là bao! Có điều DVI thì khi tốc độ của phim hay pha hành động thì nó đáp ứng nhanh hơn một chút thôi nhưng cũng khó phát hiện lắm! nếu good thì như nghe&nhin đóa! xài cổng HDMI là ok nhất

tieuthieugia

Well-Known Member

còn tùy vào chất lượng dây và thiết bị đầu cuối nữa....
cứ mua hết về rùi cái nào ngon thì xài...hihihi

Thế Anh

thực chất thì không khác nhau là bao! Có điều DVI thì khi tốc độ của phim hay pha hành động thì nó đáp ứng nhanh hơn một chút thôi nhưng cũng khó phát hiện lắm! nếu good thì như nghe&nhin đóa! xài cổng HDMI là ok nhất

Bậy quá :mad: ^:)^

buihung

Administrator

Mình thấy dùng cổng HDMI là chuẩn nhất.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tôi cũng thấy vậy nhưng có người lại không cho là HDMI hơn D-Sub bác ạ ^:)^
Là em đây bác. Em giúp người ta setup HT cũng nhiều (trên dưới 50 bộ), lần nào cũng xách theo sợi dsub-dsub phòng thân. Chưa bao giờ hdmi thắng được dsub ở cùng độ phân giải bác ơi. Nhưng để dsub ngon hơn hdmi thì cũng phải cân chỉnh chút, chứ cắm default thì thua.
mua bao nhiu vậy bác, dây chất lượng ko?
210k, dây chất lượng $-)

manhthang

Huyền Thoại

Là em đây bác. Em giúp người ta setup HT cũng nhiều (trên dưới 50 bộ), lần nào cũng xách theo sợi dsub-dsub phòng thân. Chưa bao giờ hdmi thắng được dsub ở cùng độ phân giải bác ơi. Nhưng để dsub ngon hơn hdmi thì cũng phải cân chỉnh chút, chứ cắm default thì thua.

210k, dây chất lượng $-)

Bác nói vậy là chứng tỏ có chỗ hơn rồi, em toàn cắm default nên thấy thằng HDMI trội nhất :cool:

HDMI thì đc cái cả hình lẫn tiếng nhưng mà nịnh màu ghê lắm các bác ạ
em thấy DVI trung thực nhất . Chuẩn ko cần chỉnh

manhthang

Huyền Thoại

HDMI thì đc cái cả hình lẫn tiếng nhưng mà nịnh màu ghê lắm các bác ạ
em thấy DVI trung thực nhất . Chuẩn ko cần chỉnh

Nếu dùng LCD thay tranh tĩnh vật thì chuẩn không cần chỉnh. Nhưng với motion thì sao đây?
DVI: 3840 × 2400@ 17(24bit)
trong khi HDMI: 2560×1600p@75 (24bit) 1920×1200p@60(48bit).

vietrung

Active Member

210k, dây chất lượng $-)

bác show cho cái hình dc ko, dc qua lụm 1 sợi,tks!!!

Bên trên