DVI ra HDMI???

HUm nay tự nhiên để ý thấy cái laptop có cổng DVI mà trước giờ mình không để ý, thằng bạn nói mua 1 bộ chuyển ra HDMI dể xem trên LCD,không biết chất lượng DVIqua cổng HDMI này nó trích xuất hình ảnh có đẹp bằng trích xuất thằng từ cổng HDMI gốc không,mà còn có ra đc đường audio như HDMI gốc không, cho e hỏi, gà lắm, chưa dùng cổng này bao giờ

jeambone

Active Member
Ðề: DVI ra HDMI???

Cổng này chỉ xuất hình thôi bạn ơi ! Chất lượng cũng rất đẹp, phần âm thanh chấp nhận giắc 3 ly thôi.

bingboong

Member

Dây ngắn cỡ 1-2m thì chất lượg của dây VGA với DVI không phân biệt được đâu bạn ơi. Nhưng dù sao thì HDMI vẫn yên tâm hơn.

ljonh3art

Active Member

HUm nay tự nhiên để ý thấy cái laptop có cổng DVI mà trước giờ mình không để ý, thằng bạn nói mua 1 bộ chuyển ra HDMI dể xem trên LCD,không biết chất lượng DVIqua cổng HDMI này nó trích xuất hình ảnh có đẹp bằng trích xuất thằng từ cổng HDMI gốc không,mà còn có ra đc đường audio như HDMI gốc không, cho e hỏi, gà lắm, chưa dùng cổng này bao giờ
cổng DVI xuất ra từ laptop chỉ cho ra hình ảnh,như bạn gắm vào monitor thôi.không cho ra âm thanh.nếu khoảng cách dưới 3m thì hình ảnh cho ra DVI sắc nét hơn HDMI.
HDMI hơn DVI là khoảng cách xa cho ra hình ảnh tốt,và có xuất ra âm thanh.nếu bạn dùng laptop nối ra LCD thì có hình ảnh,còn phần âm thanh thì chỉ là loa stereo,vì tùy từng laptop có hỗ trợ 2.1 hay k,e chỉ biết con alienware mới có sound card 5.1 thôi.bác muốn ra 5.1 thì phải mua 1 sound card xfi gắm qua cổng usb của laptop.

hungvq74

Nếu máy bạn không có cổng HDMI thì giải pháp dùng cổng DVI là chuẩn đấy - dùng xuất hình còn tiếng lại đường riêng nhé!

huytv85

Chỉ xuất hình thôi bạn ạh, âm thanh fải đi đường riêng, ko sướng bằng đường HDMI chuẩn

chinatrung

Hic!Xin các pro chỉ giáo với.
Tình hình là HTPC của mình kết nối với Tivi Plasma Panasonic 32inch không được rõ.Màu thì nhòe nhoẹt,chữ thì không thể đọc dc.Mình kết nối HTPC voi tivi wa cổng HDMI.
Cấu hình PC of mình là: Core2dual 2.13G , Ram 1g;VGA Gef9400 1g.
Vậy xin các bác chỉ giáo với.
Sửa/Xóa nội dung

Bên trên