[EAGET-M880] Chia tay R2948. Tiến bước cùng R3248. Tiếp tục ném đá M880 đeee

billtruc

Member
Ðề: [EAGET-M880] Vừa update R2948 cho M880. Vui mừng-thất vọng đan xen.

HDPro về cơ bản là khá giống M880 nên bệnh nó tương tự nhau bác ạ, bác thử cái egreat r1 gì đó xem sao

HDP là HDP chưa từng thấy "pan" nào như M880 cả..mặc dù là hàng OEM cả \:D/

leech

Member

Cho em hỏi 1 câu hơi vớ vẩn, con này tắt bật như nào. Em đang lắp HDD trong, khi xem xong tắt đi bằng remote thì đèn chuyển sang màu đỏ, nhưng khi bật lại thì không biết làm sao (ấn nút ở remote hoặc nút bật trên máy) đèn vẫn cứ màu đỏ suốt, lại phải rút nguồn ra cắm lại mới được. Mong các bác chỉ dẫn

leds7

Member

Lúc đầu, bật lần đầu tiên thì phải ấn nút rồi.
Sau khi bác tắt bằng Remote, đèn trên M880 sẽ chuyển sang màu đỏ, sau đó muốn bật lại bác có thể bật bằng nút trên máy hoặc ấn nút trên điều khiển, tuy nhiên phải chờ khoảng 30s nhé.
Lưu ý: chú M880 này xử lý hơi chậm nên bấm phím chức năng phải chờ khoảng 10s trở lên mới action, bác mà chuyển đi chuyển lại liên tục vớ vỉn là treo đấy.

leech

Member

Lúc đầu, bật lần đầu tiên thì phải ấn nút rồi.
Sau khi bác tắt bằng Remote, đèn trên M880 sẽ chuyển sang màu đỏ, sau đó muốn bật lại bác có thể bật bằng nút trên máy hoặc ấn nút trên điều khiển, tuy nhiên phải chờ khoảng 30s nhé.
Lưu ý: chú M880 này xử lý hơi chậm nên bấm phím chức năng phải chờ khoảng 10s trở lên mới action, bác mà chuyển đi chuyển lại liên tục vớ vỉn là treo đấy.

hix, mình bật bằng remote đợi khá lâu mà đèn đỏ vẫn không chuyển sang xanh ... chắc phải tìm seller roài

leds7

Member

Bác up lên version mới nhất đi, nếu vẫn bị thì cầm đến seller luôn thể.

bobo2211

mình để ý thấy FW mới này có thêm chức năng NAS, các bác thử xem sao

danvt

Well-Known Member

HDPro về cơ bản là khá giống M880 nên bệnh nó tương tự nhau bác ạ, bác thử cái egreat r1 gì đó xem sao

Đang xài Egreat EG-R1. Thấy ổn đinh nên vote cho em này. Không bị mấy cái lỗi vớ vẩn như lâu nay mấy bạn gặp với M880

bibo7x

Năn nỉ các bác hướng dẫn cách up FW cho con M880 từ A - Z, em đang k biết tí gì về cái này, mang ra bác bán hàng thì ngại xa, mà cái gì tự làm mới thú vị.

gacon_vn

Active Member

1.Bác chép fw của nó vào usb, chép ở thư mục gốc nhé (tất nhiên là đã được giải nén từ file .rar hoặc .zip).
2. Gắn USB vào máy
3. Gắn nguồn vào M880
4. Bấm và giữ nút power trên mặt máy và đợt khi nào trên màn hình hiện ra quá trình install thì có thể bỏ tay ra. Đợi khi nó install xong sẽ tự khởi động lại máy.

leech

Member

em biết bệnh của em nó do không bật được lại được khi tắt stand by là do ổ gắn trong, nhưng các bác cho em hỏi em định dạng HDD thế nào thì nó nhận được. Khi em định dạng NTFS với cluser là 64kb thì nó nhận được nhưng không bật lại được khi để stand by, còn để cluser là defualt thì nó lại không nhận HDD gắn trong. Em đang sài HDD 160GB của Samsung

Tongvanbinh

Well-Known Member

FW của bạn là Ver. nào ?. tình trạng của tôi là lúc đầu dùng FW xuất xưởng thì cho dù có format ổ Seagate 160Gb theo M880 nó vẫn vẫn không nhận ra ổ đĩa gắn trong này, sau đó cài FW bản R2948 thì dù format theo M880 hay theo PC (cluser là 4kb) thì nó đều nhận ra ổ 160GB gắn trong mà, cho dù tắt điện rút phích cắm ra hay tắt Standby.

leech

Member

FW của bạn là Ver. nào ?. tình trạng của tôi là lúc đầu dùng FW xuất xưởng thì cho dù có format ổ Seagate 160Gb theo M880 nó vẫn vẫn không nhận ra ổ đĩa gắn trong này, sau đó cài FW bản R2948 thì dù format theo M880 hay theo PC (cluser là 4kb) thì nó đều nhận ra ổ 160GB gắn trong mà, cho dù tắt điện rút phích cắm ra hay tắt Standby.

