e là lính mới cần mấy anh tư vấn dùm!!!!!!!

leetrunglee

hiện em đang có cái LCD sam sung se ri 5 cùng với đầu dvd 5.1 cũng của sam sung luôn.cho e hỏi muon chơi Hd thì phải làm sao?nếu mua hdm1 cua sơnca thì có xài được ko?nó có ra được âm thanh 5.1 qua đầu DVD SAM SUNG 5.1 ko?mình xài dây gì để kết nối.
Xin mấy anh tư vấn dùm

Ðề: e là lính mới cần mấy anh tư vấn dùm!!!!!!!

1.Bác qua số 2 ngõ 89 Thái hà hoặc 336A Bà triệu sẽ được tư vấn kỹ hơn nhé
2.Theo bác nói thì cái Sơn ca là đầu DVD. Mà đầu DVD chỉ chơi được DVD chứ không chơi được HD
3, Âm thanh DVD vẫn ra được 5.1 với điều kiện đĩa DVD đó phải là 5.1 chứ không phải stereo
4. Thông thường kết nối kỹ thuật số người ta hay dùng dây HDMI, Optical, Coxial

vutrunghoa

Active Member

hiện em đang có cái LCD sam sung se ri 5 cùng với đầu dvd 5.1 cũng của sam sung luôn.cho e hỏi muon chơi Hd thì phải làm sao?nếu mua hdm1 cua sơnca thì có xài được ko?nó có ra được âm thanh 5.1 qua đầu DVD SAM SUNG 5.1 ko?mình xài dây gì để kết nối.
Xin mấy anh tư vấn dùm

1. Thứ nhất không thấy có cái đầu DVD nào 5.1 cả (trừ khi hãng SX nó đặt thế). 5.1 là dùng để thể hiện âm thanh lập thể thôi.
2. Chắc bạn mua bộ đầu DVD all in one của SS. Bạn có thể mua HDM1 của Sonca + HDD về xem HD, còn về khoản kết nối thì bạn cần mua 1 sợi HDMI để nối từ Sonca tới LCD SS, còn phần âm thanh thì mua sợi cáp optical cắm từ HDM1 Sonca tới đầu DVD qua cổng optical in ấy.

leetrunglee

cam on anh vu trung hoa
nếu vậy cho e hỏi tí.Là giữa HDM2 cua sơnca với k200 thì cái nào tốt hơn và dễ xài hơn.tại em thì mù tịt về IT.và giá cả thì sao?E o SAIGON muốn mua thì mua ở đâu

quanghaiphong

Well-Known Member

1. Thứ nhất không thấy có cái đầu DVD nào 5.1 cả (trừ khi hãng SX nó đặt thế). 5.1 là dùng để thể hiện âm thanh lập thể thôi.
2. Chắc bạn mua bộ đầu DVD all in one của SS. Bạn có thể mua HDM1 của Sonca + HDD về xem HD, còn về khoản kết nối thì bạn cần mua 1 sợi HDMI để nối từ Sonca tới LCD SS, còn phần âm thanh thì mua sợi cáp optical cắm từ HDM1 Sonca tới đầu DVD qua cổng optical in ấy.

:-SS:-SS:-SS^:)^^:)^^:)^^:)^ bác mà fats biểu kiểu này chắc em chết mất

cuongdoanvan

Well-Known Member

:-SS:-SS:-SS^:)^^:)^^:)^^:)^ bác mà fats biểu kiểu này chắc em chết mất

chắc bác ấy nhầm lẫn chút ấy mà , kết nối sonca với avr qua cổng optical là xong , hình như ý bác ấy samsung là bộ all in one thì đưa vào ss là đúng rồi . bác ấy nói không rõ thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

vutrunghoa

Active Member

chắc bác ấy nhầm lẫn chút ấy mà , kết nối sonca với avr qua cổng optical là xong , hình như ý bác ấy samsung là bộ all in one thì đưa vào ss là đúng rồi . bác ấy nói không rõ thôi

Thì đầu DVD AIO thì không kết nối vào đó thì vào đâu nữa???

quanghaiphong

Well-Known Member

1. Thứ nhất không thấy có cái đầu DVD nào 5.1 cả (trừ khi hãng SX nó đặt thế)
đây nè các bác ạ

leetrunglee

dạ đúng rùi
em đang xài cái đầu sam sung ht z315t đó mà.Nếu vậy thì như bác vutrunghoa mình đấu vậy mình xài ok chứ.chứ mấy cái này (hd) thì e chịu .mấy anh ráng giúp thằng e này nhe .chứ e vào đc hdvietnam này là e ghiền lắm rùi

leetrunglee

da cho em xin loi
tai em viet gap wa nen moi viet la dvd 5.1 chu that ra no la sam sung ht z315t do ma mong may anh thong cam bo wa cho thang em moi lan dau tap tenh buoc vao hd

hbc

Moderator

DVD player bây giờ có hỗ trợ giải mã DTS, Dolby Digital âm thanh xuất ra 5 kênh bình thường mà

Bên trên