[EAGET M6]: Review Ngôi sao mới của làng HD Player bình dân

Ðề: [EAGET M6]: Review Ngôi sao mới của làng HD Player bình dân

M6 của mình bị lỗi là thỉnh thoảng duyệt list nhanh quá sẽ bị treo máy, phải tắt đi khởi động lại (dùng điều khiển tắt được), có ai bị hiện tượng này không

mtm303vn

Minh mới mua con này được gần 2 tháng, nhìn chung mọi mặt đều ổn, chỉ có một vài thắc mắc nhỏ mong các bro chỉ giáo :
1. Hồi trước chưa có tiền chỉ mua máy không kèm ổ cứng, lắp USB 4gb xem các file mHD khá ổn, hôm qua mới mua được ổ 1TB, lắp vào máy nhưng không biêt gắn cáp miniUSB như thế nào để cho máy tính nhận được, hay cái này chỉ nhân qua mang Lan thôi??? (Mình gắn dây mạng vào xem video trên Youtube bình thường)
2. Do hay có thói quen quay thằng cu con bằng điện thoại cùi, định dạng 3gp, M6 không đọc được định dạng này phải không ???
Xin cám ơn nhiều

caotuanvietdtvt

Active Member
Mở đầu em xin cảm ơn các anh ở HD360
sáng nay mang đầu ra 58 thái hà được các anh đón tiếp nhiệt tình.rồi 1 anh bảo"cứ yên tâm bệnh này đơn giản mà"làm mình mưng quýnh cả lên.vì cứ tương cái M6 của mình mang thương tật suốt đời.anh tiêm "THUỐC" chị bệnh một loáng thế là nó chạy ngon lành.rồi anh ấy lại tét thủ cho mình thật yên tâm+đóng gói luôn giúp.sau khi khỏi hẳn bệnh minh hỏi anh ý cho em xin gửi....rồi anh bảo cứ về đi.làm mình rất ngac nhiên.trước lúc xuống còn vỗ vãi mình bảo"đơn giản ấy mà" mặc dù mình lần đầu tiên đến đây nhưng được các anh chăm sóc quá tốt.
p/s:một lần nữa em xin chân thành cảm ơn các anh HD360.

latruong

Member

Con M6 nhà em đã passthrough được DTS HD và True HD rồi. Em cài Firmware 1.4.4 ở trang http://www.hdpfans.com các phím chức năng còn hơi lộn xộn tí nhưng sử dụng thì thấy OK. Bảng này cũng hỗ trợ giao diện tiếng Việt luôn

latruong

Member

Cho mình cái link đi bác. Thank!

Bác down ở đây nha http://u.115.com/file/f412a56c1c và file remote_key ở http://www.hdpfans.com/forum.php?mod=viewthread&tid=3737
Sau đó bác copy file install.img và file remote_key cùng thư mục gốc của USB và update nó thôi. Giao diện mới cũng hơi được chứ so với mede8er thì thua xa.
Chú ý là phải có file remote_key chứ không sau khi up thì remote không ăn đâu đó nha

song_tinh

bác có biết làm sao để backup firmware hiện thời trước khi update firmware mới nhỉ, em up sợ sau này hỏng muốn quay về lắm

latruong

Member

bác có biết làm sao để backup firmware hiện thời trước khi update firmware mới nhỉ, em up sợ sau này hỏng muốn quay về lắm

Backup firmware từ máy ra thì mình không biết. Nếu up sai firmware hay muốn trở lại firmware các bác cứ nhờ bác hd360 và hd360hcm mình thấy các bác nhiệt tình lắm

song_tinh

Mà con EAGET M6 này dùng remote key với X6 được hả bác, em thấy link bác gửi là X6

latruong

Member

Mà con EAGET M6 này dùng remote key với X6 được hả bác, em thấy link bác gửi là X6

Nó dùng được của X6 đó anh. Còn của M6 mình tìm mãi không ra. Mình thử rồi thấy remote_key cũng đúng gần hết các phím

song_tinh

Tình hình là bác nào giúp em cái :((
Hôm qua vừa upgrade thử firmware 1.4.4, upgrade xong thì nó lên bình thường, em xem phim một lát rồi tắt đi ngủ. Sáng dậy, giờ bật lên nó chỉ hiện logo EAGET rồi màn hình đen thui

ohyesssvn

Member

Đọc cái này nha bạn _http://www.mediafire.com/?1yinmewvcbwyxvc. Nếu không tự tin thì mang ra chỗ mua nhờ người ta làm cho.

jetzhu83

Member

Bác down ở đây nha 通用固件1.4.4.rar|优盘|115优盘|115网络U盘-我的网盘|免费网络硬盘 và file remote_key ở 分享一个完美版的忆捷X6的remote_key - 通用固件专版 HDPfans高清播放机爱好者
Sau đó bác copy file install.img và file remote_key cùng thư mục gốc của USB và update nó thôi. Giao diện mới cũng hơi được chứ so với mede8er thì thua xa.
Chú ý là phải có file remote_key chứ không sau khi up thì remote không ăn đâu đó nha

Thank bác nhiều!

hnhp

Well-Known Member

Bác down ở đây nha 通用固件1.4.4.rar|优盘|115优盘|115网络U盘-我的网盘|免费网络硬盘 và file remote_key ở 分享一个完美版的忆捷X6的remote_key - 通用固件专版 HDPfans高清播放机爱好者

bác ơi show giao diện cho FW này cái. Với lại FW của hdpfans này có tính năng mới gì không, đã duyệt được covertart hay fanart gì không.

song_tinh

bác ơi show giao diện cho FW này cái. Với lại FW của hdpfans này có tính năng mới gì không, đã duyệt được covertart hay fanart gì không.

Menu ở ngoài đẹp hơn chút, nhưng bên trong thì vẫn y như vậy :D
Với lại không có border cho Subtitle, xem hơi khó chịu đôi chút :D

ohyesssvn

Member

Coi trong file firmware của nó thì thấy có các tính năng sau
- Transmission : coi như khỏi mua NAS dùng cái này để leech torrent.
- Lighttp : Webserver chủ yếu phục vụ cho Web console của nó.
- Web console: chạy trên nền web cho phép cấu hình HDPlayer qua Web(hình như tương tự Webadmin). Đồng thời có cả chức năng thay remote điều khiển qua web
- Ipkg : cho phép cài thêm phần mềm mới qua Ipkg
- Dynamic DNS client
....................................................

latruong

Member

Giao diện nó cũng chẳng có gì là đặc sắc cả. Nó chỉ được mỗi cái passthrough đựợc DTSHD và TRUE HD hà. Em vẫn mong sao có bản firmware của mede8 chạy trên nó thôi.

latruong

Member

Coi trong file firmware của nó thì thấy có các tính năng sau
- Transmission : coi như khỏi mua NAS dùng cái này để leech torrent.
- Lighttp : Webserver chủ yếu phục vụ cho Web console của nó.
- Web console: chạy trên nền web cho phép cấu hình HDPlayer qua Web(hình như tương tự Webadmin). Đồng thời có cả chức năng thay remote điều khiển qua web
- Ipkg : cho phép cài thêm phần mềm mới qua Ipkg
- Dynamic DNS client
....................................................

Bữa trước bác có thử up firmware của mede8 lên M6. Khi khởi động M6 lên nó có báo lỗi gì không bác ?

latruong

Member

Mình đã xử lý được vấn đề remote của M6 trên firmware của mede8 rồi để ngày mai mình up firmware này lên cho các bác sử dụng thử

Bên trên