MÌnh đang dùng FW mới nhất, vào system info thì nó vẫn hiện HDD, nhưng vào HDD thì chẳng thấy folder hay file nào cả :-&

leech

Member

Bạn có thể hướng dẫn mình phân vùng 1 HDD bất kỳ để lần đầu lắp vào EAGET M880 không, mình phân vùng kiểu gì thì nó cũng không thể vào được HDD mặc dù trong system info vẫn có thấy HDD #:-S#:-S

leds7

Member

Thỉng thoảng R2948 vẫn bị tình trạng không nhận ổ cứng song reset lại là ngon luôn.
Tuy là đã được cải tiến nhiều song vẫn chưa đáp ứng được nhu cầu của anh em. Mấy ông manufacture mà không cải tiến nhanh lên, anh em bỏ sang dùng loại khác hết. Bi giờ HD player jống M880 bán la liệt, tính năng còn khủng hơn nhiều.

Tongvanbinh

Well-Known Member

Bạn có thể hướng dẫn mình phân vùng 1 HDD bất kỳ để lần đầu lắp vào EAGET M880 không, mình phân vùng kiểu gì thì nó cũng không thể vào được HDD mặc dù trong system info vẫn có thấy HDD #:-S#:-S

Tôi vừa mua 1 ổ 1T5 Segate gắn vào M880 cứ để cho M880 format xong rồi tháo ra cắm vào PC để chép phim cho nó nhanh, xong lại gắn vào M880 thấy vẫn xem bình thường.

Còn ổ cũ 160GB tôi dùng Acronis format bình thường ( Cluster mặc định =4k ) chẳng có phân vùng gì hết.
Bác thử chuyển sang dùng ổ Seagate xem sao.

hienld

Banned

Firmware mới không chạy được dts audio (Đuôi dts). Các bác có cách gì khắc phục không?

leech

Member

Tôi vừa mua 1 ổ 1T5 Segate gắn vào M880 cứ để cho M880 format xong rồi tháo ra cắm vào PC để chép phim cho nó nhanh, xong lại gắn vào M880 thấy vẫn xem bình thường.

Còn ổ cũ 160GB tôi dùng Acronis format bình thường ( Cluster mặc định =4k ) chẳng có phân vùng gì hết.
Bác thử chuyển sang dùng ổ Seagate xem sao.

OK để tôi kiếm soft đó về chạy thử xem sao, à mà bác biết bản nào sài cho win 7 không... Tôi hôm qua kéo 1 bản Acronis về mà lại không tương thích nên nản quá

tiện thể cho tôi hỏi là format qua laptop khi cắm ổ vào M880 rùi kéo vào lap bằng usb cable đi kèm có ảnh hưởng gì không nhỉ, vì mình không có desktop nên không cắm trực tiếp ổ vào PC được

em biết bệnh của em nó do không bật được lại được khi tắt stand by là do ổ gắn trong, nhưng các bác cho em hỏi em định dạng HDD thế nào thì nó nhận được. Khi em định dạng NTFS với cluser là 64kb thì nó nhận được nhưng không bật lại được khi để stand by, còn để cluser là defualt thì nó lại không nhận HDD gắn trong. Em đang sài HDD 160GB của Samsung

Hi bro,
Nếu system info đã thấy HDD, có báo dung lượng thì M880 nhận HDD rồi đó, bro thử làm cách này nhé:
1. Bro up firmware cũ rồi tự M880 sẽ hiện thị yêu cầu format ổ cứng (mình sẽ up firm này lên mạng rồi pm đường dẫn đến cho bro down).
2. Khởi tạo phân vùng HDD định dạng bằng chương trình Paragon trong đĩa Hiren Boot và format theo định dạng ext2 or ext3 sau đó gắn vào M880, chức năng format sẽ sáng (bình thường thì format NTFS trong Windows là OK rồi nhưng một số hiếm trường hợp làm trong Windows mãi chưa được thì mình thử cách này thấy OK).
3. Mang qua mình làm or bro cho địa chỉ mình sẽ cho người đến hỗ trợ

BRs,

leech

Member

Hi bro,
Nếu system info đã thấy HDD, có báo dung lượng thì M880 nhận HDD rồi đó, bro thử làm cách này nhé:
1. Bro up firmware cũ rồi tự M880 sẽ hiện thị yêu cầu format ổ cứng (mình sẽ up firm này lên mạng rồi pm đường dẫn đến cho bro down).
2. Khởi tạo phân vùng HDD định dạng bằng chương trình Paragon trong đĩa Hiren Boot và format theo định dạng ext2 or ext3 sau đó gắn vào M880, chức năng format sẽ sáng (bình thường thì format NTFS trong Windows là OK rồi nhưng một số hiếm trường hợp làm trong Windows mãi chưa được thì mình thử cách này thấy OK).
3. Mang qua mình làm or bro cho địa chỉ mình sẽ cho người đến hỗ trợ

BRs,

Cho mình hỏi là format khi HDD vẫn cắm luôn ở M880 được không, tại mình sài laptop nên không có cable để gắn HDD vào trực tiếp laptop, mình gắn trong M880 rồi dùng usb cable nối với laptop để format

Mà mình cũng down xuống firmware cũ rồi nhưng nó vẫn không hỏi format, vào trong phần setup thì HDD 1 và HDD 2 vẫn mờ tịt

Cho mình hỏi là format khi HDD vẫn cắm luôn ở M880 được không, tại mình sài laptop nên không có cable để gắn HDD vào trực tiếp laptop, mình gắn trong M880 rồi dùng usb cable nối với laptop để format

Mà mình cũng down xuống firmware cũ rồi nhưng nó vẫn không hỏi format, vào trong phần setup thì HDD 1 và HDD 2 vẫn mờ tịt

OK, bro vẫn cắm HDD trong M880 được để format. Tuy nhiên bro thử up firmware mình vừa gửi đường link xem sao nhé :D

Bên trên